Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kamati ya bunge - hadidu rejea issue ya Jairo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mp Kalix2, Aug 26, 2011.

  1. M

    Mp Kalix2 JF-Expert Member

    #1
    Aug 26, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 4,444
    Likes Received: 545
    Trophy Points: 280
    Up dates:
    Makinda alisema kamati hiyo itafanya kazi kwa kuongozwa na hadidu tano za rejea ambazo ni kuchunguza utaratibu uliobainika wa kukusanya fedha kwa ajili ya kukamilishwa kwa uwasilishaji wa Hotuba za bajeti za wizara bungeni na kwamba, hadidu hiyo ya kwanza itakuwa na vipengele vitatu.
    Vipengele hivyo ni pamoja na kuchunguza uhalali wa utaratibu huo kisheria na kwa mujibu wa kanuni, iwapo fedha hizo huwa zinakasimiwa katika bajeti husika pamoja na matumizi halisi ya fedha zilizokusanywa.
    "Hadidu rejea ya pili ni kupitia taarifa ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali kuhusu uchunguzi alioufanya kuhusiana na agizo la Katibu Mkuu wa Wizara ya Nishati na Madini kuchangisha fedha taasisi zilizo chini ya Wizara hiyo kwa ajili ya kufanikisha uwasilishaji wa Bajeti ya Wizara hiyo Bungeni," alisema Makinda na kuongeza:
    "Hadidu rejea ya tatu ni kuchunguza mfumo wa Serikali kujibu hoja zinazotolewa bungeni na taratibu za kuarifu Bunge matokeo ya utekelezaji wa hoja hizo".
    Makinda alisema hadidu rejea hiyo ya tatu ina vipengele viwili ambavyo ni kuchunguzwa kwa usahihi wa utaratibu uliotumiwa na Katibu Mkuu Kiongozi kwa suala la Jairo na kubaini iwapo utaratibu huo umeathiri dhana ya haki na madaraka ya Bunge.
    Aliitaja hadidu ya rejea ya nne kuwa ni kuangalia nafasi ya Mamlaka ya Uteuzi kwa ngazi za Makatibu Wakuu katika kushughulikia masuala ya nidhamu ya anaowateua na ya mwisho inawaelekeza wajumbe wa Kamati hiyo kuangalia mambo mengine yoyote yenye uhusiano na uchunguzi huo.
    Source:Raia mwema.
     
  2. M

    MWananyati Senior Member

    #2
    Aug 26, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 135
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nafikiri hapa ni kitovu cha fikra za maendeleo. Yawezekana kuna suala ulitaka kulisema, lakini umeshindwa kuliweka vizuri. NAKUSHAURI u-revise thread yako kuanzia kwe TITLE mpaka CONTENTS.

    Sio wazo lolote linalokujia kichwani una-post hapa jamvini, fikiri kwanza
     
  3. yutong

    yutong JF-Expert Member

    #3
    Aug 26, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 1,607
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Hapa inabidi kufikiria si kwa kutumia masabuli
     
  4. Felixonfellix

    Felixonfellix JF-Expert Member

    #4
    Aug 26, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 1,682
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    zianike mkuu
     
  5. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #5
    Aug 26, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Huyo David Jairo asikae bure wkt analipwa mshahara bure, NASHAURI APEWE VIPINDI VYA HESABU KATIKA SHULE MOJA YA SEKONDARI AFUNDISHE!
     
  6. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #6
    Aug 26, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,789
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    sasa kama kamati inayoundwa majina yanatoka ikulu tutarajie nini hata kama watapitia michango ya humu JF?
     
  7. M

    Mp Kalix2 JF-Expert Member

    #7
    Aug 26, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 4,444
    Likes Received: 545
    Trophy Points: 280
    Uhuru wa kutoa maoni au mawazo unao,lakini ungeonyesha wapi pana mapungufu ungeonekana wa maana na kunipa imani kuwa hilo unalo amini kuwa hapa ni Kitovu cha fikra za maendeleo na kuwa hoja ninayotaka kuijenga haina Mantiki.
     
  8. m

    mkolosai JF-Expert Member

    #8
    Aug 26, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 566
    Likes Received: 112
    Trophy Points: 60
    Akafundishe wakati ana stress? Atawachangisha pesa wanafunzi ili watoe rushwa kufaulu mitihani. Mtoa mada rekebisha title. Lakn PM hana hoja hapo. Wakuhojiwa ni
    1.Jairo
    2.Luhanjo
    3.Ngeleja
    4.Ludovick Utou(CAG)
    5.Wafanyakaz wote waliosukuma gari lake jairo.
    6.Edward Hosea(PCCB)
     
  9. M

    Mp Kalix2 JF-Expert Member

    #9
    Aug 26, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 4,444
    Likes Received: 545
    Trophy Points: 280
    Suala la Kamati kufanya mahojiana live mbele ya Umma itaijengea Imani kubwa Kamati na Bunge kwa ujumla wake kama wawakilishi wa kweli wa wananchi,kuliko kufanya shughuli za kuwa hoji walioshiki kwenye issue hii ya Wizara ya Madini na Nishati nyuma ya pazia, mwisho watakuja na taarifa fupi "Mengine tumeamua kuyaweka Kapuni iliwenzetu wasi Umbuke"
     
  10. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #10
    Aug 26, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    kazi kubwa ya kamati ni kuweka uwazi iliiaminiwe na suala la kuhoji watuhumiwa/ mashahidi hadharani ndiyo utakuwa msingi wa kuanika ukweli. Hata mahakama zinztumia utaratibu huo wa kuendesha kesi labda kuwe na sababu maalum. kwahiyo si jambo geni kwenye ufuatiliaji /utafutaji wa haki.
     
