Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kamati ya Bunge yamweka kitimoto Anne Kilango; Ni kuhusiana na tuhuma za Rushwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Aug 13, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Aug 13, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    *Ahojiwa na Kamati ya Bunge kwa saa mbili
    *Ni kuhusiana na tuhuma za rushwa

    Mtanzania | JUMAPILI, AGOSTI 12, 2012 | NA MWANDISHI WETU

    HATIMAYE Mbunge wa Same Mashariki (CCM) na Makamu Mwenyekiti wa Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Miundombinu, Anne Kilango, juzi amehojiwa karibu saa mbili kutokana na tuhuma mbalimbali za rushwa zinazomkabili.

    Habari za kuaminika ambazo MTANZANIA Jumapili imezipata kutoka mjini Dodoma, zinasema Kilango aliitwa mbele ya Kamati Ndogo ya Bunge, iliyoundwa na Spika wa Bunge, Anne Makinda kuchunguza tuhuma za rushwa zinazowakabili wabunge mbalimbali.

    Kamati hiyo, ambayo inaongozwa na Mwenyekiti Brigedia Jenerali mstaafu, Hassan Ngwilizi, ilimhoji Kilango kuhusiana na madai ya kupokea rushwa katika mradi wa ujenzi wa gati namba 12 katika Bandari ya Dar es Salaam.

    "Kama unavyosema ni kweli, juzi ameitwa mbele ya kamati kuja kutoa maelezo yake, kwa sababu amekuwa akihusishwa na tuhuma hizi kwa muda sasa… kama unavyojua yeye ni Makamu Mwenyekiti wa Kamati ya Bunge ya Miundombinu.

    "Tuliona ni mtu muhimu mno kwetu, kwa kweli alitupatia ushirikiano mzuri kwa kile anachokijua… sasa mambo mengi siwezi kuyasema ndugu yangu," kilisema chanzo chetu.

    "Moja ya masuala makubwa tulilomhoji ni kuhusiana na tuhuma za rushwa katika ujenzi wa geti namba 12 katika bandari ya Dar es Salaam, pia tulimhoji juu ya yeye kutajwa kupokea rushwa na kumtetea aliyekuwa Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Umeme Tanzania (TANESCO), William Mhando.

    "Kama utakumbuka Kilango ni mmoja wa wabunge ambao wanadaiwa kumtetea kwa nguvu zote Muhando, wakati anasimamishwa pale TANESCO… tumepata maelezo yake, lakini nakushauri ndugu yangu uwe na subira wakati huu ambao kamati inaendelea na kazi yake," kilisema chanzo chetu.

    Habari zinasema, pia Kilango anadaiwa kuwa mstari wa mbele kumtetea Katibu Mkuu wa Wizara ya Nishati na Madini, Eliakimu Maswi, kuwa hakupokea rushwa kutoka kwa moja ya makampuni makubwa ya kuagiza mafuta kutoka nje ya nchi (majina tunayo).

    Kamati hiyo, inaundwa na Mwenyekiti Brigedia Jenerali Hassan Ngwilizi, ambaye pia ni Mbunge wa Mlalo (CCM), wajumbe wengine ni Kapteni John Chiligati (Manyoni Mashariki-CCM), Riziki Omar Juma (Viti Maalum-CUF), Said Arfi (Mpanda Mjini-Chadema) na Gosbert Blandes (Karagwe-CCM).
     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    Aug 13, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145

    Hivi Anne Kilango Malecela alikuwapo kwenye List ya Wabunge waliokuwa wanakula na Tanesco?

    Au wanampakazia tu, sababu ya kujiingiza UWT??

    Sizijui SIASA za CCM lakini wanajua kuruka ruka kama Sungura na kumuangusha mtu mwingine kabisaa na kuacha

    Fisadi bobea palepale...
     
  3. Kunta Kinte

    Kunta Kinte JF-Expert Member

    #3
    Aug 13, 2012
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 3,550
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Sasa hii habari inachanganya, inasemekana kwamba Muhando alikuwa anshirikiana na makampuni ya kuuza mafuta wakati Maswi alipingingana nao, sasa haiwezekani mtu ukawatetea Muhando na Maswi kwa pamoja!!- labda nisaidiwe tafadhali
     
  4. p

    politiki JF-Expert Member

    #4
    Aug 13, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,313
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    siwezi kushangaa kuhusu anna kilango kula rushwa kwani utetezi wake wa wala rushwa hauwezi kuwa wa hivi hivi kama angelikuwa ni mtu basi asingeliwatetea wahusika bali angeomba uchunguzi rasmi ndio uwatete wahusika kwa kuwaclear
    na siyo yeye kusimama na kutetea vitu ambavyo hata ukimwambia mtoto mdogo anaelewa kuwa kuna rushwa imeliwa.
     
