Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kambi ya Lowassa kazini: Askofu Laizer aunga mkono Lema kuondolewa Arusha!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwana Mpotevu, Apr 6, 2012.

  1. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #1
    Apr 6, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Askofu laizer ni mshirika wa karibu wa Edward Lowassa. katika ibada kwenye uwanja wa sheikh Amri Abeid ameunga mkono uamuzi wa mahakama kumuengua lema katika ubunge huku waumini wakiguna kuonyesha hawakubaliani naye. Soma hii katika habari leo

    Askofu aikubali hukumu ya Lema


    Imeandikwa na Veronica Mheta, Arusha

    ASKOFU wa Kanisa la Kiinjili la Kilutheri Tanzania (KKKT) Dayosisi ya Kaskazini na Kati,
    Thomas Laizer, ameunga mkono hukumu ya Mahakama Kuu Kanda ya Arusha ya kumpokonya
    ubunge wa Arusha Mjini, Godbless Lema (Chadema) na kusema ni haki na ukweli mtupu.

    Alisema hayo jana katika Ibada ya Umoja wa Madhehebu ya Kikristo, iliyofanyika kwenye
    uwanja wa Shekhe Amri Abeid, huku kauli yake hiyo ikipokewa kwa miguno na minong'ono kutoka kwa waumini.

    Akihutubia halaiki hiyo muda mfupi baada ya Askofu wa Kanisa Katoliki Jimbo la Arusha, Josephat Lebulu, kuonya vyombo vya Dola na Mahakama nchini, kuacha kupoka haki za watu na kunyanyasa wananchi kwa kuwapiga, Laizer alisema anaunga mkono hukumu hiyo.

    "Mimi sijawahi kuhudhuria mikutano ya kampeni ya Lema, lakini niliwahi kusikia kuwa Lema alisema katika mikutano yake, kuwa mwanamke hawezi kuwa kiongozi wa Malaigwanani, kama alisema hivyo kweli na anastahili hukumu," alisema Askofu Laizer.

    Kauli hiyo ilionesha kuchukiza waumini waliofurika katika ibada hiyo na kuguna na kutokea minong'ono mingi, kuashiria kutokubaliana naye.

    "Hata kama ninayosema hamuyakubali, lakini huo ndio ukweli mtupu na anastahili hukumu, nafahamu wengi hamfurahii uamuzi wa Mahakama, lakini imetoa haki, hakuna kutupa lawama kwa Kikwete (Jakaya) wala Ridhiwani Kikwete," alisisitiza Askofu Laizer, huku watu wakiguna.

    Kauli ya Askofu Laizer ilikuja siku moja baada ya Mahakama Kuu, Kanda ya Arusha kumvua ubunge Lema ambaye Mahakama ilimkuta na hatia nane zikiwamo za matusi, kashfa na kejeli katika mikutano ya kampeni wakati wa Uchaguzi Mkuu mwaka juzi

    Askofu Lebulu, alisema hata wakati Yesu alipigwa makofi, wakati akisulubiwa na alipouliza sababu za kupigwa kwake, aliendelea kupigwa, hivyo hali hiyo inazidi kukithiri nchini kwa watu kupokwa haki zao za msingi.

    "Ngoja ninukuu maneno ya Biblia, kuna sehemu inasema Yesu alipigwa makofi, akauliza sababu za kupigwa kwake, hapa nafananisha na leo watu wanapigwa makofi na mahakama zetu, Serikali na vyama vyao, jambo ambalo linapaswa kukemewa lisiendelee," alisema.

    Alimwomba Mungu kumsaidia ili asiropoke, kwa sababu katika miaka 35 ya utumishi wake, hajawahi kuropoka.

    Alipomaliza hotuba hiyo kama Msemaji Mkuu wa Umoja huo, alishangiliwa na watu, huku wakipiga vigelegele na baadhi yao wakirukaruka kuashiria kuunga mkono hotuba yake.

    Mkuu wa Wilaya ya Arusha, Raymond Mushi, alipokaribishwa kusalimia waumini, alisema lazima watu wafike mahali wajue, haki inastahili kutolewa kwa watu kuheshimu haki na kufahamu wajibu wako.

    Alisema ni wajibu wa kila mtu kupata haki, ila haki hiyo itapatikana tu kwa mtu kuheshimu wajibu wake serikalini na katika familia, kisha unaweza kudai haki kwa wengine.

