Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kamati ya nchimbi batili,mwenye mamlak ni raisi-tls

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by nguluvisonzo, Sep 15, 2012.

  1. n

    nguluvisonzo JF-Expert Member

    #1
    Sep 15, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 487
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Chama cha Tanganyika Law Society(TLS) - kamati hiyo iliyoundwa na NChimbi ni batili kulingana na sheria,misingi ya uundaji wa tume au kamati kuchunguza tuhuma za mauaji yaliyofanyika katika mazngira yasiyoeleweka,inapaswa kufanywa na rais siyo mamlaka nyingine. hii ni sharia ya 2000sheria hiyo imempa mamlaka waziri wa sheria katiba na sheria kuunda kamati yenye wajumbe kutoka mahakama za wilaya,kisha wajumbe hao ndiyo wenye dhamana ya kuchunguza malalamiko yote yanayohusiana na muaji,chombo hicho taarifa yake inaweza tumika ushahidi mahakamani baada ya kuwasilishwa kwa mwendesha mashitaka wa serikali.

    Kwa taarifa hii viongozi wetu wanaamka toka vitandani mwao na kurukia mambo badala ya kuwasiliana na wahusika kwa ushauri wa kiufundi,nina imani haya yalimtoka tu Nchimbi kwa kuwa ni mbumbumbu wa sheria,Pia hata mwanasheria mkuu anaogopa kumshauri kwa kuwa atkuwa anamuumbua au na yeye hajui sheria.

    Hongera Tundu Lisu kwa kuliona mapema na kufanya wenzako wa taaluma yako kukaa chini na kuipekua sheria husika.

    Jaji Ihema unaonyesha ni namna gani unavyodhihilisha maneno ya Tundu Lishu juu ya ujaji wenu kuwa ni wa magumashi mtupu,kama sio hivyo tueleze taarifa yako inanguvu gani kisheria?

    Ahsante sana Raisi wa TLS FRANCIS STOLA kwa taarifa yako kwa umma kwa kukazia malalamiko ya Tundu Lisu.

    Rais JK hili ni somo la kuangamiza nguvu ya muhimili wa mahakama kwa kututeulia watu wasiokuwa na uwezo,jiulize ni kwanini Rufaa ya Lema kuna mabadiliko? mahakama imeogopa baada ya Lema kumuongeza Tundu Lisu jaji Mkuu kaingia ili kulinda maslai mtawala wake kwa kuwa anamaslai na kesi hiyo. hii ni aibu kubwa katika idara ya mahakama baada ya kuwa na baadhi ya majaji kuwa vihiyo.

    Mungu isaidia Tanganyika yetu na balaa hili.
     
  2. C

    Concrete JF-Expert Member

    #2
    Sep 15, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 3,608
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Safiiiii safi sanaaa!!
    Haya ndio tunayataka, tutumie nafasi na usomi wetu kuwaumbua watawala wetu wabovu.

    Tusikubali kupelekwapelekwa kama kuku, dawa ni kuhoji kila kitu chenye kutia mashaj
    ka.
     
  3. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #3
    Sep 15, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    hii nchi haiendeshwi kwa sheria..kwani mlikua hamjui hilo
     
Loading...