Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kampuni ya PR inayodaiwa kutumiwa kupitisha fedha "za" Jairo itajwe...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Game Theory, Jul 19, 2011.

  1. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #1
    Jul 19, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 0
    Barua ya Jairo hii hapa:
    [​IMG]

    Latest ni kuwa pesa zimeondolewa tayari from the bank .....stay tuned for the name of the PR company iliyopewa tenda ya kuzikusanya hizo 1 billion.
     
  2. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #2
    Jul 19, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,227
    Likes Received: 262
    Trophy Points: 180
    Kumbe Geological Survey ndio akaunti chaka ya kufanyia ufisadi,jambo hili linaumiza,yaani wanapora walipa kodi na walipa bili za umeme na kuwapelekea waheshimiwa wasishiba posho.

    Tena ikiwa ni itaratibu wa kila mwaka, hawa Geo Survey watuambie pesa hizo zipo wapi na kama walizitoa ni kwa matumizi gani na PCCB wanasubiri CDM wapelekewe ushahidi na CDM?
     
  3. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #3
    Jul 19, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,536
    Likes Received: 1,725
    Trophy Points: 280
    Geological Survey of Tanzania, nao wanapaswa kuwajibishwa, kwanini wakubali akaunti yao itumike kwa ajili ya deals zisizo na kichwa wala miguu. Inawezekana ndio maana wiki moja kabla ya bajeti ya wizara, na siku bajeti iliposomwa na ilipojadiliwa, GST palikua pako busy mpaka usiku!! Inawezekana walikua wanashughulikia masuala mbalimbali ikiwa pamoja na kutoa hizo pesa za uwezeshaji ​ili bajeti ipitishwe bila kupingwa!
     
  4. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #4
    Jul 20, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 0
    Hivi ni PR company gani iliyokuwa inakusanya hizi 1billion za Jairo? Imekuwa procured kwa taratibu zipi na wao wanachukua kamisheni ya kiasi gani?
     
  5. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #5
    Jul 21, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,825
    Trophy Points: 280
    Pinda: Hatima ya Jairo iko kwa Rais

    Thursday, 21 July 2011

    AWEKA WAZI MAAGIZO MAPYA, KAAMBIWA ATULIE HADI MWENYEWE ATOKE AFRIKA KUSINI

    Leon Bahati, Dodoma

    WAZIRI Mkuu, Mizengo Pinda ameyaweka hadharani maagizo aliyopewa na Rais Jakaya Kikwete kuhusu tuhuma za rushwa zinazomkabili Katibu Mkuu wa Wizara ya Nishati na Madini, David Jairo akisema amemwambia kwamba atashughulikia suala hilo yeye mwenyewe atakapotoka ziarani Afrika Kusini.

    Juzi, Waziri Mkuu ambaye ni kiongozi wa shughuli za kila siku za Serikali bungeni, aliliambia gazeti hili kwamba alipewa maagizo na Rais juu ya kushughulikia tuhuma za kutenga zaidi ya Sh moja bilioni, kwa ajili ya kufanikisha kupitishwa kwa bajeti ya wizara yake.

    Hata hivyo, jana alipoulizwa nje ya ukumbi wa Bunge kuhusu maelekezo hayo ya Rais, Pinda, alijibu: "Mheshimiwa Rais amesema atakuja kulishughulikia akirudi."

    Pinda ambaye siku ya tukio hilo alionekana kuhamaki bungeni na kusema kwamba kama angekuwa na mamlaka angemfukuza kazi Jairo, jana alionekana mwenye subira huku akisisitiza kuwa: "suala hilo halina uharaka."

    Tuhuma dhidi ya Jairo ziliibuliwa na Mbunge wa Kilindi (CCM), Beatrice Shellukindo ambaye alisema mtendaji huyo mkuu wa wizara alitoa dokezo kwa taasisi zote zilizo chini ya wizara hiyo kutoa Sh50 milioni ili kufanikisha bajeti kupita bungeni hatua ambayo iliibua hasira miongoni mwa wabunge hasa ikizingatiwa hali ya nishati ya umeme ilivyo kwa sasa nchini.

    Shellukindo katika tuhuma zake alisema, Jairo aliziandikia barua idara na taasisi hizo akiziagiza ziweke fedha hizo kwenye akaunti namba 5051000068 inayomilikiwa na Geological Survey of Tanzania (GST) kwenye Benki ya NMB, Tawi la Dodoma.

    Kabla ya ufafanuzi huo wa Pinda, jana mchana kulikuwa na tetesi zilizozagaa katika jiji la Dar es Salaam na baadhi ya mitandao ya intaneti zikidai kwamba Jairo ameandika barua ya kuomba kujiuzulu. Akizungumzia tetesi hizo Pinda alisema: "Sina taarifa hizo," na kuongeza Pinda na kukiri kwamba hata yeye amezipata lakini haelewi chochote kuhusiana na hilo.

    Jumatatu wiki hii, baada ya Shellukindo kuibua tuhuma hizo bungeni, Pinda aliahidi kuwa angewasiliana na Rais siku hiyo baada ya kutua kutoka kwenye ndege kwa ajili ya kumchukulia hatua za kinidhamu... "Kwa jinsi jambo hili lilivyokaa, hakuna jinsi mtu unavyoweza kulitetea hata kidogo, nilitamani sana kwamba nije hapa niseme kwamba uamuzi wangu mimi ni huu, lakini haikuwezekana.

    Kwa dhati kabisa naomba wabunge tuwe na subira, mara tu mheshimiwa Rais atakapotua South Africa (Afrika Kusini) jioni ya leo (juzi), nitamwarifu na ninaamini tutaelewana kuhusu hatua za kuchukua.

