Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kampuni mbili mpya za simu za mkononi zaingia

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Mag3, Nov 22, 2008.

  1. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #1
    Nov 22, 2008
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,564
    Likes Received: 2,514
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
    Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Mawasiliano (TCRA), Profesa John Nkoma (kushoto) akimkabidhi Mkurugenzi wa Kampuni mpya ya simu ya Mycell, Bw. Yusuph Manji leseni ya biashara katika hafla iliyofanyika, Dar es Salaam jana. Anayeshuhudia ni Ofisa Mawasiliano wa TCRA, Bw. Victor Nkya.

    Je, ni huyu kijana mdogo ndiye anaitikisa serikali ya Tanzania ama mwingine ? Je, ni huyu ndiye mfadhili mkuu wa Yanga ? Je ni huyu kweli ? Kweli pesa kiboko.
     
  2. M

    Mama JF-Expert Member

    #2
    Nov 22, 2008
    Joined: Mar 24, 2008
    Messages: 2,858
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Hizi hafla hafla hizi zimezidi. Kwani kuna ulazima gani wa kufanya hafla ili kukabidhiwa leseni?
     
  3. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #3
    Nov 22, 2008
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Yaani kitu ambacho kinatakiwa kitumwe kwa posta au kiende kuchukuliwa ndani ya mfuko wa kaki kinafanyiwa sherehe na viongozi wanaenda kusherehekea...... Naona amekosa mkasi tu kukata ribbon ya uzinduzi!!!

    Tanzania tuanze kulipwa kwa masaa!!! Mtu uki clock-out ndani ya masaa ya kazi unaenda unpaid.
     
  4. M

    Mama JF-Expert Member

    #4
    Nov 22, 2008
    Joined: Mar 24, 2008
    Messages: 2,858
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0

    Mwanangu wazo zuri sana. Ni feasible kwa Tanzania?
     
  5. S

    S. S. Phares JF-Expert Member

    #5
    Nov 22, 2008
    Joined: Nov 27, 2006
    Messages: 2,140
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0

    Hapo cha kilichotiliwa mkazo kwenye hizo sherehe sio kutolewa kwa hiyo leseni, bali ni "mtu" anayepewa leseni.

    Mimi nimefurahi thou..wacha wafungue makampuni ya simu lukuki, washindane weee sie walala hoi tutanufaika na gharama nafuu za kupiga simu.

    Ila I wish kama wangekuwa wanatumia minara ya kurusha mawimbi ya simu kwa kushirikiana, badala ya kila kampuni kujenga minara yake.
     
  6. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #6
    Nov 22, 2008
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,074
    Likes Received: 9,780
    Trophy Points: 280
    Imetolewa mara ya mwisho: 22.11.2008 0003 EAT

    • Kampuni mbili mpya za simu za mkononi zaingia

    Na Eben-Ezery Mende
    Majira

    KAMPUNI mbili mpya za simu za mkononi zimepewa leseni kwa ajili ya kutoa huduma hizo na kuungana na nyingine kubwa nne zilizopo hivi sasa.

    Zilizopewa leseni hizo jana na Mkurugenzi wa Mamlaka Mawasiliano nchini (TCRA), Profesa John Nkoma, ni Mycell na Egotel.

    Pamoja na kampuni hizo, kampuni nyingine ya Zain ilipewa leseni ya kutoa huduma zake kimataifa baada ya kuwa na leseni ya huduma za ndani tangu mwaka jana.

    Akikabidhi leseni hizo Dar es Salaam Profesa Nkoma alisema Zain imefikia hatua hiyo ya kuingia katika ushindani wa kimataifa baada ya kujiimarisha kimasoko.

    Alisema kuwapo na ongezeko la kampuni za mawasiliano kumeongeza ushindani wa kibiashara na utasaidia kupunguza gharama za mawasiliano kwa wateja.

    Akizungumza baada ya kukabidhiwa leseni hiyo, Mkurugenzi wa Mycell, Bw. Yusuf Manji ambaye pia ni Mkurugenzi Mrendaji wa kampuni ya Quality Group, alisema kampuni yake imejizatiti kutoa huduma ya mawasiliano kwa kiwango bora kinachokubalika katika tasnia ya mawasiliano.

    Naye Mkurugenzi wa Egotel, Bw. Mohamedi Ali, alisema soko la ushindani la mawasiliano ni kubwa nchini, lakini bado linahitaji uwezo mkubwa wa huduma hiyo.

    Kampuni zingine zinzotoa husuma hiyo ya simu za mkononi ni pamoja na Tigo, Vodacom na Zantel.


    [​IMG]
    Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Mawasiliano (TCRA),
    Profesa John Nkoma (kushoto) akimkabidhi Mkurugenzi
    wa Kampuni mpya ya simu ya Mycell, Bw. Yusuph Manji
    leseni ya biashara katika hafla iliyofanyika, Dar es
    Salaam jana. Anayeshuhudia ni Ofisa Mawasiliano wa
    TCRA, Bw. Victor Nkya. (Picha na Charles Lucas)
     
  7. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #7
    Nov 22, 2008
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Manji kweli kiboko mpaka anafungua kampuni ya simu?
    Au wapo share na vibopa wa serikalini?Ngoja tusubili tutapata news.
     
