Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kampeni dhidi ya Mkapa asishinde Tuzo ya uongozi bora

Discussion in 'Celebrities Forum' started by Mwafrika wa Kike, Oct 19, 2007.

  1. M

    Mwafrika wa Kike JF-Expert Member

    #1
    Oct 19, 2007
    Joined: Jul 5, 2007
    Messages: 5,195
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Haya Jamani,

    Zimebakia siku chache kabla ya Mshindi wa tuzo ya uongozi bora Afrika atangazwe. Mshindi huyo si tu atapata ujiko wa kuitwa kiongozi bora Afrika, ila pia atashinda tuzo ya mabilioni ya shilingi.

    Kati ya majina ya maraisi wastaafu 11 wa Afrika ambao wametajwa kushiriki, Rais wetu mstaafu Benjamin W Mkapa ni miongoni mwao na kwa wale mnaofahamu siasa za dunia, Mkapa pia ana nafasi ya kushinda.

    Zitto alianzisha thread hapa zamani kidogo kuuliza maoni yetu kuhusu Mkapa kushinda hiyo tuzo. Juzi Bubu aliweka story ya BBC iliyoelezea kwa kiasi kuhusu hiyo tuzo. Inaonekana hii ni big deal (au hata kama sio big deal, mimi naiona hivyo).

    Mimi nakampeni dhidi ya Mkapa ili ashindwe. Najua maneno yangu hayatasaidia ila yatasikika hapa na kwa waandaji nitakaowatumia email kuhusu hili. Mkapa ameonyesha kiburi cha hali ya juu sana.

    piece ya habari hii kama ilivyo kwenye bbc...

    Ninajua kuna mengi mazuri Mkapa ameifanyia Tanzania ila vitendo vyake na tabia zake za kipindi cha pili cha utawala wake vinatia aibu. Haya majibu yake ya dharau yanasononesha mioyo.

    Mkapa, haufai kupewa tuzo ya uongozi bora Afrika. Umeitia aibu nchi yako na umemsaliti Nyerere aliyekuweka madarakani.
     
  2. Dua

    Dua JF-Expert Member

    #2
    Oct 19, 2007
    Joined: Nov 14, 2006
    Messages: 2,483
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Hawezi kupata hata bila ya kampeni. Huyo Mo sio mjinga na anafahamu uchafu wa rais wetu Mkapa. Chisano atachukua mark my word.
     
  3. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #3
    Oct 19, 2007
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,850
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    waliotayarisha hiyo tuzo natarajia sio wazembe kiasi cha kumchagua bwana benjamini.

    ila kama kuna uwezo wa sisi watanzania kumpigia kampeni ya kuhakikisha hafikiriwi hata kwenye tatu bora, na iletwe, najua waunga mkono watakuwa wengi.

    kama kuna mtu anaweza kuirusha kwenye vyombo vya habari vya nje kuwa watanzania hawataki (maoni ya kutokutaka yakishakutolewa) benjamini apate, natarajia itasaidia japo kidogo
     
  4. Mtaalam

    Mtaalam JF-Expert Member

    #4
    Oct 19, 2007
    Joined: Oct 1, 2007
    Messages: 1,260
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    lakini mkumbuke kuwa wao watakuwa wanaangalia mabo gani muhimu kiongozi huyo aliyeifanyia nchi yake..hasa ki uchumi na ukumbuke bwan Mk.alishusha na ku control inflation na kuinua uchumi wetu kwa kiasi chake kulinganisha na alivyo ikuta..so wanaweza mpa..kama ufisadi na mambo ya rushwa hakuna kiongozi ambaye duniani akishakuwa raisi utegemee akae madarakani awe clean labda mnipe mfano wa huyo kiongozi..hata Mfalme Daudi mwenyewe enzi hizo he was mtu wa Mungu lakiniii......

    pia nikiangalia jopo la ma judge wenyewe tuu napata hofu kuwa chinga wetu anaweza shinda!!!lets wait n see tym will tell
     
  5. FairPlayer

    FairPlayer JF-Expert Member

    #5
    Oct 19, 2007
    Joined: Feb 27, 2006
    Messages: 4,166
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Wala hamtafanikiwa maana dua zenu ni za kuku haliwezi kumpata kunguru!

