Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kamati ya bunge Huduma za Jamii yakataa bajeti ya Wizara ya Afya

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Jackbauer, Jun 10, 2012.

  1. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #1
    Jun 10, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    Kamati imesema bajeti haijakidhi viwango. Bajeti hiyo haijazingatia makubaliano ya Abudja yanayotaka bajeti ya afya kuwa angalau 15% ya bajeti ya serikali.

    Pia bajeti haijaonyesha ongezeko kwenye maslahi ya watoa huduma hasa madaktari.

    Wizara imetakiwa kuongeza fedha kwa ajili ya ununuzi wa madawa.

    Source: ITV
     
  2. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #2
    Jun 10, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    nina uhakika haya ni matokeo ya kupuuza madai ya watendaji(madaktari ) ambayo yaliimbwa sana katika migomo miwili iliyopita.
     
  3. T

    TEMILUGODA JF-Expert Member

    #3
    Jun 10, 2012
    Joined: Feb 11, 2012
    Messages: 1,368
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kwanza namshukuru Mungu,

    WILLIAM MGIMWA ASIJITETEE KWA UGENI WAKE KWENYE WIZARA HII,BAJETI Ya 2012/2013 ni bomu kuliko zote zilizowahi kutokea kwa miaka yote 50 iliyopita.

    NAFURAHI KWA MGIMWA KUANZA KUKIONA CHA MOTO, ili apone akubaliane na Zitto ili bajeti ya upinzani itumike.
     
  4. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #4
    Jun 10, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    bajeti za copy n paste ndio madhara yake haya.kwa nini wamesahau kuwa miezi kadhaa nyuma kulikuwa na mgomo wa madaktari ambao baadhi ya madai yake yalionekana ni magumu kutejelezeka kwa sababu ya bajeti?hii ni dharau kwa wananchi na kada ya afya.
     
  5. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #5
    Jun 10, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,053
    Likes Received: 384
    Trophy Points: 180
    mkuu hiyo ni mbinu ya kutokea pale madaktari watakapogoma. Eti bunge linashughulikia. Mark my words
     
  6. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #6
    Jun 10, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,571
    Likes Received: 153
    Trophy Points: 160
    Usiku hawatabadili maamuzi na kuikubali?
     
  7. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #7
    Jun 10, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    mgomo unaokuja ni mkubwa na hautakoma kwa maneno ya 'tunashughulikia' au tupeni muda.muda wa miezi sita ni mwingi,kama srikali ilikuwa na nia ya dhati ya kushughulikia swala hili ingeonekana kwenye bajeti.
    Eti chanjo ya homa ya ini itatolewa kwa awamu!huu ni uhuni lazima ukomeshwe.
     
  8. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #8
    Jun 10, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    two weeks to decide!
     
  9. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #9
    Jun 10, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,062
    Trophy Points: 280
    mwaka huu kazi wanayo watapangua mawaziri mpaka kila mtanzania ataonja uwaziri
     
  10. Gwalihenzi

    Gwalihenzi JF-Expert Member

    #10
    Jun 10, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 5,067
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Nadhani ulitaka kusema kila mwanamagamba!
     
  11. B

    Bob G JF Bronze Member

    #11
    Jun 10, 2012
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 2,353
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Watanzania sasa wanatakiwa wajue kwamba serikali inachezea uhai wetu, na ndio maana madaktari wametishia kugoma
     
  12. Mtu Mzima

    Mtu Mzima JF-Expert Member

    #12
    Jun 10, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 379
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Tanzania hakuna bunge. Kama unategemea chochote toka kwa hao wagonga meza utapoteza rasilimali muda.
     
  13. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #13
    Jun 10, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    ccm imetumia milioni 200 kwenye mkutano wao wa jangwani.fedha hii inaweza kulingana na bajeti ya dawa na vifaa tiba vya hospitali ya halmashauri mbili za wilaya kwa miezi kumi.
     
  14. F

    FJM JF-Expert Member

    #14
    Jun 10, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Bado sijalewa mantiki ya kamati za bunge kupitia bajeti siku chache kabla ya bajeti kusomwa bungeni! Kama wanakataa bajeti leo Wizara itafanya nini kwa muda huu uliobakia ukizingatia watu wako njiani kuelekea Dodoma?
     
  15. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #15
    Jun 11, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    yawezekana wizara ya afya iliyajua madudu waliyofanya na hivyo kuchelewesha makusudi wakisubiri kuhonga.
     
  16. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #16
    Jun 11, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,053
    Likes Received: 384
    Trophy Points: 180
    mkuu shida nyingine ni baadhi ya madaktari ni traitors. Hili litatatuliwa vipi?
     
  17. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #17
    Jun 11, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    traitors hawakosekani lakini kitu kizuri ni kuwa wengi wanaunga mkono!
     
  18. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #18
    Jun 11, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    hahahahaaaa,,,,,,nausubiri ingawa sina kadi ya chama
     
  19. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #19
    Jun 11, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    ZIMA MOTO,,,,,,hii terminology si ngeni kwenu
     
  20. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #20
    Jun 11, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    sasa hivi naona karibia kila wizara bajeti zao zinakataliwa na hizo kamati husika...hizi wizara zinalipua lipua tu bajeti zao huko bungeni safari hii lazima kieleweke
     
Loading...