  8. Sanda Matuta

    Sanda Matuta JF-Expert Member

    #8
    Nov 22, 2008
    Joined: May 9, 2007
    Messages: 953
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0

    Hivi Wakulu,

    Hawa TALK TELL toka wamepewa licence hamna jipya hata hawajafunga switch board.
    Kuna jamaa aliniambia kwamba ni matapeli hawa,hasa kwa wale suppliers vilaza mnawahonga ili kuingizwa kwenye list ya suppliers wao, alafu wao wanajilipa posho na kulipia pango pale quality plaza.
    Kila siku hadithi kazi hazianzi,sasa wanasingizia matatizo ya kiuchumi ya Ulaya na America
     
  9. Shy

    Shy JF-Expert Member

    #9
    Nov 22, 2008
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 4,238
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    sasa hapo manji na mengi nani mzalendo
     
  10. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #10
    Nov 22, 2008
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Wacha wajenge na minara kila mtu ya kwake maana wanaongeza ajira kwa mgambo wa kulinda.
     
  11. Kite Munganga

    Kite Munganga JF-Expert Member

    #11
    Nov 22, 2008
    Joined: Nov 19, 2006
    Messages: 1,298
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Eti nasikia Biashara ya simu ndio pekee yenye profit 1000% kwa kushirikiana na wakulu??? naomba nielimishwe kidogo
     
  12. K

    Kwayus Member

    #12
    Nov 22, 2008
    Joined: Feb 18, 2008
    Messages: 44
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Ni Vema kabisa Kuongeza Ushindani katika Sekta ya Mawasilino ili Huu Unyonyaji Uishe Je Watakuja na Staili gani ya Matumizi yasiwe ya haya ya Kuiga kama Voda kuiga CHIZIKA.Kumbe lengo lao ni Kukusanya tuu Vijsentvya wabongo na Kishia Kutoa kwa Siku Moja.Niafadhali wangetoa tujue moja hamna CHIZIKA
     
  13. K

    Kamuzu JF-Expert Member

    #13
    Nov 22, 2008
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 993
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 45
    Minara haina deal tena, mwakani tutakuwa tunazungumzia fibre optic cable panapo majaliwa
     
  14. Mdau

    Mdau JF-Expert Member

    #14
    Nov 22, 2008
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,629
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    kenge tuu hawa, wakaanzishe miradi endelevu ya kuondoa umaskini vijijini...upuuzi mputu!!
     
  15. M

    Mwanjelwa JF-Expert Member

    #15
    Nov 22, 2008
    Joined: Jul 29, 2007
    Messages: 962
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Muhimu watu kujua kuwa maana taa hafla ni sehemu yamatangazo. Matangazo huwa muhimu sana kupata ideas za stakeholders kwenye hiyo biashara. Ndiyo maana kukabidhiana kama biashara ni kubwa ni muhimu sana kuweka hafla.
    Kuna issue kama Kenya kutangaza alhamisi ya week ile kuwa sikukuu ya Kitaifa. Wahuni wengi walishangaa sana na kutoelewa. Issue hapa ilikuwa ni kuitangza nchi kimataifa. Vyomba vingi vya habari viliweka habari hiyo kama main news! Hata wale wanaojifanya hawajui Africa sasa walijua. Na kwa kweli ilikuwa very effective maana hata hapa jamaa wanatuuiliza maswali mengi sana kuhusu Africa sasa kuliko wakati mwingine.....

    It is about business. Naona watu wana Kama stevB na Mama wenyewe hawako kabisa Duniani!
     
  16. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #16
    Nov 22, 2008
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,569
    Likes Received: 1,623
    Trophy Points: 280
    sasa hapo manji na mengi nani mzalendo

    MANGI!!ULIKUWA HUJUI
     
  17. Sanda Matuta

    Sanda Matuta JF-Expert Member

    #17
    Nov 22, 2008
    Joined: May 9, 2007
    Messages: 953
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Mukulu,hii FIBRE OPTIC CABLE ni kitu gani unaweza kulete msaada hapa kwa sisi tusio jua tafadhali.
     
  18. Mwazange

    Mwazange JF-Expert Member

    #18
    Nov 22, 2008
    Joined: Nov 16, 2007
    Messages: 1,044
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Nilishawahi kulifikiria hilo wazo before mkuu, kumbe siko pekeyangu. Zile Lunch zoote za saa sita mpaka saa nane mchana wakati huo huo ulikuwa na breki fupi ya supu asubuhi, halafu ikifika saa tisa na nusu huyooo kibegi kwapani siku imekwisha huu mchezo wa kizembe na ufe......
    Lakini hold on, utakuja kushtukia watu hawapo kazini halafu mtu ame-clock masaa 70 kwa wiki, hayo yanawezekana pia.....
     
  19. Mwazange

    Mwazange JF-Expert Member

    #19
    Nov 22, 2008
    Joined: Nov 16, 2007
    Messages: 1,044
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mkuu ukienda kuuliza kule kwenye 'saa ya hansi na teke linalokujia' utapata tu ma-nerd watakaokuchambulia ni cable ya aina gani. For the time being jielimishe hapa kwanza.
     
  20. A

    August JF-Expert Member

    #20
    Nov 23, 2008
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,675
    Likes Received: 216
    Trophy Points: 160
    mimi sina tatizo na kuja kampuni zaidi za simu, tatizo ni pale miradi kama hii inapo tumika kusafishia fedha chafu( yaani zile hela ambazo hazikupatikana kwa njia halali)
     
Loading...