    BWM amefanya mengi sana hapa bongo, amerekebisha uchumi, ameacha ma fedha kibao hazina sijui mnataka nini hasa!
     
  6. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #6
    Oct 19, 2007
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,412
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Kutokana na tamaa yake aliyo onyesha akiwa Ikulu haswa katika muhula wa pili, na dharau kwa vyombo vya habari na umma kwa ujumla kuhusiana na kujibu tuhuma hizo hizo anayoonyesha, nami si 'msupport' apate hiyo tuzo.

    Hakika katika moyo wangu ningependa sana Mh. Mkapa apokee hiyo tuzo. Pia ni kiongozi ambaye nilimwamini kweli kweli alipoingia madarakani... lakini leo hii ana aibisha kwa kweli. Sifa zote ambazo angeweza kupokea kama kiongozi mmojawapo bora Afrika na duniani kote kazitelekeza kutokana na tamaa, na haswa kama habari nyingi zinavyosema, tamaa ya Mama Mkapa. Ni aibu kuona the fruits of his early hard labour that would have been beneficial to Tanzania and Iconic to the whole society are 'trodden and let to rot' by influences of one in his family! Shame shame shame.

    SteveD.
     
  7. KadaMpinzani

    KadaMpinzani JF-Expert Member

    #7
    Oct 19, 2007
    Joined: Jan 31, 2007
    Messages: 3,752
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    kwa kuwa ni mtanzania, i support him a billy % !
     
  8. B

    BroJay4 JF-Expert Member

    #8
    Oct 19, 2007
    Joined: Aug 27, 2007
    Messages: 237
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Naunga mkono Mkapa asipewe hiyo tuzo,kaua demokrasia Tanzania,katuingiza mkenge,hafai,hafai,jamani itakua aibu akipata hiyo tuzo.Mwafrika wa kike tunaomba ufikishe huo ujumbe ili wamuengue mapema asifike hata 5 bora.
     
  9. KadaMpinzani

    KadaMpinzani JF-Expert Member

    #9
    Oct 19, 2007
    Joined: Jan 31, 2007
    Messages: 3,752
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    nothing will influence yeye kupewa ama kutopewa zawadi yake, pengine hadi sasa hivi mwenyewe keshajua atapata hiyo zawazi bado kuaacept tu ! keep haiting !
     
  10. B

    BroJay4 JF-Expert Member

    #10
    Oct 19, 2007
    Joined: Aug 27, 2007
    Messages: 237
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Tunaomba ukiwaandikia hiyo mail,taja madudu yake yote,mfano ununuzi wa ndege,radar,mauaji ya pemba,wizi na kashfa nzito katika uongozi wake.
     
  11. J

    JokaKuu Platinum Member

    #11
    Oct 19, 2007
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,586
    Likes Received: 610
    Trophy Points: 280
    ..mimi nadhani kampeni ya namna hiyo haitakuwa kwa maslahi yetu Watanzania.

    ..nafikiri hizo pesa,ikiwa atapewa, zina masharti kwamba zitatumika ktk projects ndani ya Tanzania.

    Mkapa kwa KIBURI na KUJIAMINI kwake si mtu wa kuburuzwa kufanya jambo asilokubaliana nalo. Kwa msingi huo haiyumkiniki kwamba Mama Mkapa ndiye aliyemlazimisha Mkapa kukiuka maadili ya kazi yake.

    Kama mnataka kumshtaki Mama Mkapa instead of Mzee Mkapa basi endeleeni...
     
  12. KadaMpinzani

    KadaMpinzani JF-Expert Member

    #12
    Oct 19, 2007
    Joined: Jan 31, 2007
    Messages: 3,752
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    inkludi pamoja na yeye kuchukia waandishi wa habari pia, but wait................
     