    MY TAKE: Hiyo ni dalili ya wazi ya watu kuendelea kumkubali Lema na jinsi maswahiba wa Lowassa wanavyoanza harakati zao kila kona
     
  2. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #2
    Apr 6, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,182
    Likes Received: 521
    Trophy Points: 280
    ...alikunywa mvinyo kabla ya kupanda kwenye mimbari. Angeficha mahaba yake kwanza. Amekurupuka kama kurugenzi flani hivi.
     
  3. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #3
    Apr 6, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    nadhani azabu ya kumzomea ilimstahili askofu huyu
     
  4. i pad3

    i pad3 JF-Expert Member

    #4
    Apr 6, 2012
    Joined: Mar 16, 2012
    Messages: 1,521
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    askofu huyu naye keshapewa fungu lake
     
  5. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #5
    Apr 6, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    anapingana hata na watu ambao ndio wapigakura na ndio waliomchagua Lema. ndio maana wakaguna baada ya kauli yake hiyo
     
  6. Mwana Mpotevu

    Mwana Mpotevu Platinum Member

    #6
    Apr 6, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 3,268
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    ile kurugenzi imeshapoteza hadhi yake
     
  7. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #7
    Apr 6, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,646
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Si vyema kumkebehi askofu kwa kuwa ana miono kutoka mbinguni, heshimuni viongozi wa dini tusije pata matatizo katika taifa letu.
     
  8. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #8
    Apr 6, 2012
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    askofu huyu aliunga mkono kikombe cha babu!
     
  9. T

    Topical JF-Expert Member

    #9
    Apr 6, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    maaskofu wana elimu gani hivi?
     
  10. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #10
    Apr 6, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 102
    Trophy Points: 145
    Inategemeana ni Askofu wa dhehebu gani!
    Kuna maaskofu ambao hawajamaliza hata LY, lakini pia wapo wa hadi Doctorate na Profs!
    Huyu Pro-EL wa leo ni msomi mzuri tu!
     
  11. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #11
    Apr 6, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,182
    Likes Received: 521
    Trophy Points: 280
    ...teheeeeeeee!! Na kikombe kilitoka kwa nani vileeee....
     
  12. F

    FJM JF-Expert Member

    #12
    Apr 6, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Askofu Laizer atagawa kanisa lake!
     
  13. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #13
    Apr 6, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Huyu si ndiye aliyemsupport babu wa Loliondo? Sishangai kwa kusema hili,
     
  14. T

    Topical JF-Expert Member

    #14
    Apr 6, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Aisee mbona anachokisema hakifanani na msomi wa darasa la pili?
     
  15. k

    kahaluaJr Member

    #15
    Apr 6, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 44
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyu ni Askofu njaa mie ni Mlutheri lakini kama ningekuwepo ningeguna sana tu mapaka hata ningetolewa hapo mahali tatizo njaaa Askofu acha njaaaa achana na siasa utahukumiwa vibaya sana
     
  16. kekuwetu

    kekuwetu JF-Expert Member

    #16
    Apr 6, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 308
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    huyo ni askofu wangu, nilisikia ana undungu na Batilda, simshangai anapofungua domo lake hovyo yupo hovyo kwenye kuropoka lakini anapofundisha neno ndio 0 kabisa mahubiri yake yanawalaza wengi kanisani hajui kufundisha neno kabisa, sijui kwa nini asiingie kwenye siasa aumbuke kama sioi, kuna haja aombewe sala ya toba. sielewi ni sifa zipi zilimfanya akawa askofu, huyo amejichagua tu
     
  17. S

    SI unit JF-Expert Member

    #17
    Apr 6, 2012
    Joined: Feb 24, 2012
    Messages: 1,940
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Aangalie sana na asicheze na vichwa vya watu. Wanaweza kugoma kutoa sadaka kwa sababu ya *** wake.
     
  18. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #18
    Apr 6, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,646
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    ASKOFU wa Kanisa la Kiinjili la Kilutheri Tanzania (KKKT) Dayosisi ya Kaskazini na Kati,
    Thomas Laizer, ameunga mkono hukumu ya Mahakama Kuu Kanda ya Arusha ya kumpokonya
    ubunge wa Arusha Mjini, Godbless Lema (Chadema) na kusema ni haki na ukweli mtupu.

    Alisema hayo jana katika Ibada ya Umoja wa Madhehebu ya Kikristo, iliyofanyika kwenye
    uwanja wa Shekhe Amri Abeid, huku kauli yake hiyo ikipokewa kwa miguno na minong'ono kutoka kwa waumini.

