Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kambi ya Lowassa Inapumulia Mashine ndani ya CCM, Ndoto za Urais zazidi kuota mbawa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Le Grand Alexei, Oct 3, 2012.

  1. L

    Le Grand Alexei Senior Member

    #1
    Oct 3, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 116
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Katika hali ya kushtusha kambi ya mwanasiasa mkongwe, mashuhuri na maarufu sana mh Edward Lowassa imezidi kuzorota ndani ya chama hicho kikongwe kilichojaa mizengwe na makundi makubwa ya kuwania urais 2015.

    Kuzorota huko kumetokana na mambo mengi yakiwemo wasiwasi uliotanda ndani ya kambi hiyo kuwa waziri mkuu huyo mstaafu ana matatizo makubwa ya kiafya na hivyo kufifiza matumaini ya kuwa mgombea muafaka wa kambi hiyo. Hili linazidi kuwa kikwazo kwa kambi hiyo kwa kuwa Lowassa hapendi kuona mtu mwingine yeyote katika kambi hiyo anatamani kuwa rais zaidi ya yeye tu.

    Habari za ndani ya kambi hiyo zinasema kuwa Lowassa alikorofishana na Emmanuel Nchimbi pale tu aliposema wawe na plan 'B' endapo itatokea kuwa yeye Lowassa ameshindwa kugombea Urais, na plan 'B' hiyo iwe kijana mwenye nguvu na afya bora kama Nchimbi! Toka aseme maneno hayo wakubwa hawa hawapatani tena kama zamani na kuna ushahidi kwamba Nchimbi haitwi tena kwenye vikao mbalimbali vya kambi hiyo.

    Wasiwasi huo umeonekana ukisababisha uaminifu kwa kambi hiyo upungue nguvu sana na watu waanze kutazama fursa zilizopo kwenye makambi mengine yanayoibuka kila siku na kujikuta yakiwa na nguvu kubwa. wengi wanahisi anguko la Lowassa 2015 lisije kuwa anguko lao pia, wanaanza sasa kuchukua chao mapema.

    Pamoja na sababu hiyo, nyingine kubwa inayotajwa kuisambaratisha kambi hiyo ni maamuzi magumu na yaliyoonekana kutoiunga mkono kambi hiyo yaliyofanywa na vikao mbalimbali vya maamuzi katika chama mfano maamuzi ya kuyafyeka majina ya watu walioonekana vinara wa siasa za kundi hilo kama akina Hussein Bashe, ambaye anaonekana kuwa ni nguzo muhimu ndani ya kambi hiyo yenye ufuasi kwa Lowassa, pia kuna vijana wengine ndani ya UVCCM waliokatwa majina yao bila sababu za msingi kujulikana - hapa mfano mzuri ni Naibu katibu mkuu wa UVCCM Zanzibar Jamal Kassim, aliyekuwa akigombea Uenyekiti wa Taifa wa UVCCM na aliyekuwa anapewa nafasi kubwa ya kushinda kama jina lake lingeteuliwa na NEC ya CCM, pia Sango Kasela ambaye aligombea nafasi ya Makamu Mwenyekiti UVCCM

    Sababu kubwa ya tatu ya kuanguka kwa kambi hii ni kushindwa kwa makada wa chama hicho kwenye chaguzi za ndani ya chama zinazoendelea - mfano mzuri ni Makongoro Mahanga, mbunge wa segerea na naibu waziri wa kazi, na kaka yake Didas Massaburi (Mzee wa kufikiria kwa kutumia makalio) ambaye pia ni mayor wa Dar es salaam, ambao walishindwa kwenye nafasi ya NEC japokuwa walitumia pesa nyingi.

    Pia kuanguka kwa wafuasi wa kambi hiyo mkoani tabora - jambo linaloashiria kuanguka kwa ngome ya Rostam Azizi (mshirika mkubwa wa Lowassa) na kupotea kwa umuhimu wa Hussein Bashe aliyeonekana kutaka kurithi nafasi ya king maker Rostam. Mkoani Tabora hakuna wilaya hata moja iliyopata mwenyekiti wa chama mwenye mlengo wa kambi hiyo ya watu wenye pesa. Pia wajumbe wa Nec Nzega, Igunga (Peter Kafumu aliyemshinda mlinzi wa jimbo la Rostam Azizi na mwenye kiti wa halmashauri hiyo Mh Abubakari Shabani) hawapo katika kundi hilo. Je hii inamanisha Samwel Sita anajipanga ama ni matokeo tu?
     
  2. Quanta

    Quanta Member

    #2
    Oct 3, 2012
    Joined: Dec 31, 2011
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    makund ndan ya ccm yaendelee tu mana utengano n udhaifu il cdm wapete kilain mbeye ya magamba
     
  3. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #3
    Oct 3, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,253
    Likes Received: 11,606
    Trophy Points: 280
    Acha wafu wawazike wafu wao.

    Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
     
  4. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #4
    Oct 3, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,725
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Ndugu wagombanapo,beba jembe ukalime.
     
  5. Ufipa-Kinondoni

    Ufipa-Kinondoni JF-Expert Member

    #5
    Oct 3, 2012
    Joined: Jan 3, 2012
    Messages: 3,040
    Likes Received: 815
    Trophy Points: 280
    Muda umefika. Hii ni njia ya kuondokea tu.
     
  6. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #6
    Oct 3, 2012
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,292
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Mkuu hapo kwenye red bold, unadhani kweli wanaweza korofishana hawa, wametoka mbali sana, na EN anajulikana kuwa loyal kwa EL!!!

    How credible this is!! Nachokubaliana na wewe ni kuwa EL kweli afya inayumba, ingawa hatumuombei mabaya!!
     
