Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kampuni 4 za mafuta zapewa masaa 24.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Jaguar, Aug 9, 2011.

  1. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #1
    Aug 9, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Kampuni za OILCOM,CAMELOIL,BP na ENGEN zimepewa masaa 24 kusitisha mgomo wao na kuanza kuuza mafuta kwa bei rasmi iliyotangazwa na Ewura.Endapo watakaidi amri,Ewura imetishia kuziburuza mahakamani.Wakati huo huo mheshimiwa Zito Kabwe ameshauri endapo kampuni hizi zitaendeleza mgomo,JWTZ iingilie kati kwa kuvamia vituo vya mafuta kinguvu na kuuza mafuta kwa wananchi.
     
  2. Tango73

    Tango73 JF-Expert Member

    #2
    Aug 9, 2011
    Joined: Dec 14, 2008
    Messages: 1,668
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Sometime when diplomatic means doesn't work, use devil's altenative!
     
  3. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #3
    Aug 9, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,602
    Likes Received: 1,637
    Trophy Points: 280
    Takataka tu ewura ni uchafu wa kupitisha hela za kikwete na michango ya chama cha mapinduzi katika taakataka nisiotaka kuwasikia ni ewura na tanesco kama una uwezo unatangaza sudden death viende zao vikafie mbali kabisa
     
  4. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #4
    Aug 9, 2011
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,731
    Likes Received: 1,857
    Trophy Points: 280
    Serikali iekeze ukweli,
    Haiwezekani wauzaji mafuta wakagoma bila sababu,
    Serikali inabidi ikae nao katika mjadala wa wazi wachambue kipengele kimoja baada ya kingine katika vile ambavyo wafanyabiashara wanavilalamikia, itaonekana tu mbivu na mbichi ni zipi.
    Kutishiana na kutunishiana misuli hakusaidii, bali ni kuzidi kumuumiza mteja,
    Wafanyabiashara wanaweza kukubali kufuata bei za Ewura, but kama kweli watapata hasara hatujui wataifidia vipi,
    Wanaweza kupunguza wafanyakazi, kuchakachua mafuta, kufunga biashara n.k.
    Ubabe hausaidii katika hili
     
  5. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #5
    Aug 9, 2011
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,812
    Likes Received: 2,234
    Trophy Points: 280
    hii inapendeza.........
     
  6. L

    Listener92 Member

    #6
    Aug 9, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    bora wafutiwe vibali tujue moja. This is a mixed economy, when free market economy fails, command economy should take lead. Hatuwezi kuendeshwa na kikundi cha watu tu wanaokaa chini na kusema tugome. Bora serikali iingilie kati tupate mafuta.
     
  7. Kitty Galore

    Kitty Galore JF-Expert Member

    #7
    Aug 9, 2011
    Joined: May 24, 2011
    Messages: 346
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Huyo meya wa Dar aliyesema wabunge (serikali) wanatumia makalio kufikiria hakukosea, ina maana Tanzania ni Dar peke yake?, hivyo vituo vilivyotajwa hapo vingi vipo Dar, je wamefikiria na hivi vilivyopo mikoani? Total, Oryx, n.k, kwa sababu hata wao wamegoma, au wa mikoani tuje tujazie mafuta Dar?, mipuuzi sana hii mijitu
     
  8. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #8
    Aug 9, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    na huyo aliyeshauri JWTZ wavamie vituo na kuuza mafuta kwa nguvu nadhani sijamuelewa vizuri (masaburi anahusika hapo)!

    Mungu yupo!
     
  9. luckyperc

    luckyperc JF-Expert Member

    #9
    Aug 9, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 496
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Nahisi ni kwa kalio moja tu!
    Maana kuna GBP,GAPCO,KIPENDA ROHO,NJAKI!
     
  10. g

    godbiy Member

    #10
    Aug 9, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 14
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 3
    Hata mie nimeshangaa eti wametaja vituo vinne pekee.Katika pitapita yangu leo Karibu vituo vingine vyote navyo vimefungwa. kama Oryx,Total,Gapco n.k Lakini wenyewe wameona tu hivyo...
    Tetesi zinasema kwamba Oil market companies wanaelekea dodoma kwa mazungumzo zaidi.Ila ni kweli hakuna aja ya kutumia ubabe.kuna tatizo la msingi ambalo sidhani kama wananchi tumelezwa.

    Kimsingi,kama serikali ilitakiwa kuwa na "National Reserve" yake ya mafuta hii ndiyo kinga kwa wakati wa dharulakama huu.Kama serikali inategemea wafanya biashara ndiyo waagize pekee yao hii hatari kwa uchumi na usalama wa nchi.Fikiria nchi iingie kwenye vita(ambacho hatutegemei) ,nchi itakuwa kwenye wakati mgumu sana.

