Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kamishna wa sensa na mkurugenzi wa takwimu wakutana na masheikh

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by BabieWana, Aug 4, 2012.

  1. B

    BabieWana Senior Member

    #1
    Aug 4, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 173
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kamishna mkuu wa sensa na mkurugenzi wa takwimu kutoka NBS wamekutana na masheikh kujadili suala la waislam kutoshiriki sensa ya mwaka huu
    Wakiongea na masheikh hao waliwataka waislam washiriki sensa kwani suala la kipengele cha dini halipo kwa mujibu wa katiba kwa kifungu walichokitoa, pia waliwataka waelewe kua suala la sensa maandalizi yote yamekamilika hivyo kurudia kuchapa karatasi itakua ni gharama kubwa mno.

    Kwa upande wao masheikh waliwaambia kua suala la katiba haikatazi kuwatambua watu kwa makundi yao, pia wakaongeza kua hata muongozo wa umoja wa mataifa unataka sensa ifanyike kwa kufuata makundi ya watu
    pia wakasema kama karatasi zimechapwa tayari zinaweza kurudiwa ili kipengele kiwekwe maaana hakuna ugumu ila kama muda umekua mfupi wanaweza kusogeza sensa mbele kukamilisha maandalizi haya kwani hata uchaguzi mara nyngi tunaona unasogezwa mbele. pia waliwaomba kama kurudia karatasi zote kuchapa ni gharama basi wanaweza kuweka appendix ya kipengele hicho , hii itakua rahisi


    Kamishna na mkurugenzi wakaahidi suala hili watalipeleka mbele kwenye mamlaka za juu

    Masheikh wanasema bila kipengele hicho waislam hawatahesabiwa, hiyo ndio maoni yao

    Jmabo hili litaumiza kichwa kwani kundi dogo hili la waislam lisipohesabiwa itakuwa lina impact kubwa kwa watu wanaojua maana halisi ya sensa ili jambo hili lisiharibike serikali ijitahidi kukubaliana na waislam ili wananchi wote wahesabiwe

    Jmabo baya la kushangaza mikoa yote tanzania bara wameitisha kikao cha masheikh na viongozi wengine wa kidini lakini hapa kwetu arusha, mkuu wa mkoa amewatishia kuwafanyia dhambi kubwa masheikh hasa wanao hamasisha watu wasihesabiwe amesema "wapelekeeni salamu akina ...,... na .... kuwa mimi nina dhamabi nyingi sana hivyo wasitake kuniongezea dhambi zingine kwa kitendo chao cha kuhamsisha watu wasikubali kuhesabiwa". chakujiuliza hapa ni dhambi gani ambayo mkuu wa mkoa huyu anataka kuifanya kwa masheikh hawa?

    Sote tuko kimya ila kwa sasa tunasema HATUHESABIWI KAMA KIPENGELE CHA DINI HAKIMO, hii ndo busara yetu kwa sasa


    Ila waislam wengine hawana uchungu weneyewe kila kitu poa kama wale wa shinyanga, naona hawa hata kwa familia zao hawana uchungu hata wakiona mtu anabaka wanawake zao watafurahi
     
  2. Ipycalypse

    Ipycalypse JF-Expert Member

    #2
    Aug 4, 2012
    Joined: May 25, 2011
    Messages: 3,088
    Likes Received: 1,627
    Trophy Points: 280
    Ngoja nitafute kivuli nipate kinywaji. Huku nikisubiri movie ianze.
     
  3. k

    khamsa Senior Member

    #3
    Aug 4, 2012
    Joined: Jul 17, 2012
    Messages: 155
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    sijui serikali inaogopa nini kuweka hicho kipengele cha dini. Au kuna siri imejificha hapa?. Kwa nionavyo sensa ya mwaka huu inaelekea kuharibika.
     
  4. hendeboy

    hendeboy JF-Expert Member

    #4
    Aug 4, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 219
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jamani tatizo kama serikali imesema kipengele cha dini kisiwemo basi wote tutii amri tusipende kurumbana na serikali kila wakati
     
  5. NEW NOEL

    NEW NOEL JF-Expert Member

    #5
    Aug 4, 2012
    Joined: May 21, 2011
    Messages: 818
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 45
    Sasa mimi nashindwa kukuelewa,unasema kamishina wa sensa kakutana na masheikh. Ina maana ni masheikh wote wa Tanzania au viongozi wa masheikh? Pili ninachofahamu ni kuwa waislamu wana wakilishwa na vyombo kama Bakwata.
    Mimi naomba tuache siasa na uchonganishi. Serikali imeshasema kuwa lengo la sensa ni kwa ajili ya kujua idadi ya watu kwa kuangalia umri na jinsia. Sasa ninachokiona hapa ni kuwa kuna watu wanataka kuleta ushindani wa kidini kati ya wakristo na waislamu. Ilo halitawasaidia waislamu wala halitawasaidia wakristo. Tuwe objective na sio subjective.
     
  6. k

    khamsa Senior Member

    #6
    Aug 4, 2012
    Joined: Jul 17, 2012
    Messages: 155
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Bakwata wanaiwakisha serikali dhidi ya waislamu.
     