  5. k

    kayumba JF-Expert Member

    #5
    Aug 13, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 655
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Hata kama sababu za kutajana kwa wale waliokula rushwa itakuwa ni chuki za kisiasa lakini jamii itafaidika na chuki hizo. Ikumbukwe na EPA walitajana baada ya chuki zao binafsi nasi tukajua kilichokuwa kinaendelea.

    Kama ninavyosema siku zote, Hakuna mbunge wa CCM anayepinga Ufisadi kutoka rohoni. Ukiona mwanaCCM anapinga ufisadi ujue kakosa mgao au anayenufaika na mgao ni mbaya wake katika siasa zao za makundi. Nitaendelea kuamini hivyo mpaka pale watakapobadilika!
     
  6. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #6
    Aug 13, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wabunge ambao wako kwenye hizi kamati 98% ni wala rushwa so sio wanamkamata mmoja mmoja wakamate wote hizo kamati zote zivunjwe kama baraza la mawaziri linabadilishwa kwann hizo kamati zisibadilishwe?
     
  7. Mzalendo Mkuu

    Mzalendo Mkuu JF-Expert Member

    #7
    Aug 13, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 722
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kilango alikuwa mpiga kelele sana mpaka akapata tuzo ya USA ya Mwanamke JASIRI. Leo Anna Kilango siye yule wa mwanzo amekuwa hana msimamo na mtetezi wa wezi. Hatujui kama kavuta mshiko lakini tunapata picha kuwa YAWEZEKANA:
     
  8. Mohamedi Mtoi

    Mohamedi Mtoi R I P

    #8
    Aug 13, 2012
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,326
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 0
    Huyo mama si inasemekana hata pesa za fungate lake yeye na baba yake le mutuz walipewa na fisadi wa EPA? Anaitwa nani kumbe yule jamaa aliye tajwa na Sofia mnyama pale bungeni?
     
  9. ugolo wa bibi

    ugolo wa bibi JF-Expert Member

    #9
    Aug 13, 2012
    Joined: Jul 16, 2012
    Messages: 1,166
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Anne kilango,Olesendeka..walikuwa ni wapiga kelele sana.......teh teh teh teh
     
  10. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #10
    Aug 13, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    jaman me hata simuon msafi wa kumkagua mwenzie hapo,,,,woote wachafu na ndio maana hawataki live show pale dodoma
     
  11. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #11
    Aug 13, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    si malaika yule,ukumbuke kuwa aliwah kutajwa siku za nyuma kwa biashara ya unga kinondoni
     
  12. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #12
    Aug 13, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    ni uchafu na uchochezi wa gazeti la mtanzania kwa kutumiwa na sophia simba ili kumharibia anne kilango sioni stori hapa zaidi ya ukanjanja
     
  13. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #13
    Aug 13, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Wajumbe woooote, ila Chiligati!? Sijui!
     
  14. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #14
    Aug 13, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
     
  15. K

    Kidzude JF-Expert Member

    #15
    Aug 13, 2012
    Joined: Jul 14, 2011
    Messages: 1,774
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    mazee kajengo ketu pale moroco kanaleta problemae, bado pale karibu na mnzi. la sivyo chi chi em itageuzwa limited coy
     
  16. t

    tenende JF-Expert Member

    #16
    Aug 13, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 6,561
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135

    jitu tapeli au?
     
  17. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #17
    Aug 13, 2012
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Gutter Politics
     
  18. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #18
    Aug 13, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,539
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    Siasa zimefika mahali pake...kazi ipo
     
  19. K

    Kidzude JF-Expert Member

    #19
    Aug 13, 2012
    Joined: Jul 14, 2011
    Messages: 1,774
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Bahati mbaya mamaangu Anne hana watu humu maana tukianza action zetu za utotoni nani atasimama. Mbinu za UWT hizi maana imekuwa issue ili aonekana hafai. Basi kati ya waovu hutu aweza kutibu na kubadilika na kuwa mwema.
     
  20. Edmond

    Edmond JF-Expert Member

    #20
    Aug 13, 2012
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 364
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Duh pesa sabuni ya roho bana, hata ninyi wote wachangiaji humu mkidakishwa hizi kelele mnazopiga hapa jukwaani mtatulizana mwenyewe, nani asiyependa hela bana?
     
Loading...