Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kampala international university

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Brandon, Nov 13, 2010.

  1. B

    Brandon JF-Expert Member

    #1
    Nov 13, 2010
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 336
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Jamani wakuu salaam,

    kun hiki chuo kinaitwa kampala int university kipo gongo la mboto,kinatoa mafunzo kuanzia ngazi ya certificate hadi masters. Mnakionaje? Nilifanikiwa kucheki timetale ya masters program, wana lecturer mmoja tu ambaye n doctor,waliosalia ni mr au ms. Hamna prof hata mmoja.
    Sasa nauliza hivi mmnadhani watatoa quality education kweli? Au ndo bora cheti?
     
  2. k

    ktman Member

    #2
    Nov 13, 2010
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi ni watafutaji wa hela tu hakuna academic excellence hapo
     
  3. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #3
    Nov 13, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Hiko chuo huko kwao tu Uganda hakina hadhi ni ubabaishaji mtupu.
     
  4. B

    Brandon JF-Expert Member

    #4
    Nov 13, 2010
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 336
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kazi kweli,maana kwa sasa naona watu wengi wanasoma pale. Nimeuliza nimesikia pia kuna watu wanasoma phd pale.
     
  5. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #5
    Nov 13, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kilipataje uhalali wa kufanya shughuli zake?
     
  6. K

    Kituko JF-Expert Member

    #6
    Nov 13, 2010
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,924
    Likes Received: 1,073
    Trophy Points: 280
    Mkuu swala la uhalali unauliza Tanzania? huyo mtu mwenyewe anayetoa kibali ana degree na Phd za Mafungu hata reasoning hakuna, hii nchi inahitaji ukombozi katka kila idara
     
  7. Cassava

    Cassava JF-Expert Member

    #7
    Nov 14, 2010
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 282
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    kika

    kama huna uhakika wa kupata nafasi UDSM au UDOM unapotezea.
     
  8. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #8
    Nov 15, 2010
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Jamani kweli vyuo vya uhakika ni hivyo tu haka Tanzania?
     
  9. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #9
    Nov 15, 2010
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,435
    Trophy Points: 280
    wadau hawajaona hili bado? Tutegemee product za aina gani toka ktk 'taasisi za hovyo hovyo' zinazojali mapato kuliko kujali ubora wa taaluma..hii ni kansa ya fikra..Brandon attach prospectus yao km ushahidi!
     
  10. K

    Kamongo JF-Expert Member

    #10
    Nov 15, 2010
    Joined: Mar 20, 2009
    Messages: 494
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    hapa tanzania kuna vyuo vingi tu vinafanana na kampala international University,kimojawapo IFM(Institute of Finance Management)hiki chuo kinaendeshwa kisanii sana kama husomi pale huwezi kuamini ukiambiwa ingia uone,hakuna Quality wanajali pesa
     
  11. Valid_Options

    Valid_Options Member

    #11
    Nov 15, 2010
    Joined: Nov 13, 2010
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yaani hichi chuo cha KIU hata kukisikia sitaki matapeli watupu nasikia wana Campus kule gongo la mbali
     
  12. Brooklyn

    Brooklyn JF-Expert Member

    #12
    Nov 15, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,452
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Kama una nduguyo ama jamaa unayemjali, tafadhali ni bora ukampeleka VETA kuliko pale Kampala Int. University. Kwanza hakijapata usajili Tanzania kama Chuo kikuu bali ni study centre tu.

    TCU (Tanzania Commission for Universities) hakitambui uwepo wake (hakina accreditation). Nilijaribu kuwasiliana na HESLB kwa ajiri ya kujua kama wanatoa mikopo kwa wanafunzi wanaosoma palw KIU (Gongo la Mboto), jamaa jibu walilonipa kuwa HAWATOI. Walifika mbali na kusema hata lecturers wa pale ni uchwara na wanaokoteza rejects zenye PASS bachelor degrees!!

