Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kamati za bunge na maamuzi ya kwenye TV na magazeti

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by marhaba, Jan 28, 2012.

  1. marhaba

    marhaba JF-Expert Member

    #1
    Jan 28, 2012
    Joined: Apr 5, 2011
    Messages: 583
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Hivi karibuni kumekua na ukaguzi wa mashirika ya umma unaofanywa na kamati ya bunge. Ni kweli kwamba kamati hizo zimefanikiwa kuibua madudu mengi ndani ya mashirika ya umma. Kwa mfano swala la tbs, ila cha kushangaza ni kwamba pamoja na ushahidi wa kamati hizi kutosheleza bado watuhumiwa hawajawajibishwa, zaidi tunaona wakiumbuliwa na kupata vigugumizi tuu mbele ya tv na magazeti. Inapaswa wawajibishwe ili kupisha sheria kuchukua mkondo wake na siyo blah blah tuu za kwenye media. Nawasilisha wadau.
     
  2. M

    Makupa JF-Expert Member

    #2
    Jan 28, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    wakuu hizi kamati zinakurupuka mtathibitisha ninayoyasema kwani wengi ua wajumbe wa hizi kamati uelewa wao mdogo mno hata wale wenye uelewa wanakuwa wanakurupuka tu hawasomi taarifa husika between the lines
     
  3. k

    kiche JF-Expert Member

    #3
    Jan 28, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 456
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Huo ndiyo ukweli wenyewe,uwa wanakurupuka na kuanza kuropoka kwenye vyombo vya habari bila ushahidi wowote!!wengi wao uwezo wao kielimu ni mdogo sana wa kugundua foggery au fraud katika taasisi,hilo ni somo ambalo unatakiwa kukaa shule zaidi ya miaka 3,mtu form 4 anaenda kumkagua dr,ni vichekesho,hivi kweli cheyo ana uwezo wa kukagua mtu!!!!!!!
     
  4. Nsiande

    Nsiande JF-Expert Member

    #4
    Jan 28, 2012
    Joined: Jul 27, 2009
    Messages: 1,649
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    That's why it's in their best interest to enlighten us , Tujue pumba ni ipi na mchele ni upi, short of that sote Tutaingia kwenye blaming bandwagon ni vizuri wanaotuhumiwa wakatumia muda muafaka kutujulisha ukweli, maana mengineyo yanayoibuliwa yanashtua sana
     
  5. k

    kiche JF-Expert Member

    #5
    Jan 28, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 456
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu uwa wanajibiwa kimaandishi then wabunge wanakaa kimya,usifikiri kuwa uwa yanaisha baada ya kuongea kwenye tv,tofauti iliyopo ni kuwa wanaotuhumiwa ni watumishi wa serikali ambao kimaadili hawawezi kwenda kwenye tv kukanusha,lakini wangekuwa wanaruhusiwa ungeona jinsi hizi kamati zinavyochemsha,wabunge wengi hawapo makini.
     
  6. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #6
    Jan 28, 2012
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,273
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Wabunge mara nyingi interest yao ni kuonekana kwenye luninga/ magazetini wakifoka ili wapiga kura wao wawaone kuwa wanafanyakazi hata kama muda mwingi wanakuwa wamesinzia mjengoni!!
     
  7. marhaba

    marhaba JF-Expert Member

    #7
    Jan 28, 2012
    Joined: Apr 5, 2011
    Messages: 583
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    naona kama mnatoka out of topic. Mimi nimetoa mfano wa bw. Charles Elegea wa tbs, vielelezo vyote vinaonyesha ni mwizi, na wabunge walienda hadi china na kujionea, cha kwanza walichotakiwa kufanya ni kumwajibisha kwa kumwachisha kazi, and then hatua nyingine za kisheria ziendelee wakati anatumikia adhabu hata kama ni kumsaspend. Juzi kibaki kamsaspend kigogo mmoja kenya kupisha uchunguzi.
     
  8. B

    Bi Mashavu Member

    #8
    Jan 29, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Suala lililopo hapa ni kwamba hizi kamati hufanya kazi kwa ushabiki uliopindukia ndo maana madai yao yote huishia kwenye Tv! Binafsi sina kumbukumbu sahihi ni nani walishamtuhumu Live kisha hatua zikachukuliwa. Hata hili la Bwana Ekelege hata siamini.
     
  9. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #9
    Jan 29, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,957
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Hii ndio Tanzania. Nchi ya sisi sote ni ndugu.
     
  10. M

    Makupa JF-Expert Member

    #10
    Jan 29, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    hili bwana Ekelege laweza kuwa kweli ila maamuzi mengi hizi kamati zinakuwa zinapoteza muda mfano ni hivi karibuni tu Zittobalinukuliwa akisema kuwa kuna shirika lenye hela za bure hata nyie waandishi mkitaka kwenda kusoma mtapata udhamini asilimi mia moja
     
  11. d

    dada jane JF-Expert Member

    #11
    Jan 29, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 566
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nyie mnaowasafisha pia mmefanya uchunguzi? Au ni yale yale.
     
  12. k

    kiche JF-Expert Member

    #12
    Jan 29, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 456
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu si kwamba tunatoka out of topic,na hakuna anayekataa kuwa hakuna madudu yanayofanyika,kinachosemwa hapa ni kuwa mara nyingi uwa kamati wanachemsha,na hilo la TBS litapata uhakika tu,suala hapa je na hayo madudu licha kuwa ni machache yanayoibuliwa hatua gani zinachukuliwa?Tanzania naona kama hatuna huo utaratibu wa kuwajibishana,suruhisho ni kubadili chama kinachotuongoza,kwa ccm tutabaki kupiga kelele tu,swali hapa je ni chama kipi kinaweza kurudisha nidhamu ya nchi????????????kwa sasa nikienda nje ya nchi naona aibu kujitambulisha kuwa mimi ni mtanzania.
     
  13. Gsana

    Gsana JF-Expert Member

    #13
    Jan 29, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 4,065
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    hawa matapeli wapo wengi,ila hata wanufaika naona wamewageukia wabunge...sasa kama kamati imesema kule japan,singapore,china tbs walishindwa kuonesha wakala wao hapo mbunge kakurupuka?inahitaji awe na PhD ndo amuone wakala?hata ivo bunge halina meno ndo mana naona bora wakae kimya,hata richmond walianza ivo,ila matapeli wakawazid ujanja,yuko wapi mwakyembe!matapeli wamejaa taifa ili.
     
  14. N

    Ngonini JF-Expert Member

    #14
    Jan 29, 2012
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 2,024
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    kamati za wabunge wa ccm hawawezi kuwawajibisha watumishi wa serikali ya ccm hata siku moja. Walimbebea bango jairo kisa aliwakebehi wabunge otherwise na yeye asingeguswa, lakini hata hivyo jamaa bado anakula mshara pasipo kuingia ofsini mpaka leo pamoja na ushahidi wote kumuelemea.

    Wajumbe wa hizi kamati hizi ndo sehemu zao za kupokea hongo kutoka kwa mashirika ya umma yanayoongozwa na mafisadi. Siku hizi wanaongea kwenye tv baada ya kuanza kuumbuana kuwa baadhi yao hupokea hongo.

    Nchi hii hakuna kitu kinanchofanya kazi vyote vimesimama mpka ccm ianguke.
     
  15. ndevu mzazi

    ndevu mzazi JF-Expert Member

    #15
    Jan 29, 2012
    Joined: Nov 6, 2011
    Messages: 606
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Cheyo ni mmoja wa CPA Holders wa mwanzo tz.usiropoke kijana
     
Loading...