Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kamati za bunge mnatuchefua

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mgeni wenu, Feb 16, 2012.

  1. m

    mgeni wenu JF-Expert Member

    #1
    Feb 16, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 3,670
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 280
    Wana JF kila siku tuanaskia madudu,ubadhilifua,Uzembe,Rushwa na Ufujaji wa Mali za Uma na kupotea uadilifu kwa Viongozi ambao unai buliwa na KAMATI za Kudumu Za Bunge,

    Sasa ni Kipi kinachokataza watu hawa kuchuuliwa Hatua? Kwa Niaba ya Wagosi wenzangu Hapa Tanga sasa tumechoshwa na kuskia UOZO usiochukuliwa hatua kwa kuirekibisha au Kuwachukulia Hatua wahusika(MNATUCHEFUA).

    Jamani sasa Basi tumechoka na vikao vyenu visivyo na Hatua za utendaji zaidi ya kutupasha tu Habari,kazi hiyo iacheni Magazeti..
    Hata Maamuzi yenu Bungeni sasa hayana Mashiko na ndo Maana Uchaguzi uliopita watu wengi hawakujitokeza kupiga Kura...
     
  2. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #2
    Feb 16, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    hili nalo neno
     
  3. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #3
    Feb 16, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Sio kamati tuu nimeanza ku question maamuzi ya bunge ..... Richmond kiwira na maremeta yamezikwa kimya kimya... jairo ndo kimyaaa.... ah inachosha.
     
  4. m

    mgeni wenu JF-Expert Member

    #4
    Feb 16, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 3,670
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 280
    Yanakalia tu ze posho
     
  5. W

    We know next JF-Expert Member

    #5
    Feb 16, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 664
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kwa kweli ni hoja! Naomba niwaulize Wabunge wote wa Bunge la Jamhuri wa Muungano wa Tanzania, Ikiwa kazi yenu kubwa ni kuisimamia Serikali kama mnavyofanya kupitia kamati zenu za Bunge na Kamati maalumu za Bunge, Lakini mnapotoa maelekezo kwa Serikali, haitekeleze, Je wajibu wenu ni nini?

    1. Je mtakuwa kama mbwa anayebweka tu na kumwacha mwizi anaiba na kuifilisi Nyumba? Je mtaendelea kupiga makelele tu kupitia hizo kamati zenu?

    2. Ikiwa kama Serikali itakomaa na kila siku inakuja na kuwajibu mambo yenu yanashughurikiwa, mtaendelea kupiga kelele tu?

    3. Wananchi tukitoa hoja ya kuwa, Bunge mmeshindwa kazi yenu hivyo hamna budi kujiuzuru mtasemaje?

    Ukweli kama mtoa mada alivyosema, mnachefua. Kwanini msipige kura ya kutokuwa na imani na Serikali mkianza na Waziri Mkuu?? Hiyo ndiyo hatua inayotakiwa mfikie, lakini mnaendelea kubweka tu kama Mbwa ambaye anamwacha mwizi anachukua vitu yeye anabweka tu. Shame on you. Tupeni jibu hapa Jamvini.
     
  6. MANI

    MANI Platinum Member

    #6
    Feb 16, 2012
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,850
    Likes Received: 868
    Trophy Points: 280
    Umenena mkuu lakini wanaweza kupiga kura ya kutokuwa na imani na serekali hawa?
     
  7. W

    We know next JF-Expert Member

    #7
    Feb 16, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 664
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mkuu ndio tunataka watujibu hapa, si wanapita humu jamvini?? na wengine ni Member? Wajibu tu tuwasikie!
     
  8. m

    mgeni wenu JF-Expert Member

    #8
    Feb 16, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 3,670
    Likes Received: 613
    Trophy Points: 280
    Wabunge tunangoja jibu ebboohh
     
  9. mizambwa

    mizambwa JF-Expert Member

    #9
    Feb 16, 2012
    Joined: Oct 8, 2008
    Messages: 3,970
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Wabunge wapo kimasilahi zaidi, Wanaanzisha Hoja, inajadiliwa hadi wananchi wadanganyika tunasema hili ndilo Buge. Utashangaa itakapofia na kaburi lake halijulikani.