    Akihutubia halaiki hiyo muda mfupi baada ya Askofu wa Kanisa Katoliki Jimbo la Arusha, Josephat Lebulu, kuonya vyombo vya Dola na Mahakama nchini, kuacha kupoka haki za watu na kunyanyasa wananchi kwa kuwapiga, Laizer alisema anaunga mkono hukumu hiyo.

    "Mimi sijawahi kuhudhuria mikutano ya kampeni ya Lema, lakini niliwahi kusikia kuwa Lema alisema katika mikutano yake, kuwa mwanamke hawezi kuwa kiongozi wa Malaigwanani, kama alisema hivyo kweli na anastahili hukumu," alisema Askofu Laizer.

    Kauli hiyo ilionesha kuchukiza waumini waliofurika katika ibada hiyo na kuguna na kutokea minong'ono mingi, kuashiria kutokubaliana naye.

    "Hata kama ninayosema hamuyakubali, lakini huo ndio ukweli mtupu na anastahili hukumu, nafahamu wengi hamfurahii uamuzi wa Mahakama, lakini imetoa haki, hakuna kutupa lawama kwa Kikwete (Jakaya) wala Ridhiwani Kikwete," alisisitiza Askofu Laizer, huku watu wakiguna.

    Kauli ya Askofu Laizer ilikuja siku moja baada ya Mahakama Kuu, Kanda ya Arusha kumvua ubunge Lema ambaye Mahakama ilimkuta na hatia nane zikiwamo za matusi, kashfa na kejeli katika mikutano ya kampeni wakati wa Uchaguzi Mkuu mwaka juzi.

    Askofu Lebulu, alisema hata wakati Yesu alipigwa makofi, wakati akisulubiwa na alipouliza sababu za kupigwa kwake, aliendelea kupigwa, hivyo hali hiyo inazidi kukithiri nchini kwa watu kupokwa haki zao za msingi.

    "Ngoja ninukuu maneno ya Biblia, kuna sehemu inasema Yesu alipigwa makofi, akauliza sababu za kupigwa kwake, hapa nafananisha na leo watu wanapigwa makofi na mahakama zetu, Serikali na vyama vyao, jambo ambalo linapaswa kukemewa lisiendelee," alisema.

    Alimwomba Mungu kumsaidia ili asiropoke, kwa sababu katika miaka 35 ya utumishi wake, hajawahi kuropoka.

    Alipomaliza hotuba hiyo kama Msemaji Mkuu wa Umoja huo, alishangiliwa na watu, huku wakipiga vigelegele na baadhi yao wakirukaruka kuashiria kuunga mkono hotuba yake.

    Mkuu wa Wilaya ya Arusha, Raymond Mushi, alipokaribishwa kusalimia waumini, alisema lazima watu wafike mahali wajue, haki inastahili kutolewa kwa watu kuheshimu haki na kufahamu wajibu wako.

    Alisema ni wajibu wa kila mtu kupata haki, ila haki hiyo itapatikana tu kwa mtu kuheshimu wajibu wake serikalini na katika familia, kisha unaweza kudai haki kwa wengine.

    HabariLeo | Askofu aikubali hukumu ya Lema
     
  19. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #19
    Apr 6, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,646
    Likes Received: 355
    Trophy Points: 180
    Msipotoa sadaka hamtaiona mbingu tena msithubutu maana sadaka ni kwa faida yenu wenyewe
     
  20. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #20
    Apr 6, 2012
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,526
    Likes Received: 303
    Trophy Points: 180
    hotuba ya Askofu inaonyesha kujikanganya mwenyewe hapo aliposema ni haki Lema kupewa ile hukumu huku akisema serikali na dola yake imekuwa ikiwanyanganya watu wake haki alipofananishi Bwana Yesu kupigwa makofi. Hii ni kauli na tabia ya mtu mwenye kula chakuna na mikono yote miwili, tena bila hata kunawa. Rushwa aliyoimwaga EL makanisani imewapofusha kabisa baadhi ya viongozi na sasa hawasikii hawaambiliki na wata hawajijui.
    Uchaguzi uitishwe Arusha halafu raia tutamwonyesha Laizer jinsi maamuzi ya wengi yanavyopaswa kuheshimiwa na haki ya wachache hasa pale inapodhulumu haki ya wengi isivyopaswa kupewa kipaumbele.
    .
     
Loading...