Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kampuni ya Jk na riz!

Discussion in 'Jokes/Utani + Udaku/Gossips' started by Jackbauer, Aug 13, 2011.

  1. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #1
    Aug 13, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    Jana katika pitapita zangu nimekutana na staff bus yenye maandishi yafuatayo.
    "RIJK ZWAAN Q-SEM"
    ukibadilisha hayo maandishi yasomeke
    "JK RIZWAAN Q-SEM" basi unaweza kuhisi hii kampuni inamilikiwa na Jk na riziwani.
    Tafakari njema wakuu....!
     
  2. J

    JACADUOGO2. JF-Expert Member

    #2
    Aug 13, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 931
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hiki ni kijaluo na maana yake ni kwamba "panda twende".
     
  3. Uda

    Uda JF-Expert Member

    #3
    Aug 13, 2011
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 730
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Madhara ya kuumwa na nyoka ndio haya,hata ukiguswa na jani utahisi ni nyoka.
     
  4. Jaluo_Nyeupe

    Jaluo_Nyeupe JF-Expert Member

    #4
    Aug 13, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 2,135
    Likes Received: 265
    Trophy Points: 180
    kweli kabisa poti.
     
  5. P

    Papi Mucho Member

    #5
    Aug 15, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 26
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 5
    Nani kasema ni Kijaluo? See below:

    Rijk Zwaan Q-Sem starts using biogas installation
    22.06.2010 | source: RZ TZ

    At Rijk Zwaan Q-Sem in Tanzania, one of the ovens in the staff kitchen will be heated by biogas from this week onwards. This fuel is created from WC waste, pulp that is left after seed extraction and crop remains from the glasshouses.

    The two biogas installations used for this were designed and built by a local Tanzanian company. Before very long the company will also change the other ovens from burning wood to burning biogas, so that they will be able to provide the 170 employees of Rijk Zwaan Q-Sem with tea and lunch every day.

    Thanks to the closed system that has been created, the kitchen of Rijk Zwaan Q-Sem is now self-sufficient in its energy requirement. However, its ambitions for sustainability go even further than that. The waste water from the biogas installations runs through an artificial marsh of ponds and reed beds, where it goes through a series of aerobic and anaerobic processes. Tests have shown that it is possible to purify the water to such an extent that, in accordance with official norms, it can be drained into the nearby river without any problems.



    Sasa wandugu watu msima hii inakuwaje ni Jaluo? Sisi hamna luga hii
     
  6. r

    rchibindu Member

    #6
    Aug 16, 2011
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sasa kama ni kampuni inayomilikiwa na Jk, wewe kilichokusibu hata hii topic uilete jamvini ni nini? RIJK ni watu sawa na wengine k.v. Bakheresa, Manji, Mengi n.k. kumiliki kitu kama hicho kisiwe ajabu kwao.
     
  7. M

    Mbishi SR Member

    #7
    Aug 16, 2011
    Joined: Jul 21, 2011
    Messages: 48
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    Sasa hutaki watu waanzishe kampuni?
    Wakikaa bila miradi mnadai kula kulala na wanakula pesa zenu bure na wakifungua makampuni yao, hampendi.
     
  8. Mr Ngoma

    Mr Ngoma Senior Member

    #8
    Aug 17, 2011
    Joined: Jul 22, 2008
    Messages: 117
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Labda nikuwee mezani kama hujui sasa jua" RIJK ZWAAN Q-SEM haimilikiwi na huyo jamaa JK! hana huo ubavu, mwanzoni iliitwa QSEM LTD, kama kampuni dada ya QSEM HOLLAND, imepanuka na kufungua shamba jipya linaloitwa Afrisem huko huko Arusha.

    Hii kampuni inazalisha mbegu chotara za maua na matunda tuu, ambapo mabaki ya hayo matunda ndo wameweza kutengeneza jikomla biogas na kutumia badala ya umeme wenu wa 10%

    Hii campuni ipo ulaya tangu 1985!! so huyo jk si alikuwa bado school na mwanae kiunoni?


     
  9. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #9
    Aug 17, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    kwani kujua mali za viongozi wetu ni vibaya?
     
  10. ndenga

    ndenga JF-Expert Member

    #10
    Aug 17, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 1,594
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Kwa upande wangu nawapongeza kwa kuwekeza Tanzania..hii itawapa ajira Watanzania wenzetu na kupunguza outflow direct investment.. Big up JK Rz and the comapany!!!
     
  11. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #11
    Aug 17, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Una maana na wao wana pumua kama sisi? acha utani mkuu............
     
  12. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #12
    Aug 17, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    KWELI HUJAKOSEA
     
  13. O

    OMEGA JF-Expert Member

    #13
    Aug 17, 2011
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 632
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 45
    Japo nadhani sio maala pake,RZ 1 ALIWAHI KUNEGOTIATE KUNUNUA MIGODI HUKO USHIROMBO BUKOMBE,ALIKUWA HUKO MWEZI WA KUMI 2010 KWA KISINGIZIO CHA UCHAGUZI NA ALIFANYA MAJADIRIANO NA WAFANYABIASHARA KADHAA NAMNA YA KUMILIKI MIGODI YA KELESIA ETC,WADAU MILO HUKO TUJUZE KAMA TAYARI KAWEKEZA KWENYE GOLD
     
  14. ERIC JOSEPH

    ERIC JOSEPH JF-Expert Member

    #14
    Aug 17, 2011
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 571
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Du huyo jamaa ni bongo la bosi mana hata minilisikiaga kuwa anakampuni ya kusafilisha mafuta pili siku za kalibuni nimesikia kagiza mabasi wakati kwetu huku anajenga sheli du mshikaji anatisha
     
  15. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #15
    Aug 17, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,023
    Likes Received: 1,321
    Trophy Points: 280
    RIZ1 ana miliki supermarket za TSN si unaona zinavyoibuka kama uyoga bamaga,masaki,upanga,mikocheni na tegeta wakati SHOPRITE wanazifunga kwa hasara
     
  16. G

    George Upina Member

    #16
    May 18, 2015
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 10
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Pole sana...
    RIJK ZWAAN LTD haina uhusiano wowote na KIkwete wala Riziwani japo mara moja Kikwete ametembelea kampuni yetu makao makuu Holland. RIJK ZWAAN ni kampuni ya Mbegu bora za mboga mboga iliyoanzishwa na jamma aitwae RIJK ZWAAN, alizaliwa mwaka 1924 Holland, sasa ni kampuni inayoongoza kwa mbegu bora za mboga mboga. Iko Dunia nzima, Tanzania tuna branch Tatu sasa, Mbili arusha (RIJK ZWAAN AFRISEM na RIJK ZWAAN Q-SEM), ya tatu ni RIJK ZWAAN MWANZA, na sasa tunaanzisha kituo kingine Bagamoyo (Low land areas)
    Tunazalisha mbegu kwa ajiliya masoko ya Afrika na Ulaya.

    Karibuni sana na nina uhakika nimejibu dukuduku zenu.......

     
  17. werrason

    werrason JF-Expert Member

    #17
    May 20, 2015
    Joined: Nov 5, 2014
    Messages: 7,795
    Likes Received: 21,347
    Trophy Points: 280
    Hii ni kampuni ya Holland, Arusha ipo Tengeru na Chekereni wakuu msitokwe povu hili ni jukwaa la Jokes!!!
     
Loading...