    MIZAMBWA
    INANIUMA SANA!!!
     
  10. Khakha

    Khakha JF-Expert Member

    #10
    Feb 16, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 2,830
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    one third ya wabunge wote ingekuwa ni upinzani serikali ingeliogopa bunge. bunge la sasa wapinzani hata one third hawajafika thats wy serikali haitekelezi maamuzi ya bunge yaloelekezwa kwao na bunge. in short magamba ni mengi bungeni ndo maana serikali inadharau maamuzi ya bunge.
     
  11. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #11
    Feb 16, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    hajui kuwa kamati ni sehemu ya wabunge kupigia posho?
     
  12. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #12
    Feb 16, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kwa unafiki na ubinafsi wa waTZ hakuna wanachokuwa serious zaidi ya kutetea maslahi yao binafsi
     
  13. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #13
    Feb 16, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    mimi huyu manufacturing of teachers aka Baba Mwanaasha ndo ananikera zaidi......

    [​IMG]

    Viongozi wengi wanaotuhumiwa wapo chini ya jurisdiction ya presidency, sasa unategemea Kamati ikishaona madudu, report ikaenda ofisi ya speaker na wizara husika, nani wa ku-act?
     
  14. d

    davidie JF-Expert Member

    #14
    Feb 16, 2012
    Joined: Oct 10, 2011
    Messages: 329
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    bunge la mabundi wengi wao ni walalaji tu full time wanangoja posho tu
     
  15. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #15
    Feb 16, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,303
    Likes Received: 3,091
    Trophy Points: 280
    acheni wenzenu wapige posho
     
  16. Emmani

    Emmani JF-Expert Member

    #16
    Feb 16, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 525
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bunge letu liko kwa masilahi ya chama tawala zaidi na si kwa ajili ya watanzania!!!, Kumbuka spika ni mjumbe wa CC ya chama tawala!!!!
     
  17. m

    mpigilie JF-Expert Member

    #17
    Feb 16, 2012
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 306
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Well said,
    Bunge sasa limekua kama ZE KOMEDY,wabunge wanatemeana mate tu bungeni then nothing is implemented
     
  18. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #18
    Feb 17, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,343
    Likes Received: 1,021
    Trophy Points: 280
    Bunge makini lenye wabunge makini huwa linaangalia hoja badala ya ushabiki wa kichama. Hili letu limekaa kivyama zaidi badala ya hoja za msingi za kitaifa . Kwangu mimi hili si bunge makini. Bunge gani makini mwishoni mwa mwaka jana limepitisha muswada kwa mbwembwe na kejeli lakini baada ya miezi miwili sheria inarudi kwa mabadiliko na Bunge hilohilo linapitisha tena. Huwa hawaoni hoja bali ushabiki ambao ni maumivu kwa commonmwananchi.
     
  19. G

    Godwine JF-Expert Member

    #19
    Feb 17, 2012
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Tulisikia TCRA watu walijisomesha kwa mabilioni ya pesa, tukasikia TBS, tukasikia kwa waziri mkuu, tukasikia nishati na madini na tunaendelea kusikia kamati za bunge zikipiga kelele za wizi lakini sijasikia watu wanaofikishwa kwenye vyombo vya sheria. je tumekuwa taifa la kupiga kelele tu bila kufanya kitu? kama ndio hivyo basi hakuna sababu ya kuwa na kamati za bunge wala bunge lenyewe kama sheria kwa wakosaji hazichukui mkondo wake
     
  20. k

    king11 JF-Expert Member

    #20
    Feb 17, 2012
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 328
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    se​rikali na bunge ni kitu kimoja ni mchezo wa kuigiza tu
     
Loading...