Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kamati ya Ngwilizi yawatia hatiani Prof. Muhongo na Eliakim Maswi, yawasafisha Zitto na wenzake!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mwikimbi, Oct 16, 2012.

  1. M

    Mwikimbi JF-Expert Member

    #1
    Oct 16, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,728
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Tuliwahi kuandika hapa jamvini kuwa mwishoni mwa siku ZITo ataibuka mshindi, someni nnipashe leo. sakata la wale wabunge wanaotuhumiwa kula rishwa sasa ni wazi limefikia mwisho, na badala yake PROFESA NA MWASWI ndo watuhumiwa wa kwanza kwa kupindisha taratibu za manunuzi.

    Ni vema wananchi kuwaelewa viongozi wao, hasa wanapotaka kuugeuza ukweli kuwa uongo ili kushangiliwa. nani asiyejua kuwa nchi ipo kwenye mgao mkali wa umeme? lakini wafanyakazi waTanesco wameonywa kuwa endapo mtu atasema ukweli kuhusu mgao unaondelea atafukuzwa kazi.

    Nchi ya waongo wanaoishi kwa kusema uongo, hata profesa anakuwa sehemu ya uongo!!!!
     
  2. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #2
    Oct 16, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo wewe unamuamini ngwilizi sio?
     
  3. r

    raymg JF-Expert Member

    #3
    Oct 16, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 845
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa Maswi cna shaka but Mhongo mbona mapena sana?
     
  4. K

    Kibagata JF-Expert Member

    #4
    Oct 16, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 771
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    We mkuda. hii habari ya kidaku. Soma mwenyewe na comment mwenyewe.
     
  5. JIULIZE KWANZA

    JIULIZE KWANZA JF-Expert Member

    #5
    Oct 16, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 2,574
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Fanya tafiti za kina kwanza
     
  6. T2015CCM

    T2015CCM JF-Expert Member

    #6
    Oct 16, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 7,540
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 133
    Hapa tanzania ndipo msemo huu unafanyakazi:" MKUKI KWA NGURUWE KWA BINADAMU MCHUNGU" Serikali inapounda kamati inakuwa siyo huru, lakini BUNGE linapounda kamati kujichunguza kamati hiyo inakuwa huru kweli kweli. Hivi matokeo ya kamati hii yanakubaliwa kuwa ni sahihi kwa sababu imetenda haki? kwa kuwa watuhumiwa walikuwa si wa chama kimoja? au watanzania sasa tumeshakuwa mazezeta wa kuwamini kuwa kila lisemwalo na wabunge ni sahihi? Binafsi ningefurahi kama ingeundwa tume nje ya Bunge ili tuone kama itakuja na majibu yanayofanana.
     
  7. M

    Mwikimbi JF-Expert Member

    #7
    Oct 16, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,728
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    he! sasa umeshaambiwa chanzo ni gazeti la nipashe, kanunue gazeti au azima then ndo ujue ukweli, sasa kuniita mkuda kwan i miye ndo nilikuwa mwanakamati? tatizo mnataka kuambiwa uongo,sasa ngwilizi kaupata ukweli hamuamini. siku mtakaposikia kuwa magufuli ni mla rushwa namba wani kupitia taasisi za umma kama SUMAJKT, TBA NDO HAMTAAMINI KABISAAAAA
     
  8. M

    Mwikimbi JF-Expert Member

    #8
    Oct 16, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,728
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    wewe ndo mkuda au kuwadi wa mafisadi wanaojiosha kwa kuwachafua wengine
     
  9. T2015CCM

    T2015CCM JF-Expert Member

    #9
    Oct 16, 2012
    Joined: Sep 13, 2012
    Messages: 7,540
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 133
    Hata ripoti yenye ukiisoma unaona inamtaja sana Maswi na siyo Mhongo, na hapa ndo ubabaishaji wa kamati hii unapoanza kuonekana.
     
  10. i

    ingwe Member

    #10
    Oct 16, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tanganyika ya wadanganyika, hizo nguzo zinazotolewa na kupelekwa Mombasa na kurudi nazo wamezingelea au wameishia kubwabwaja tu kuhusu kanuni na sheria za manunuzi? Tangu mwanzo tulijua kuwa walikiuka hizo kanuni za kifisadi lakini kwa maslahi mapana ya umma. Bei ya kulipia nguzo moja ya umeme ilikuwa shilingi ngapi kabla ya Maswi na Profesa kuingia wizarani na sasa ni shilingi ngapi?
    Kamati ya Ngwilizi, huyu ambaye ana hekaru kule Lushoto pamoja na Ben? I will be the last to trust them.
     
