Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kampeni za kutokomeza ukimwi zimeongeza idadi ya maambukizi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by roby m, Dec 1, 2010.

  1. r

    roby m Member

    #1
    Dec 1, 2010
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Leo tarehe 1 disemba 2010 ni siku maalumu iliyowekwa umoja mataifa
    kwa
    ajili ya maadhimisho ya siku ya UKIMWI duniani ikiwa na malengo ya
    kuielimisha
    jamii juu ya janga hili zito la kimataifa kwa kuwafariji waathirika wote.
    Lakini kubwa
    ikiwa ni kutafuta suluhisho ili kutokomeza athari za janga hili ambazo
    imekuwa ni
    pamoja na kuongezeka kwa watoto yatima,pia kiwango cha umasikini
    hasa katika
    nchi zilizoko kusini mwa jangwa la sahara,mfano ripoti ya umoja wa
    mataifa ya
    mwaka 2010 imeonesha kuwa kila siku zaidi ya watoto 1000 waishio
    kusini mwa
    jangwa la sahara huambukizwa VVU.

    Ili kutatua tatizo hili asasi mbalimbali za kiraia na za kiserikali hasa
    Tanzania zimekua zikijihusisha na kampeni mbalimbali ili kuiepusha jamii na maambikizi ya ugonjwa huu,
    kwa mfano kuandaa matamasha,kutumia matangazo katika vyombo vya habari kama
    fataki,kampeni za ishi na vunja ukimya.
    Kinyume na matarajio ya wengi toka kampeni hizo zianze ndo kwanza maambukizi
    yanaongezeka kwani jamii badala ya kutishika sasa ndo wanaona ugonjwa kwa kawaida
    usishangae kuona mtoto wa kike anajisifia kwa wenzake eti aah jamani mi nina fataki langu bila kuhofia lolote.
    na ishu kubwa ni kama ISHI FEMA HIP yamekuwa vichocheo vya ngono kutokana na mambo ambayo wamekuwa wakiyaongea katika matamasha yanayoandaliwa na asasi hizo
    na pia mazingira yanakofanyika matamasha hayo ambapo mwishoni watu huishia kufanya ngono ambayo ni kinyume cha malengo na matarajio, ahsante wana JF na mnasemaje kuhusu hili......
     
  2. N

    Newvision JF-Expert Member

    #2
    Dec 1, 2010
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 448
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Una data rafiki au unasema from no where Please give us data/takwimu. Hizi kampeni zimesaidia sana kuleta uelewa kwa watu wengi na kiwango sasa kipo kwenye declining trend tokana na taarifa ya World AIDS day ya leo kwa Tanzania. Isipokuwa kwa mikoa fulani fulani 2 sitaki kuitaja. Kwa hiyo kama kuna Effort ninayoweza kumsifu JK ni pamoja na hili na kutoa ARVs bure ambazo watu wanaishi karibu sawa tu na life expectancy ya mtu wa kawaida akifuata masharti ipasavyo! Siku hizi mtu ukipata ukimwi na akili zake ni kwamba umeuhitaji mwenyewe maana anaujua from A-Z labda tu watoto wachanga au sivyo rafiki?
     
Loading...