  13. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #13
    Oct 19, 2007
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,412
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    JokaKuu, kwa hiyo unakubaliana kuwa kuna 'jambo la tamaa' ambalo linamhusu yeye au member wa familia yake lililofanya kashfa zinazotajwa zimlenge yeye?!

    SteveD.
     
  14. Capitol Hill

    Capitol Hill JF-Expert Member

    #14
    Oct 19, 2007
    Joined: Oct 19, 2007
    Messages: 733
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Utamaduni wa vigogo kulindana ndio umeifikisha nchi mahali ilipo. I was expecting wale woote waliokataa tuhuma za ufisadi + Mzee Mkapa kuwa wameshafungua mashtaka. Badala yake they are going cold. People...we need to put pressure on them. I tell you, makelele yetu yakizidi they will come out one at a time. Lets keep this fire going kwa sababu I am sick of these BUSTARDS. Wanatoa ahadi nzuri wanapopita kuomba kura 'kula' and then wanageuka wanakuwa na JEURI na CHOYO na UBINAFSI. Hawatufai hawa. CCM and its leaders gotta go..and that day is coming soon
     
  15. Nikifufukammekwisha

    Nikifufukammekwisha JF-Expert Member

    #15
    Oct 19, 2007
    Joined: Aug 17, 2007
    Messages: 260
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ebu tuangalie vigezo vya ushindi (according to Thisday)

     
  16. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #16
    Oct 19, 2007
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,412
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Capitol Hill, karibu jamvini, Style uliyoingia nayo ni 'kumkoma nyani giledi' natumaini utaidumisha!

    SteveD.
     
  17. J

    JokaKuu Platinum Member

    #17
    Oct 19, 2007
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,586
    Likes Received: 610
    Trophy Points: 280
    SteveD,
    unapojaribu kumlenga Mama Mkapa kwamba ndiye aliyemlazimisha Mzee Mkapa kukiuka maadili basi lazima uangalie kwamba ana leverage kiasi gani ktk maamuzi ya mumewe.

    Tony Blair alishindwa kumburuza Mkapa hata kwa kumtishia kumkatia misaada, ije kuwa Mama Anna? Mbona tumekuwa wepesi namna hii kusahau misimamo ya Mzee Mkapa?

    kwa uelewa wangu mdogo tu wa jinsi Mkapa anavyo-operate ninaamini kila jambo lilifanyika with his KNOWLEDGE and BLESSINGS.
     
  18. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #18
    Oct 19, 2007
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,412
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    JokaKuu, nimekuelewa mkuu, ila sikusema kumlazimisha, nilisema kum-influence.

    Lakini naomba pia usi 'undermine' influence ya wanawake haswa katika 'ndoa', kuna viongozi wengi wa kiume wameangushwa au kuteleleka katika maswala fulani kutokana na influence zilizo za tamaa za wake zao. Mama Blair mwenyewe umeshasikia jinsi alivyokuwa analopoka saa nyingine hivyo kumweka mumewe katika utata kwenye maswala mawili matatu hivi.

    SteveD.
     
  19. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #19
    Oct 19, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,308
    Likes Received: 2,145
    Trophy Points: 280
    Sitashangaa sana kama Mkapa ndiyo atanyakua tuzo hiyo, wakiangalia makaratasi Tanzania ilifanya vizuri chini ya uongozi wake, na zaidi ya yote kati ya wote waliomo kwenye hiyo orodha ni yeye peke yake amejijenga katika majukwaa ya kimataifa. So, ingawa sipendi apewe tuzo hiyo kwa sababu amewadharau watu waliompa nafasi hiyo kuangaza na ametumia madaraka yake vibaya.. ukweli ni kuwa atashinda tuzo hiyo na kutunyanyulia kidole cha kati!!
     
  20. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #20
    Oct 19, 2007
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,308
    Likes Received: 2,145
    Trophy Points: 280
    Na kama siyo yeye basi ni Joachim Chissano..
     
Loading...