  11. Crucial Man

    Crucial Man JF-Expert Member

    #11
    Oct 16, 2012
    Joined: Jan 11, 2011
    Messages: 3,029
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    Hii nayo ni drama nyingine.manake hapo mhando na wenzeke watasafishwa .
     
  12. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #12
    Oct 16, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    Ndugu zangu niliandika hapa jukwaani jinsi William lukuvi kwa kusaidiana na maswi walitengeneza zile tuhuma ili kuondoa concentration ya nini kijadiliwe kwenye bajeti ya nishati, na walifanikiwa sana, ni kweli kuna wabunge wanafanya biashara na tanesco wapo, taarifa imewataja na Bahati nzuri,wote ni ccm. Kamati haijathibitisha rushwa yeyote na badala yake inayeonekana alikula rushwa ni maswi , kwa nini aliondoka akaenda mlango wa nyuma akaipa zanuni kampuni ya puma kisa Ina bei ndogo bila kuziuliza kampuni zingine ukizingatia kuwa hapo awali puma alibid kwa bei kubwa? Sasa wameumbuka wakiwamo waliotaka kushambulia Akina zitto kisa tu wanasema sheria ifuatwe, nimeongea na j Mushi , nitaiweka hiyo taarifa ya bunge hapa wiki hii.
     
  13. mtwana

    mtwana JF-Expert Member

    #13
    Oct 16, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 393
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 45
    KWani Profesa ni nani asiseme uongo
     
  14. Azipa

    Azipa JF-Expert Member

    #14
    Oct 16, 2012
    Joined: Mar 19, 2012
    Messages: 1,068
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Haya magazeti nayo siku hizi hayaaminiki. Yanaandika habari za mtaani. Mfano vyombo vingi vya habari vya Kenya viliweka habari ya balozi wa Tanzania kufukuzwa Malawi

    Hata hivyo kusema ukweli nimeanza kumstukia prof Muhongo. Alitoa ahadi ya wiki mbili kufanya mapitio ya mikataba kisha umma ujulishwe. Mwezi unaisha bila bila
     
  15. Azipa

    Azipa JF-Expert Member

    #15
    Oct 16, 2012
    Joined: Mar 19, 2012
    Messages: 1,068
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kwahilo mimi bado niko upande wa Maswi. Kama nakumbuka alisema sheria hiyo ya manunuzi inampa uhuru wa kufanya maamuzi yenye maslahi kwa taifa. Sasa kama bei imepunguzwa tatizo lipo wapi?
     
  16. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #16
    Oct 16, 2012
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,766
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    Tuangalie na history, hivi sakata la Mtungi na Maswi pale UDSM mwaka 1994 nani alikuwa mkweli na kusimamia haki ya wengi? Na alipokuwa wizara ya TAMISEMI record zinasemaje? Na pale Ministry of Finance ilikuwaje? Kama kote ni safi, iweje kwenye nishati awe mchafu?! Mbona wengi wanaopitia wizara ya nishati wanageuka au ni wachafu? shida ni wao au wenye nguvu walionyuma ya pazia?
     
  17. Azipa

    Azipa JF-Expert Member

    #17
    Oct 16, 2012
    Joined: Mar 19, 2012
    Messages: 1,068
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Pamoja sana, mkuu
     
  18. M

    Makupa JF-Expert Member

    #18
    Oct 16, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Profesa ni msomi hawezi sema uongo
     
  19. mtwana

    mtwana JF-Expert Member

    #19
    Oct 16, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 393
    Likes Received: 82
    Trophy Points: 45
    Unajidanganya ukweli na uongo inatokana na mazingira utayokutana nayo sio suala kua Profesa wala nini mimi naamini aliyekua hajawai kudanganya ni mmoja tuuuuuuuuuuuuuu
     
  20. T

    Tata JF-Expert Member

    #20
    Oct 16, 2012
    Joined: Dec 3, 2009
    Messages: 4,240
    Likes Received: 167
    Trophy Points: 160
    Hivi hakuna mgongano wa maslahi kwa wabunge kuwa wajumbe wa kamati inayochunguza tuhuma dhidi ya wabunge wengine wa bunge hilohilo? Hii kisheria imekaaje? Haki inaweza kutendeka au kuonekana kuwa imetendeka katika mazingira kama hayo?
     
Loading...