    Hata hivyo, Kurugenzi ya Mawasiliano Ikulu, imesema haijui chochote kuhusu mawasiliano hayo ya Rais Kikwete na Waziri Mkuu Pinda, kuhusu hatua za kushughulikia jambo hilo. Mwandishi wa Habari Msaidizi wa Rais, Premi Kibanga alisema hadi jana mchana, kurugenzi hiyo haikuwa na taarifa yoyote juu ya tuhuma zinazomhusu Jairo wala mawasiliano baina ya Waziri Mkuu na Rais."Kama (Waziri Mkuu Pinda kumpigia Rais Kikwete), atakuwa amempigia siyo lazima sisi tujue," alifafanua Kibanga.
     
  6. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #6
    Jul 22, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 0
    Well...evidence of threads asking name of this company seem to disappear bila sababu.

    Makes you wonder kama JF sio part of the Jairo conspiracy. I mean seriously why would JF (owners/mods) have special interest kwenye kuondoa haya maswali?

    Maswali yenyewe ni:

    Jina hii kampuni

    Name of directors

    Walipewa tenda hii na wizara ya nishati lini

    Kazi hii ilitangazwa lini

    Ina worth how much

    Je how much did they get kwa kusanya hizi pesa

    Je wao wanajitetea vipi?
    Kama tunakosea kuulizia jina la hii PR company basi tunaomba tuambiwe , we might be asking the wrong questions

    well...
     
  7. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #7
    Jul 22, 2011
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,575
    Likes Received: 2,536
    Trophy Points: 280
    ??????...............................
     
  8. U

    Unstoppable JF-Expert Member

    #8
    Jul 22, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,049
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mkuu unazungumzia nini hii GST au? Anyways nilikua naangalia kwa ukaribu kuhusu hii GST na inafanya vitu gani. Nimeshtuka nilipoona imeanzishwa mwaka 2005 wakati wenzetu wanaingia Ikulu. I believe CEO wake bado ni Dr. Mruma ambaye yuko Geology Univ. of DSM. Lakini kinachotia shaka zaidi ni web site yao ambayo ina very few info na kwingine kunasema "under construction" Mmh! I am smelling something bad about this GST. Mwenye info zaidi tusaidiane.
     
  9. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #9
    Jul 22, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    Jamani kama hiyo kampuni ya PR inajulikana si itajwe tu! Lakini mimi nina hofu moja kuwa haiwezekani kampuni ipewe tenda ya kutoa rushwa. Kama hii itakuwa kweli basi ufisadi utakuwa umefikia kiwango kingine; kama signature yangu inavyosema; wakati wengine wanatumia ulazima kubuni vitu vya kusaidia maisha yao, sisi tunatumia ulazima kuvumbua namna na mbinu za kulifisadi taifa letu sana.

    So, hiyo kampuni ni kampuni gani...?
     
  10. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #10
    Jul 22, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Hizi kampuni zinazoanzishwa vipindi vya uchaguzi mara nyingi huwa zina walakini, kinachotakiwa baada ya 'kampuni ya kugawa rushwa' GST kujulikana watuambie hizo pesa ziko wapi hadi sasa, nasikia kuna baadhi zilikwisha chukuliwa tunataka tujue ni nani ali zi draw kutoka kwenye ile akaunti na kuzigawa kwa akina nani kama ni wabunge watajwe.
     
  11. j

    jasonbourne Member

    #11
    Jul 22, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 52
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Of course JF is part of the conspiracy. Nakushangaeni it took you so long kugundua hilo

    The game is gigged & as we speak its a dog eat dog situation
     
  12. Kurunzi

    Kurunzi JF-Expert Member

    #12
    Jul 22, 2011
    Joined: Jul 31, 2009
    Messages: 3,593
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    PR ni kampuni nyingine tofauti na GST ilipokopea huo mlungula? tujuzeni kidogo.
     
  13. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #13
    Jul 22, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    haya makampuni itabidi brela wajieleze vizuri wamefuatilia vizuri hii kitu inaitwa KYC(know your customer) au ndo mlungula mbele..
     
  14. s

    superfisadi JF-Expert Member

    #14
    Jul 22, 2011
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 551
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    brela unatoa laki mbili wanakupatia certificate hawasomi doc wanakugongea muhuri unachapa lapa hawana muda wa kumchunguza/kumjua mteja.
     
  15. JamboJema

    JamboJema JF-Expert Member

    #15
    Jul 22, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,148
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Nimebaki sina la kusema kabisaaaaaa
     
  16. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #16
    Jul 22, 2011
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Tusubiri hizo siku kumi tuone sharia inapochukua mkondo wake. Kwani huo ndio utawala wa sheria.

    Hongera tanzania kwa kuwa muumini wa kweli wa Rules of law.
     
  17. FarLeftist

    FarLeftist JF-Expert Member

    #17
    Jul 22, 2011
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 362
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Tunamtaka aliyemtuma Jairo kufanya huu upuuzi.....
    Je rushwa za aina hii ziko wizara moja tu?
     
  18. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #18
    Jul 22, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,561
    Likes Received: 6,201
    Trophy Points: 280
    Mzee Mwanakijiji, members wote Wa jf ambao ni journalist wanaijua ila nao hawaisemi kwa vile nao ni Beneficiaries na hako kamgao vile vibahasha vyao "little Brown envelopes" vilituna sana!. Kampuni ya PR ya Nishati na Madini ni ...
     
  19. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #19
    Jul 22, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    embu nipeni miye niitaje.
     
  20. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #20
    Jul 22, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,561
    Likes Received: 6,201
    Trophy Points: 280
    Sorry, nasita kuitaja kwa vile hizi ni ti tuhuma sio Busara kutaja majina ya ya kampuni za watu bila uthibitisho huku Kutakuwa ni kuchafuana.
     
Loading...