  7. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #7
    Oct 3, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,555
    Likes Received: 6,183
    Trophy Points: 280
    Kwenye siasa kuna assets na liabilities, you can only turn asset into a liabilitie but you can't turn a liability into asset!.

    Mwanzo nilidhani EL ni asset ya CCM, kwa survivor ya 2015!, baada ya kuosoma mahali kuhusu "safety net" ya Billioni 400, then nime reach conclusssion 2015, ni CCM tena, with or without EL!.

    He was once an asset, now he is a liability jiust like ZZK kwa Chadema.

    Namna pekee ya turning liabilities into assets ni disposal off and salvage whatever is left na kuitop up kwenye re-investiment scheme!.
     
  8. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #8
    Oct 3, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,878
    Likes Received: 5,298
    Trophy Points: 280
    Ni kawaida yako kugeuka!
     
  9. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #9
    Oct 3, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    Nchimbi has always been close to mkweree na sio Lowassa!! He can afford to lose manvi but not mkweree for obvious reasons!!!
     
  10. Sumba-Wanga

    Sumba-Wanga JF-Expert Member

    #10
    Oct 3, 2012
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 5,385
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Pasco, unayosema ni kweli, lakini mwaka 2015 kunatisha?????
    uchaguzi ukiwa objective, tunaweza kuona mengine
     
  11. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #11
    Oct 3, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,834
    Likes Received: 890
    Trophy Points: 280
    Nashukuru kwani ukisharudi katk sense utagundu akuwa CCM ni liability long time nayo utaipiga chini.haupo mbali na
    Kama kweli Mhe. EL alikubali kuwa kafara..basi sasa hivi anasubiri vinguvu vidogo kama Samsom.

    Ama CCM iwe Liability,ama mgombea wake, ama wote kwa pamoja wawe liability na si vinginevyo.Subiri wakichagua yeyote kama atafika siku ya kuteuliwa na chama akiwa safi.Hata wa kuokota ambaye hakuwa katk system ataangushwa na chama.
     
  12. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #12
    Oct 3, 2012
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,292
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Ndinani EN kuwa ndani ya serikali ya JK haina maana kuwa ni kijana wake!! Huna habari kuwa baada ya uchaguzi wa 2005, team yooote iliyoingia madarakani ilikuwa ya EL?!!! Kama huna habari uliza wanazi wa EL kama Pasco atakuhabarisha. EN na wengineo wengi tu ndani ya serikali ya JK ni loyalists wa EL, wanaishai na JK kinafiki tu!!!

    Usidhani jina la king maker kwa El limekuja hivi hivi tu!! The guy sits around with really strategists, na ndo maana unamuona wameshindwa kumvua gamba pamoja na Chenge wake!!!!
     
  13. G

    Gwakisa Mwandule JF-Expert Member

    #13
    Oct 3, 2012
    Joined: Jun 20, 2012
    Messages: 521
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mtoa na mpokea rushwa WOTE MAZI GA NYANZA-by Nyerere wanahangaika kutafuta nani agombee Chadema wanapanga baraza la mawaziri la ukombozi na Uhuru......Lowasa wa Richmond,Nchimbi wa Mwangosi,Sitta wa Makinda,Membe wa Change ya Rada,Chenge wa Vijisenti,Bashe wa Somalia,Magufuli wakupiga mbizi kigamboni woteee Pumbaaaaaaaaavu kabisa na mkijifanya kukomaa na uraisi tunatia shaba tu hatulei mijizi sasahv
     
  14. k

    kilaboy Member

    #14
    Oct 3, 2012
    Joined: Dec 11, 2011
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kuelekea 2015 tutaona na kusikia mengi sana
     
  15. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #15
    Oct 3, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,834
    Likes Received: 890
    Trophy Points: 280
    JK alikuwa nae ni wa EL.Kwani kupanda ndege wote hadi Dom Kifimbo akapiga chini ilikuwa mchezo.Dhaifu alibebwa tuu ili kuweka kampani kabla hajaona kuwa naye anaweza.
     
  16. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #16
    Oct 3, 2012
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,292
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Kwa kweli uwezekano wa CCM moja 2015 wuth EL candidate haupo! Dhaifu ndo atakayeibadili nchi hii, itakuwa kwa kuweka weak CCM au kwa kuleta katiba ya ukweli, tukose wote style!!
     
  17. christine ibrahim

    christine ibrahim JF-Expert Member

    #17
    Oct 3, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 11,441
    Likes Received: 626
    Trophy Points: 280
    Umemaliza mkuu
     
  18. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #18
    Oct 3, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    Hujui unachoongea wewe..unamjua Lowassa au unamsikia?
     
  19. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #19
    Oct 3, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,555
    Likes Received: 6,183
    Trophy Points: 280
    Nafuata tuu principles of laws of motion na mambo ya genetics na mutatitions!. " Human being are not static!, they are dynamics and hence they change with time"!. My favourate ni EL, kwa vile with bilioni 400 za "safety net", EL now is a liability!, kwa sasa Membe ndie "asset"!, sisi tunacheza na timu ya washindi!.

    "Kwenye politics, hakuna permanent friends or enemies, we only have a common interests!. Mimi interest yangu ni 2015, Taifa letu lipate ukombozi wa kweli wa pili wa Mtanzania!, nili bank on EL kuwa atatupatia ukombozi huo1, now he is a liability akisubiria disposal off, then, its my right not to sail with the sinking ship!. Kama hata Mzee Mwanakijiji anakutajia Membe!, the who are you kubisha!.
    P.
     
  20. Bavaria

    Bavaria JF-Expert Member

    #20
    Oct 3, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 41,373
    Likes Received: 5,940
    Trophy Points: 280
    EL anaweza kuondoka na mtu. Yetu macho.
     
Loading...