    Angalia Zambia wanapitishia mafuta kupitia kwetu hapa lakini wana national reserve yao ya kutunza mafuta mpaka mwezi.hili linabidi liwe fundisho kwa watawala.Tuche siasa
     
  11. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #11
    Aug 9, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Sikubaliani na Zitto hiyo ni temporary soln, kifupi serikali ijipange nayo kupitia kampuni yake tuone nini kitatokea.
     
  12. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #12
    Aug 9, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Wazo la zito ndio ,muendelezo wa kufikiria kwa MAKAL!o
     
  13. Kitty Galore

    Kitty Galore JF-Expert Member

    #13
    Aug 9, 2011
    Joined: May 24, 2011
    Messages: 346
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mnyika kaongea vizuri sana bungeni, serikali inamiliki 50% za share BP, hii jeuri ya wao kugoma wameipata wapi? na serikali imenyamaza kimya, hapa tunapigwa changa la macho. Tunaposema Ewura iwanyang'anye leseni wamiliki wa vituo hivyo, mbona ndio hao hao mabosi wa Ewura,TRA na mafisadi ndio wenye vituo vya mafuta? watajinyang'anyaje leseni? Tushtuke jamani, bila nguvu ya umma hapa tutazidi kulialia kila siku
     
  14. Kitty Galore

    Kitty Galore JF-Expert Member

    #14
    Aug 9, 2011
    Joined: May 24, 2011
    Messages: 346
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    wewe unafikiri hali hii ikizidi nini iwe solution?
     
  15. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #15
    Aug 9, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Serikali na ewura wao wanacheza mchezo mmoja,ambao ni kupeana saa 24
     
  16. Nzowa Godat

    Nzowa Godat JF-Expert Member

    #16
    Aug 9, 2011
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 2,534
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    &lt;br /&gt;<br />
    &lt;br /&gt;<br />
    Upumbavu huo! Serikali ilishajitoa kwenye biashara, kwa nini iwashinikize wafanya biashara kuuza kwa hasara. Kwa nini serikali isifanye biashara ya mafuta kama ina faida?
     
  17. l

    lebabu11 JF-Expert Member

    #17
    Aug 9, 2011
    Joined: Mar 27, 2010
    Messages: 1,192
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Makosa makubwa ylifanyika kwa serikali kuanzisha wakala wanaotegemea wafanyabiashara kwa malipo ya kujiendelesha. Bila makampuni ya mafuta, gesi na maji EWURA haitajiendesha na itakufa. Kwa maneno mengine EWURA inategemea mkampuni hayo 100% ili iwepo, na tusitegemee kamwe kwa hali ilvyo EWURA iweze kudhibiti makampuni ya mafuta.
    Serikali inaanzisha wakala kuongeza urasimu, kuzidi kuwanyonya wananchi na bahati mbaya sana ni njia ya kuwanufaisha au kuwatafutia vitengo vya kujipatia kipato zaidi baadhi ya watu na kuwaongezea mzigo wananchi wa kawaida.
    Kuna haja kabisa ya serkali kuangalia upya utendaji wa wakala wa serikali na mapato ya wakala hao ili yasitegemee moja kwa moja wafanyabiashara wanaodhibitiwa kisheria na wakala husika.
    Ingekuwa pia vizuri zaidi kwa tozo za taasisi mbalimbali zikajumuishwa kwenye kodi na baadye kurejeshewa na TRA ili kuondoa uduni au utegemezi wa taasisi hizo kwa wafanyabiashara au makampuni ya kibiashara.
    Haiwezekani leo utoe adhabu kwa mkosaji halafu kesho uende kuomba malipo ya kutoa huduma ya adhabu!
    Wakati mwingine unaweza kupata hasira ukaongea kama Masaburi pamoja na kwamba yeye ni mmojawapo wa watuhumiwa!
     
  18. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #18
    Aug 9, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Nakubaliana na hoja nzito ya Comrade Zitto Kabwe!
     
  19. M

    Mwera JF-Expert Member

    #19
    Aug 9, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 968
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ukweli nikwamba hapo hata serikali ina makosa,ilipotoa bei mpya ilikurupuka,wamepunguza sh100 yakodi katika diesel tu mafuta yataa na petrol hawakutoa punguzololote,nawaliposhusha bei wakashusha kwamafuta yote,nawakati huohuo walishatozakodi zote ktk mafutayote badae wakashushabeì,huo ndio ukweli halisi,tusiwalaumu wauza mafuta peke yao tuangalie naupande wapili washilingi,je wewe umenunua kitu kwa sh 1000 kwamfano badae unalazimishwa ukiuze 700 namtajiwako wote umewekezahapo je utakubali kujifilisi mwenyewe?? Si bora ufungie maliyako stoo mpaka mambo yakae sawa,serikali nayo inastahili lawana,tuwe wakweli japokua tunaumia.
     
  20. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #20
    Aug 9, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    <br />
    <br />
    JWTZ ya nini? Nguvu ya umma yatosha!
     
Loading...