Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kamati Teule ya Bunge Iundwe kuhusu Kashfa ya Rada

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Jul 6, 2011.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Jul 6, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Ili tuweze kuwachukulia serious watawala wetu na hasa wabunge wetu kwenye suala la rada wakati umefika kwa Wabunge wote kukubaliana kuunda Kamati Teule ya Bunge ambayo itafanya uchunguzi wa wazi na huru kuhusu nini kilitokea. Hii itakuwa ni hatua ya kwanza ya kutufanya tuamini kuwa serikali yetu kweli iko makini na imeguswa. Hadi hivi sasa walioonekana kufuatilia ni Waingereza tu. Kamati Teule iundwe mara moja kabla ya kuendelea na kudai fedha zaidi.

    Kamati Teule ikishaundwa na kupewa TOR za kueleweka tutakuwa tayari sisi wengine kuwasaidia ushahidi utakaowasaidia. Tutatoa ushirikiano kama kwenye Kamati Teule ya Richmond. Tunajua mengi kweli. Hatuitaji mjadala wa Rada uwe hivi hivi, mjadala utakuwa na maana kama kutoka hapo itaundwa kamati teule.
     
  2. j

    jasonbourne Member

    #2
    Jul 6, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 52
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    you cant be serious....kaka its 2011 bado una advocate kamati tuu?

    dont u think we've passed that point?

    dawa ni kukomaa na hii katiba mpya bila hiyo huku kwingine tunapoteza muda tuu
     
  3. taffu69

    taffu69 JF-Expert Member

    #3
    Jul 6, 2011
    Joined: Feb 26, 2007
    Messages: 2,090
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 135
    Mkuu Mwanakijiji hoja yako ni nzuri sana lakini uzoefu unaonesha kuwa ripoti za tume nyingi zilizoundwa kipindi cha nyuma zimeishia kwenye makabati na hazijawahi kufanyiwa kazi. Viongozi wetu hawapendi ukweli na ni werevu katika kuchakachua mambo na kufanya yaonekane jinsi watakavyo wao. Kuna haja ya kutafuta njia mbadala ya kupambana na hawa viongozi wetu ambao kwa lugha nyepesi tunaweza kuwaita kuwa ni WABAKAJI WA HAKI na WAPENZI WA MAOVU NA MAJONZI KWA JAMII.
     
  4. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #4
    Jul 6, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    gademu.. somebody hit me.. nani kataja tume humu!!? Jamani hata watu hawajui Kamati Teule ni kitu gani? Hivi ripoti ya mwakyembe ilikuwa siri? Kamati Teule ndio chombo pekee ambacho kinaweza kuwaita hawa watu kwa lazima, wakahojiwa hadharani na ikasomwa Bungeni kama ilivyosomwa ya Mwakyembe.. wanaogopa nini?
     
  5. M

    Marytina JF-Expert Member

    #5
    Jul 6, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    sikubaliani na wewe hata kidogo
    Kamati itawezesha kujua namna viongozi wengine wa kitaifa walivyoshiriki huu mchezo.
    Muhimu ni namna JESHI LA ULINZI TANZANIA LILIVYOSHIRIKI as JESHI limejaa uchafu sana kwa visingizio vya kijinga.
    Maofisa wa JESHI ni too corrupt, wanakul;a kama mchwa hawakaguliwi kwa hiyo ni muhimu tujue ushiriki wao
     
  6. taffu69

    taffu69 JF-Expert Member

    #6
    Jul 6, 2011
    Joined: Feb 26, 2007
    Messages: 2,090
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 135
    Hata ikiwa ni Kamati bado wanaweza kuiunda na kuifanya ifanye kazi kulingana na matakwa yao. Katika hali yoyote naona uchakachuaji wa mambo lazima utakuwepo hasa ukiangalia jinsi wabunge wanaojiita kuwa wako wengi bungeni wanavyopitisha na kushabikia hoja za kijinga na za kipuuzi ndani ya bunge.
     
  7. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #7
    Jul 6, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    jamani basi mjifunze kidogo juu ya kamati teule zinavyofanya kazi. Itasaidia maana tukianza kutoa elimu hii ya "Kamati Teule" na nguvu zake ambazo ni sawa na za mahakama itakuwa vurugu kwa kweli.
     
  8. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #8
    Jul 6, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Nadhani ni test kamili kutambua Radha halisi ya Bunge hili la 10!
     
  9. L

    Lixy New Member

    #9
    Jul 6, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama serikal inadai hakna alye na ushahdi km Chenge ni fisadi kamati itawezaje kpata ukwel, me nawashaul wawaone Mwanaharisi wana nyaraka zote.
     
  10. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #10
    Jul 6, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,249
    Likes Received: 1,917
    Trophy Points: 280
    Kamati ya nini, hapo ni kuzidi kutafuna kodi zetu tu, sijaona kamati iliyoleta matunda, ni bla bla tu.
     
