Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kampeni ya chanjo kwa watoto

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Tsidekenu, Nov 14, 2011.

  1. T

    Tsidekenu Senior Member

    #1
    Nov 14, 2011
    Joined: May 7, 2009
    Messages: 139
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Bandugu,

    Naomba mwenye uelewa anisaidie, mtoto wangu ana mwaka na miezi sita na hivyo alishapata chanjo zote hizi za surua, polio vit a na bcg wakati nampeleka clinic. sasa je anatakiwa kumpeleka tena kwenye chanjo hizi? maana naona kama ni zile zile tu.
     
  2. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #2
    Nov 14, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    nenda nae uwaulize wataalamu palepale
     
  3. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #3
    Nov 14, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Kuwa makini Best! Hawa mapapa wa nchi yetu ni sumu,hayo ni maagano. Be care Best! Achana hiyo biashara!
     
  4. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #4
    Nov 14, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 145
    Achana kabisa na hii kitu!...Surua hii imepandikizwa Ngorongoro Umasaini ili watu wakubali kudungwa masindano hayo wanayoita chanjo!...I beg you..kuwa makini...Naamini unaipenda familia yako!
     
  5. Nding'oli

    Nding'oli Member

    #5
    Nov 14, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 45
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tafadhali mpeleke mwanao pamoja na kuwa alishapata chanjo hizo zote kama ulivyosema. Kama nilivyoelewa mimi ni watoto wote kuanzia miezi Tisa hadi miaka mitano. hayakutolewa maelezo kuwa aliyekwisha pata chanjo hiyo hatakiwi kupelekwa kwa chanjo. Ni "heri uamini hapa duniani kuwa Mungu yuko na ukienda huko ukakuta hayuko hutakuwa umepoteza kitu, lakini ukiamua kusema kuwa hakuna Mungu, na ukienda huko mbinguni ukamkuta kweli yupo na ukiwa hapa duniani ulitenda mabaya kinyume na matakwa ya mwenyezi Mungu utakuwa umeumia kwa kuwa nafasi ya kujiweka sawa ili uishi milele hutaipata" Mpeleke mtoto kwa kuwa imeelekezwa.
     
  6. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #6
    Nov 14, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Wa kwangu amefunga miaka 5 juzi na kuanza wa 6..............je yupo kwenye hili kundi?
     
  7. s

    sawabho JF-Expert Member

    #7
    Nov 14, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Nakushauri uende naye utapata maelekezo huko huko kwenye matone. Sithani kama wana nia mbaya na watoto kwa sababu hivi vitu vimekuwa vikitolewa tangu nchi inapata uhuru mpaka, ndio maana vifo vya watoto wachanga vimepungu na idadi ya watu kuongezeka kutoka milinioni 8 mwaka 1961 mpaka 40 m mwaka 2011.
     
  8. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #8
    Nov 14, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,957
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Nenda Mkuu. Mimi niko ZNZ na tayari nimempeleka mwanangu. Usiache kwenda. Acha kusikiliza hadithi za mitaani.
     
  9. T

    Tsidekenu Senior Member

    #9
    Nov 14, 2011
    Joined: May 7, 2009
    Messages: 139
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    thanks wote kwa comment zenu, i am just curious you know as whats the loggic ya kuwachanja watoto tena kama walishachanjwa? does that mean zile zinazotolewa clinic sio sawa? na kama ziko sawa kwa nini nimsubject mtoto wangu kwa maumivu tena au hawachomwi sindando ni matone tu? kwa nini wizara ya afya haijazungumzia chochote kuhusu ambao wameshachanjwa tayari wakati wanajua kabisa watoto huwa wanapata hizi chanjo clinic.
     
  10. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #10
    Nov 14, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    We mpeleke tu usiofu.
     
  11. Joseverest

    Joseverest JF-Expert Member

    #11
    Jul 1, 2015
    Joined: Sep 25, 2013
    Messages: 800
    Likes Received: 297
    Trophy Points: 80
    KAMA UNATAKA WATOTO WAKO WAPUMBAE NA WAPUNGUE UWEZO WA KUFIKIRI WAPELEKE TENA..... CHANJO ZA AWALI ZINATOSHA HIZO NYINGINE NI HASARA TU.... UNAMUHARIBU MTOTO:decision::decision::flame::flame:
     
  12. CompaQ

    CompaQ JF-Expert Member

    #12
    Jul 1, 2015
    Joined: Dec 31, 2012
    Messages: 257
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Je unajua anaenda kupata chanjo gani?
    usichanganye hapa fact za chanjo na siasa za mtaani kaka aisee.

    chanjo mtu anaweza akapata na pia hata akarudiwa.. sababu za kurudiwa zipo na moja ikiwa kama mtaani kuna maambukizi ya tazizo husika hata kama amepata chanjo anaweza kurudiwa kupewa chanjo kutokana na hali iliyopo mtaani tunaita "Mass treatment"

    kama kuankuwa na case nyingi katika kijiji X za mara kwa mara mfano Minyoo kinachofanyika ni kuwapatia watoto wote chanjo husika au mtibabu husika bila kujali anaumwa au haumwi kwa sababu inaonyesha ni watoto fulani wapo katika hatari ya kupata tatizo Hilo.

    nakushauri nenda ukapate chanjo, mtoto wa miezi 6 bado bado mdogo sana hata kinga yake haijawa imara kupambana na magonjwa husika.

    watoto wote walio katika umri wa chini ya miaka 5 wapo katika hatari zaidi ya kupata magonjwa.
    Mpeleke akapate chanjo kwa ustawi wa maisha yake.
     
Loading...