Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kambi ya Upinzani Bungeni- 2010-2015

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Kasheshe, Nov 5, 2010.

  1. Kasheshe

    Kasheshe JF-Expert Member

    #1
    Nov 5, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 4,594
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Wachambuzi wa Siasa:

    Naomba msaada, nimetafuta kanuni za bunge toleo la mwisho nadhani ni la 2009 bila mafaniko, kuangalia kama CHADEMA inauwezo ya kuunda serikali kivuli yenyewe bila kuihusisha CUF? Yaani waunde kambi ya Upinzani bungeni kwa kuhusisha TLP, UMD tu?

    Naomba mtuhabarishe wenye sheria na kanunu za Bunge... nakumbuka ili uweze kuunda hiyo kitu lazima uwe na robo ya Wabunge wote kama si-kosei...

    Natanguliza shukrani.
     
  2. M

    Mtabe JF-Expert Member

    #2
    Nov 6, 2010
    Joined: Sep 20, 2010
    Messages: 675
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ili uwe na kambi ya upinzani bungeni ni lazima uwe na wabunge kutoka pande zote 2 za muungano yani tanganyika na zanzibar kwa hiyo cuf wanao uwezo wa kuunda kambi ya upinzani peke yao lkn chadema hawawezi mpaka waungane na cuf. Nionavyo mimi kuungana ni njia nzuri lkn unafiki na kutokuaminiana ndio tatizo letu.
     
  3. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #3
    Nov 6, 2010
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    kwanza hinategemea idadi ya wabunge,asilimia zaidi ya moja chama kilizopata.KWA MJIBU WA BBC mahojina na Mr Zitto Kabwe alisema kutokana na idadi ya kula alizopa Mweshimiwa Dr slaa wanategemea kuunda kambi ya upinzani na kupata viti maalumu sipungufu ya 30.
     
  4. Facts1

    Facts1 JF-Expert Member

    #4
    Nov 6, 2010
    Joined: Dec 23, 2009
    Messages: 308
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hakuna kanuni ya aina hiyo labda ni kanuni ya bunge la Rwanda huwezi kulazimisha watu wa sehemu fulani wakuchague hiyo si demokrasia hata CCM haina hata karani wa bunge Pemba. Kinachotakiwa ni idadi ya asilimia 12 ya idadi ya wabunge PERIOD.
     
  5. The Dreamer

    The Dreamer JF-Expert Member

    #5
    Nov 6, 2010
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hapo mimi sijui lakini chadema inaweza kuteua wabunge kutoka zenji au siyo?
     
  6. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #6
    Nov 6, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Nakuunga mkono. Katika Bunge lililopita CUF haikuwa na Mbunge hata moja kutoka Bara, lakini waliweza kuunda kambi ya upinzani -- lakini waliwashirikisha Chadema na UDP.
     
  7. C

    Chuma JF-Expert Member

    #7
    Nov 6, 2010
    Joined: Dec 25, 2006
    Messages: 1,330
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kasheshe nafikiri unachotaka kuhubiri na kuendeleza zile tofauti ambazo zapaswa kupigwa vita...!!!
    Unachotaka kuendeleza ni Upinzani ndani ya Upinzani...!!! Nimeona post nyingi za wanachadema wakisema tuunde "Serikali kivuli bila ushirikiano na CUF"...kwali nyinyi mnataka kuja kujenga nchi?...What will happen ikiwa CUF wakitengeneza Serikali kivuli mkaachwa Chadema Nje?.....!!! Endeleza siasa zako za Kimajimbo !!!
     
  8. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #8
    Nov 6, 2010
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    waunde tu hiyo serikali yao kivuli ya chadema. lakini kiukweli chadema bado ni chama cha jamii fulani ya watanzania na bado sehemu zingine si zanzibar tu hata hapa bara hakikubaliki na ushahidi ni uchaguzi wa mwaka huu (the same tu CUF)
    Njia pekee ya kuendeleza upinzani ni ushiriano na vyama vingine. beleive me.
    Nakumbuka 2005 CUF walijifanya kuunda serikali peke yako (kwani walikuwa na wabunge zaidi ya 30 kama katiba inavyosema) Mzee cheyo akasema hii haiingii akilini hiki kichama (cha CUF) cha kikanda kuunda serikali kivuli peke yake. kwa maeneo mengine ya watanzania hakifahamiki na wala hakijui matatizo ya huko.
     
  9. Kamende

    Kamende JF-Expert Member

    #9
    Nov 6, 2010
    Joined: Mar 1, 2008
    Messages: 415
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ushirikiano na vyama makini vyenye lengo mahsusi la kuing'oa CCM madarakani unakubalika. Lakini ushirikiano na vyama vinavyoganga njaa na ambavyo havina mpango wowote wa kuiondoa CCM ni unafiki na usaliti kwa watanzania.

    Asialani siishauri CHADEMA waungane na chama chochote cha upinzani kabla ya kuset MOU ya kuiondoa CCM.
     
  10. Ibra Mo

    Ibra Mo JF-Expert Member

    #10
    Nov 6, 2010
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 795
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Kuunda kambi ya upinzani na vyama vingine vya upinzani mi naona ni vyema ila Chadema lazima iweke prinspos na kukubaliana na ivyo vyama itakavyoshirikiana navyo waziheshimu izo prinspo lasivyo itakuwa mvurugano,nadhani mnakumbuka ishu ya Cheyo kambi inakubaliana kupinga budget ye anaenda kinyume wa2 kama hawa hawafai nadhani hata Mrema atakuwa sampuli hii.
     
Loading...