  11. Mbogela

    Mbogela JF-Expert Member

    #11
    Jul 6, 2011
    Joined: Jan 28, 2008
    Messages: 1,368
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    angalau sisi wananchi wa tanzania tutajua ukweli wa nani alishiriki na ushiriki wake, hiyo ni faida kubwa kuliko kazi hii wakiachiwa pccb
     
  12. Selous

    Selous JF-Expert Member

    #12
    Jul 6, 2011
    Joined: Jan 13, 2008
    Messages: 1,305
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mwanakijiji,

    Nahisi wanajua what does "kamati teule" mean. Matokeo ya hizo kamati kila mtu anajua na hata wewe unajua. Hivi kuna potential outcomes gani ya kamati ya mwakyembe zaidi ya kugawana vyep au kushushwa hadhi kwa akina Sitta? Achilia mbali kifo cha CCJ?

    Well, they will buy your idea and chair of that committee is Edward Lowassa (or his type), other members are Jan Makamba, Kigwangallah, Serukamba, Augustine Mrema, Leticia Nyerere Mageni, Juma Nkamia, Pro. Stephene aka Maji marefu, and Zambi. Predict the outcome.


    Tumechoka, waache tu. Weldone Tundu Lissu. Jana umeweka historia na maneno yako na sura yako viliendana mana Chenge/ Chikawe au mzushi yeyote angekuwa karibu yako ngumi au kichwa ilikuwa halali yako.
     
  13. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #13
    Jul 6, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,199
    Likes Received: 524
    Trophy Points: 280
    Ni wazo jema, lakini kwa yale yalipita bado nadhani 'sirikali' chini ya wezi wenyewe haitafanya la maana sana.
     
  14. WAHEED SUDAY

    WAHEED SUDAY JF-Expert Member

    #14
    Jul 6, 2011
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 6,215
    Likes Received: 539
    Trophy Points: 280
    Mi sina hata hamu na hizo kamati za bunge unazozizungumzia, kwani bunge lina kamti ngapi? Na hizo kamati zimefanya nini ambacho watanzania tunajivunia? Au na wewe ni gamba? Hizo hizo kamati zinageuka kuwa mafisadi wa kuhujumu uchumi. Mfano kamati ya madini si juzi tu wanalalamikiwa kupokea mlungula ili wapitishe bajeti ya wizara ya nishati na madini! Au we unazungumzia kamati iundwe na kina nani?
     
  15. Kombo

    Kombo JF-Expert Member

    #15
    Jul 6, 2011
    Joined: Oct 29, 2010
    Messages: 1,819
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Nakubaliana na wewe kabisa katika hili.
    Tatizo langu lipo katika UHURU wa Bunge, KUFIKIRIA WAZO HILO, KUUNDA KAMATI na hatimaye KUJADILI TAARIFA YA KAMATI HIYO na KUTOA MAPENDEKEZO, kumbuka hizi si zama za Mzee SITTA.

     
  16. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #16
    Jul 6, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    ToR
    1. Iongozwo na mbunge mwanasheria asiyetoka chama tawala;
    2. Wakusanye ushahidi utakaowatia hatiani wahusika wa mkataba huu
    3. Kamati ikikamisha kukusanya ushahidi wawapeleke wahusika mahakami bila kupitia kwa DPP
    4. Mwenendo wa kesi uwekwe wazi kwa umma (PublicT
     
  17. M

    MORIA JF-Expert Member

    #17
    Jul 6, 2011
    Joined: Jul 1, 2011
    Messages: 521
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ndiyo ni kweli m/kijiji, lakini kamati ingefanya kazi kama tungekuwa na spika wa aina ya sitta au utayari wa wabunge wetu..msiibeze kamati ya mwakyembe kuna watu wamejeruhiwa mle hawatapona hata kwa kikombe cha babu,vile vile ni mwiba ambao ccm wameshindwa kuutoa ambao unatabiriwa kuipeleka ccm chini 2015;kwani kila dalili za kumsimamisha lowasa zinadhihiri na ndipo ulipo msiba wakujitakia wa babu kabwela aliyezeeka
     
  18. S

    Summa Cum Laude Member

    #18
    Jul 6, 2011
    Joined: Jun 20, 2011
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani ili swala la rada ushahidi upo wazi, kinachotakiwa watu wapelekwe mahakamani! Barua kutoka SFO kwenda AG-URT inatamka wazi kabisa maofisa wa serikali ya tz waliohusika ktk sakata hili, uchunguzi mwingine wa nn?! Mengine yatabumbuluka ukouko makamani.
     
  19. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #19
    Jul 6, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,790
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    hilo litazimwa kwa kisingizio kuwa kesi ilishapelekwa mahakamani.
     
  20. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #20
    Jul 6, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,790
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    makinda hana jeuri hiyo, si umeona mzee wa vijisent alivyofanya mbinu za kugombea uspika ili tukose sote?? sasa unatarajia kamati teule iwe na sura gani? labda mwenyekiti wa hiyo kamati awe mzee wa vijisenti.
     
Loading...