  11. BPM

    BPM JF-Expert Member

    #11
    Aug 26, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,765
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    cdhani kama kamati hiyo itapata kitu kilicho sahihi na kutupatia
     
  12. Khakha

    Khakha JF-Expert Member

    #12
    Aug 26, 2011
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 2,830
    Likes Received: 228
    Trophy Points: 160
    hivi ni mtaalamu wa geometry na aljebra kumbe? Asije akawafundisha watoto 2+2=5 bure akatuharibia watoto. Akili yake imeshabobea kwenye hesabu za kifisadi.
     
  13. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #13
    Aug 26, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Wacha kamati ifanye kazi yao. Tuondolee pumba hapa. Kwa hayo uliyoyaandika ndio umeona umeandika ya maana sana?

    Pale bungeni kuna watu tuliowachagua na tunawaamini.
     
  14. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #14
    Aug 26, 2011
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,623
    Likes Received: 9,199
    Trophy Points: 280
    Nchi hii usishangae huku nyuma Naibu katibu mkuu wa Nishati na Madini anachangisha milioni 20 kila idara kwa ajili ya kufanya lobbying kwa kamati ya kumchunguza Jairo. Nchi hii ndivyo ilivyo. JK alishasema "Ukitaka kula shurti uliwe"
     
  15. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #15
    Aug 26, 2011
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,623
    Likes Received: 9,199
    Trophy Points: 280
    Zomba bwana! kila nisomapo maandishi yako unaniacha hoi kweli kweli. Waambie mkuu, wapo watu makini na tunaowaamini mle mjengoni kama vile; Mhe John Komba, Maji Marefu (Profesa huyo), Livingstone Lusinde, Lameck Airo nk nk, maana ni wengi tuu bila kutaja vile viti spesheli.
     
  16. Mathias Byabato

    Mathias Byabato Verified User

    #16
    Aug 26, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 861
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Wajumbe wa kamati ni
    .1 Injia makani

    2.Blandes
    3.Nape
    4,KHALIFA
    5,Humbula
     
  17. Aggrey86

    Aggrey86 JF-Expert Member

    #17
    Aug 26, 2011
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 856
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nawatakia kheri wanakamati wote walioteuliwa wawe wazi na wakweli Mungu awatangulie!
     
  18. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #18
    Aug 26, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,049
    Likes Received: 3,601
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    naunga mkono hoja, ingawa utarishi ndio saizi yake.
     
  19. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #19
    Aug 26, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,049
    Likes Received: 3,601
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    wewe zoba unajivunia mdunge kama lukuvi! eti tumewachagua! anayeweza kusema hivyo ni kiravu na hakimu makame ambao wanaandamwa na laana kama ya shetani, hata wakitubu hawasamehewi!!!!!!
     
  20. M

    Mp Kalix2 JF-Expert Member

    #20
    Sep 2, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 4,444
    Likes Received: 545
    Trophy Points: 280
    "Aliitaja hadidu ya rejea ya nne kuwa ni kuangalia nafasi ya Mamlaka ya Uteuzi kwa ngazi za Makatibu Wakuu katika kushughulikia masuala ya nidhamu ya anaowateua na ya mwisho inawaelekeza wajumbe wa Kamati hiyo kuangalia mambo mengine yoyote yenye uhusiano na uchunguzi huo."Source Raia Mwema.
    Kwa Mtazamo wangu hapa ndipo kwenye Shughuli kubwa ambayo kamati inatakiwa kuifanyia kazi ili pesa za walipa Kodi iweimetuka vilivyo;Tunataraji waheshimiwa hawa watazingatia na kuitumia nafasi hii adimu na muhimu waliyopewa kuimarisha Muhimili wa Bunge na Kuonyesha kuwa hii Ndiyo Taasisi yenye kusema na kuamua na Kusimamia Serikali kwa Niaba ya Watanzania kufanya hivyo itatuondolea madudu kama haya ya Kagoda,Kiwira,Radar etc.
    Katika kufanya hivyo tunategemea Kamati itakuja na mapendekezo muhimu ya namna Taasisi ya Rais(Ikulu)inavyotakiwa kusimamiwa na Bunge.
    Katikati kufanya hivyo tunataraji Kamati kufanya yafuatavyo;
    -kuwa uteuzi wa Katibu Mkuu Kiongozi lazima uridhiwe na Bunge kama ilivyo wa Waziri Mkuu.
    -kuwa uteuzi wa Wakurugenzi wote wa Taasisi ya Umma lazima uridhiwe na Bunge.Mfano PCCB,TANAPA,TRA,CAG,Jaji Mkuu,Mkuu wa Majeshi,UWT,DPP;etc
    -Kuwa Utumishi wa Wateule hawa Lazima uwe wa ukomo wa Miaka Minne na Kama Bado wanahitajika taratibu za mwazo inazingatiwa upya
    -Kuwa Bunge linakuwa na Mamlaka ya kupiga kura ya kutokuwa na imani dhidi ya Mteule yeyote wa taasisi ya Uraisi na kura yoyote inayozidi nusu ya Wabunge wa Majimbo inaheshimiwa .
    Nawasilisha.
     
Loading...