    Sikuishia hapo wakuu, nikachoma mafuta mpaka Campus hiyo ya Gongo la Mboto, jamaa wana majengo takribani 6 hivi (single storey buildings) yenye ukubwa wa kawaida huku hawana hata hostel moja. Hostel iliyopo humo ndani inamilikiwa na shule moja ya sekondari (jina nimesahau) ambayo inapakana nayo upande wa kulia. Kifupi study centre hii haina infrastructure za kutosha kukidhi mahitaji ya chuo kikuu.

    Nilipatwa na mshtuko pale nilipoongea na wanafunzi wa pale, hao walikuwa wanasomea Human resources (degree), nilipowahoji entrance qualification zao, mmoja (jina kapuni) akasema ni form IV na amemaliza St. Mary DSM, mwingine ni certificate ya HR toka CBE wakati wa tatu alisema ni form six Div Four. Baati mbaya mwanafunzi wa nne alikataa kunieleza.

    Ingawa nakiri mazingira (location) ya chuo ni nzuri compared na IFM au CBE.

    Cha mwisho wakuu, hakuna application yoyote itakayotumwa na mwanafunzi kuomba udahili pale KIU ikakataliwa kwa misingi ya entrance qualifications!!

    Wadau labda mtaniuliza nilikuwa na interest gani kufuatilia details zote hizi, nina mtoto wa kaka yangu kafanya vibaya sana form six (ana Div 0) tough form 4 alifanya vizuri sana, lakini kapata admission KIU kozi ya BBA. Kwa sababu alikuwa anamshawishi sana baba yake kuanza kusoma hapo chuoni, mi nikamtahadhalisha kwamba asubiri kidogo nifanye utafiti mdogo wa kuangalia suitability ya chuo hicho. Mtoto wako akisoma chuo hicho hata kuajirika katika soko la ajira la sasa itakuwa ngumu sana!!
     
  13. J

    Jafar JF-Expert Member

    #13
    Nov 15, 2010
    Joined: Nov 3, 2006
    Messages: 1,138
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Afadhali nime elimika kuna mtoto wa shangazi yangu anakwenda hapo kuanza masomo - kumbe ni bomu
     
  14. m

    manati Member

    #14
    Nov 15, 2010
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Hivi TCU ipo wapi?? Inafanya nini? Nauliza kwa sababu wao ndiyo wanapaswa kusimamia vitu vyote vinavyoitwa "Vyuo vikuu" hapa Tz, na wanatakiwa kuwapa wananchi taarifa sahii punde inapobidi. Nadhani kuna harufu ya UFISADI!:A S angry:
     
  15. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #15
    Nov 15, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Na hao wanaojiunga na vyuo fyongo kama hivi nadhani ni watu wazima wenye akili timamu..hivi wanajisikiaje? just thinking aloud.
     
  16. K

    Kamongo JF-Expert Member

    #16
    Nov 15, 2010
    Joined: Mar 20, 2009
    Messages: 494
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    jamani msiseme hicho chuo tu,hata hivi vya kwetu havina tofauti na hicho,mshangai kwanini wakina chenge, makamba, wanawapeleka watoto wao ulaya kusoma, wanajua kuwa vyuo vyetu vya kisanii
     
  17. K

    Kamongo JF-Expert Member

    #17
    Nov 15, 2010
    Joined: Mar 20, 2009
    Messages: 494
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    kuna rafiki yangu anasoma postgraduate pale IFM mambo anayonieleza siamini,mapinduzi yanahitajika kila sehemu
     
  18. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #18
    Nov 15, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    jamani sasa tulitegemea nini ikiwa hata rais wa ccm ana PhD ya mitaala aliyoipata anjuan Comoro
     
  19. m

    mmaroroi JF-Expert Member

    #19
    Nov 16, 2010
    Joined: May 8, 2008
    Messages: 2,534
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Vyuo vya aina hiyo viko vingi serikali ichukue hatua.
     
  20. kipipili

    kipipili JF-Expert Member

    #20
    Nov 16, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 1,486
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    mzumbeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
     
Loading...