Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kamishna Chagonja aruhusu polisi washughulikiwe

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by migomo ya vyuo, Aug 27, 2011.

  1. m

    migomo ya vyuo Member

    #1
    Aug 27, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 58
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Friday, 26 August 2011
    Na Waitara Meng'anyi, Tarime

    KAMISHNA wa Operesheni za Jeshi la Polisi Nchini, Paul Chagonja, amewaruhusu wananchi wanaoishi maeneo yanayozunguka Mgodi wa North Mara, kuwapiga kama wezi, askari wakorofi wanaowavamia na kuwanyanyasa kinyume na taratibu za jeshi hilo.

    Ruhusa hiyo ilikuja kufutia tukio la Jumanne wiki hii, la askari walioendesha operesheni ya kamata watu na kulipua mabomu ya machozi, kwa maelezo kuwa walikuwa wanadhibiti walioingia mgodini kinyume cha taratibu.

    "Nasema, ikiwa askari atakuja kukukamata wakati akiwa hana namba Inayoambatana na jina lake, apewe kipigo hadharani na msimhurumie. Huyo si mwenzetu," alisema Chagonja wakati akizungumza na wakazi wanaozunguka mgodi huo jana.
     
  2. apolycaripto

    apolycaripto JF-Expert Member

    #2
    Aug 27, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 630
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kimsingi hakupaswa kutoa kauli hiyo kwani huu ni ukiukwaji wa good governance. Kwa kauli hii ni mauti kwa polisi hususani kwa kipindi hiki ambapo hakuna mahusiano mazuri kati ya wachimbaji wadogo na polisi huko Mgodini. Alipasa kuagiza wao kuwakamata na kuripotia polisi na si kupiga hatimaye kifo.
     
  3. Maishamapya

    Maishamapya JF-Expert Member

    #3
    Aug 27, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Naona sijaelewa, hivi anamaanisha washughulikiwe kama vibaka Kariakoo? Yaani wavalishwe na tairi la gari kisha wachomwe moto? Ndo kusema ameruhusu mob justice? Naomba aliyeelewa anifahamishe.
     
  4. Somoche

    Somoche JF-Expert Member

    #4
    Aug 27, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 3,223
    Likes Received: 361
    Trophy Points: 180
    Msije tu kusema ohh watu wa Tarime wakorofi mara wameua polisi!!! nyie wenyewe mmetoa rungu na mawe na nyumba yenyewe ya vioo...
     
  5. k

    kidono Member

    #5
    Aug 27, 2011
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 15
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Siamini kama anachosema ndio anamaanisha,ktk zama hz za polisi jamii kamishna wa operesheni
    kutoa kauli kama hiyo ni kutokuwa na weledi na kwenda kinyume na philosophy ya bosi wake!
     
  6. Rugaijamu

    Rugaijamu JF-Expert Member

    #6
    Aug 27, 2011
    Joined: Jul 10, 2010
    Messages: 2,468
    Likes Received: 51
    Trophy Points: 145
    Mh!hapa kamishna amechemka mbayaa....so anatupasha kuwa kupiga mpaka kuua mtuhumiwa sio kosa kisheria?
     
  7. Goheki

    Goheki JF-Expert Member

    #7
    Aug 27, 2011
    Joined: Aug 23, 2011
    Messages: 270
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Huyo kamanda si ndie alikuakilalamika wapinzani wana haribu amani yetu? Mbona wapinzani walikuwa wanatoa elimu kwa wananchi kujua haki zao. Sasa yeye mbona anavunja sheria moja kwa moja? Au Tarime wakishatekeleza maelezo yake ndio atakataa ili tume iundwe kuchunguza kauli yake?
     
  8. m

    mkolosai JF-Expert Member

    #8
    Aug 27, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 566
    Likes Received: 112
    Trophy Points: 60
    Jaman huyu anawafahamu wakulya ama anawaskia tu. Ametangaza vita ya polis na raia. Kweli nchi haina kiongozi. Kila mwenye nafasi ya kusema anajipa majukumu. Luhanjo sasa Chagonja
     
  9. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #9
    Aug 27, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,594
    Likes Received: 1,318
    Trophy Points: 280
    Alikuwa anatafuta sifa kwa Wananchi. Nchi imekwsha, hatutafika salama.
     
  10. Mlango wa gunia

    Mlango wa gunia Senior Member

    #10
    Aug 27, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 124
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    katika hili reasoning ya kamanda huyu ni level ya darasa la pili B
     
  11. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #11
    Aug 27, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Kweli kabisa huyu chagonja atakuwa anatafuta umaarufu wa bei nafuu kwa wananchi wa nyamongo. Anafahamu kabisa ni kwa kiasi gani polisi wanaolinda mgodi wamekuwa wakiua raia wasio na hatia kwa visingizio mbalimbali. Na anafahamu kwamba hakuna mahusiano mazuri kati ya polisi na wananchi halafu yeye anawaambia wananchi wawashughulikie polisi wasio na namba wala majina.

    Hapa ninachokiona, chagonja anataka raia wengi zaidi wafe, kwani anachofanya ni kuchochea ugomvi uliopo kati ya polisi na wananchi. anawawekea mtego wananchi, pindi watakapomshughulikia askari polisi basi wapate nafasi ya kupora mali za watu na kujitajirisha.
     
  12. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #12
    Aug 27, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Chagonja usije kuikana kauli yako,,,,,sisi wengine bwana tuna hasira sana na hao vibaraka wenzako
     
  13. POSHO MAVYEO

    POSHO MAVYEO JF-Expert Member

    #13
    Aug 27, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 377
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    hii ndio itawatia akili wanapokwenda kuonea wananchi na kuwapola wewe unaona sawa
     
  14. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #14
    Aug 27, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Kimsingi hayupo sahihi, anachotaka ni kuleta vurugu ambayo inaigharimu polisi kuirejesha tena.
     
  15. Ziada Mwana

    Ziada Mwana JF-Expert Member

    #15
    Aug 27, 2011
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 201
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndo maana yake,Polisi na vibaka wote ni dugu moja wachomwe moto tu.
     
  16. HT

    HT JF-Expert Member

    #16
    Aug 27, 2011
    Joined: Jul 29, 2011
    Messages: 1,899
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ni kweli hayuko sahihi lakini kwa nini polisi aende kukamata watu namba kaacha nyumbani na hana kitambulisho? Anaogopa nini? Kifupi amesema: muwafanye kama mnavyoyafanya majambazi mengine.
    Hata hivyo si sahihi!
     
  17. Ziada Mwana

    Ziada Mwana JF-Expert Member

    #17
    Aug 27, 2011
    Joined: May 20, 2011
    Messages: 201
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama Polisi mwenye uniform na akakosa namba amesema tumuue, naomba atufafanulie wale CID ambao hawana hata yuniform. tukiwaua si tuwazike moja kwa moja?
     
  18. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #18
    Aug 27, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Na kimsingi kamjengea mazingira magumu sana Kamanda wa Polisi Tarime/Rorya ya utendaji kazi wake lets wait and see!
     
  19. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #19
    Aug 27, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,422
    Likes Received: 921
    Trophy Points: 280
    Kwani wao wameua raia wangapi?si ni wengi tu dawa ya moto ni moto.
     
  20. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #20
    Aug 27, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,422
    Likes Received: 921
    Trophy Points: 280
    Ndugu umesahau ule usemi usemao akuanzae mmalize.
     
Loading...