  7. f

    filonos JF-Expert Member

    #7
    Aug 4, 2012
    Joined: Oct 13, 2011
    Messages: 618
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 45
    na WASIOKUA NA DINI NAO wako wangapiiiiiiiii ??????
     
  8. Ally Kombo

    Ally Kombo Verified User

    #8
    Aug 4, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 11,408
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Bakwata ipo ipo tuu ! Kama stamp, unagonga unapojisikia !
     
  9. Ally Kombo

    Ally Kombo Verified User

    #9
    Aug 4, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 11,408
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Serikali ni nani na anakaa wapi ?
     
  10. s

    sweke34 JF-Expert Member

    #10
    Aug 4, 2012
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 2,528
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    serikali ya ccm inawa handle hawa jamaa kama mayai yasije kuvunjika kwa sababu ni mtaji wao pekee uiobaki wa kubaki madarakani...kama ni kosa kisheria kugomea sensa, mimi sioni sababu ya serikali kuwabembeleza hawa mashehe...
     
  11. N

    NG'ONGOVE Senior Member

    #11
    Aug 4, 2012
    Joined: Apr 28, 2012
    Messages: 151
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hivi miaka yote ambayo sensa ilifanyika kulikuwa na hicho kipengele? kwanini mwaka huu imekuwa nongwa kutokuwepo hicho kipengele cha udini. ? Unajua hata BOKO HARAM kule Nigeria walianza kwa kutafuta visababu hadi wakafanikiwa kufanya hayo wanayoyafanya mpaka sasa. Hivi ni kwanini waislamu kila wanapotaka kufanya jambo lihusulodini yao wanataka serikali ihusike? au kwasababu uongozi wote wa juu wa serikali yetu ni wa upande huo? Mh! tusubiri tuone.
     
  12. Kaka mwisho

    Kaka mwisho JF-Expert Member

    #12
    Aug 4, 2012
    Joined: Dec 19, 2011
    Messages: 301
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    tatizo nini kama serikali inahesabu idadi za nyumba za ibada kama msikiti na makanisa lengo lao nini? Baadae wanataka kutumbia kuwa makanisa ni
    mengi kuliko miskiti wakati wakristo hawachangie makanisa kama waislam.
     
  13. RedDevil

    RedDevil JF-Expert Member

    #13
    Aug 4, 2012
    Joined: Apr 30, 2009
    Messages: 1,893
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    Mimi naona waweke wasiweke maisha yako pale pale, kama ni tight ni tight tuu!! Na kama mtu ni mzembe ni mzembe tu hakunaga unafuu wa jambo lolote!! Cha msingi ni kujua kuwa dini zilikuwepo, zitakuwepo na zitakuwepo. Tuungane kujenga nchi yetu kwa kujadili masuala ya msingi!! Na hivi vitu ndiyo wamalawi wanatuona tumegawanyika wanaanza kutulia timing za kutuibia hadi sehemu ya ziwa nyasa!!
     
  14. s

    sweke34 JF-Expert Member

    #14
    Aug 4, 2012
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 2,528
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Nimeuliza sana hili lakini kila nikiuliza watu wanaingia mitini...wanahesabu nyumba za ibada tu au wanataka kujua exactly ni kanisa/misikiti etc ?? niletee hapa hicho kipengele cha dodoso kinachoonyesha hiyo kitu...
     
  15. Ally Kombo

    Ally Kombo Verified User

    #15
    Aug 4, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 11,408
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Hao wengine ambao si Waislaam ni mtaji wa chama gani kinachotaka kuingia madarakani !?.....................mdomo ulimponza kichwa !
     
  16. s

    sweke34 JF-Expert Member

    #16
    Aug 4, 2012
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 2,528
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Aisee... nimeona ITV waislam wengi Shinyanga wameandamana na wamewalaani VIKALI hao mashehe wanaohamasisha kugomea sensa vilevile wamempongeza mufti mkuu kwa kumchagua Kadhi mkuu...ngoma inogile...
     
  17. k

    kidee Member

    #17
    Aug 8, 2012
    Joined: Apr 14, 2012
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    serikali niwatu nawatu ni waislam na wakristo kilakitu wewenikutii kwasababu niserikali sikuinasema mwanamume kwa mwanamume wawowane nalo utatiiamri ndomalengoo?
     
  18. Rogate

    Rogate JF-Expert Member

    #18
    Aug 8, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 215
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Serikali pia itoe takwimu suni ni wangapi na shia ni wangapi kwasababu waislam halisi ni suni na hawapewi haki zao.
     
  19. M

    Mzi2 Mpole Member

    #19
    Aug 15, 2012
    Joined: Jul 1, 2012
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi uchaguzi 1995 kurudi nyuma kulikuwa na kadi ya mpiga kura jibu ni hapana sawasawa na katika sensa kuanzia sensa ya mwaka 2002 kurudi nyuma hapakuwepo kipengele cha dini ila kwa sasa kinahitajika kiwepo kutokana na mabariko ya mazingira .mabadiliko ni hali ya kawaida katika maisha.FUNGUKA WEWE.
     
Loading...