Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kamanda Kamuhanda kuhamishwa Iringa, yadaiwa chanzo ni mauaji ya Mwangosi!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzalendo JR, Sep 18, 2012.

  1. Mzalendo JR

    Mzalendo JR JF-Expert Member

    #1
    Sep 18, 2012
    Joined: Jun 6, 2012
    Messages: 1,024
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    SIKU chache baada ya kutokea mauaji yanayodaiwa kufanywa na Jeshi la Polisi mkoani Iringa dhidi ya mwandishi wa habari wa Kituo cha Channel Ten, marehemu Daudi Mwangosi, habari zilizolifikia gazeti hili zinasema Kamanda wa Polisi mkoani humo, Michael Kamuhanda, yupo mbioni kuhamishiwa Makau Makuu.

    Vyanzo mbalimbali vya kuaminika ndani ya jeshi hilo vilidai kuwa, Kamanda Kamuhanda atahamishiwa Makao Makuu, Dar es Salaam, lakini haijajulikana atapangiwa kazi gani.

    Inaelezwa kuwa, uhamisho huo utafanyika mara moja baada ya kamati iliyoundwa na Waziri wa Mamno ya Ndani ya Nchi, Dkt. Emmanuel Nchimbi, kumaliza uchunguzi wa mazingira ya kifo cha marehemu Mwangosi anayedaiwa kupigwa bomu.

    "Wakubwa wetu wamepima na kupitia rekodi ya utendaji wa Kamuhanda, hatua za awali atalazimika kuhamishiwa Makao Makuu, Dar es Salaam.

    "Kutokana na mazingira ya kifo cha Mwangosi ni wazi Kamuhanda hawezi kuendelea na kazi mkoani Iringa, pamoja na mashinikizo mbalimbali yanayotolewa na wanahabari kutaka awajibishe," kilisema chanzo hicho na kusisitiza kuwa; "Sababu nyingine ya kuhamishwa Makao Makuu ni mauaji yaliyotokea kwenye mikoa aliyokaa, alipokua mkoani Ruvuma watu wanne walipoteza maisha mjini Songea wakati wa maandamano," kilisema chanzo chetu cha habari.

    Msemaji wa Jeshi la Polisi nchini, Bi. Advera Senso, alipoulizwa kuhusu ukweli wa taarifa hizo, alisema; "Taarifa hizo sina, kama zingekuwepo ningewaambia".

    Aliongeza kuwa, kama uhamisho huo utakuwa wa kweli ni utaratibu wa kawaida kwa makamanda kuhamishwa vituo vya kazi na kupelekwa sehemu zingine.

    Hivi karibuni, Jeshi la Polisi mkoani Iringa linadaiwa kufanya mauaji ya Mwangosi katika Kijiji cha Nyololo, wilayani Mufindi, wakati viongozi wa CHADEMA, wakifungua matawi na kufanya mikutano ya ndani.

    Baada ya kutokea mauaji hayo, Kamanda Kamuhanda alisema polisi walilazimika kutumia nguvu ya ziada kutokana na wananchi kukaidi amri halali ya kuwataka watawanyike.



    Source: Gazeti la Majira


    My words:
    Sijawahi kuona wala kusikia Askari hata mkuu wa kituo akifukuzwa kazi kwa makosa ya kuua, kutesa, au kwenda kinyume na maadili. SIJASHANGAZWA NA TAARIFA HII. Laweza kua ajabu la8 la dunia akifukuizwa huku alishatoa kauli ya anaipenda kazi yake hivyo anahitaji Staafu kwa amani.

    Hapa inaonekana kuna watu anatekeleza hila zao japo moyo wake hautaki, ni dhiki tu za kutofanya maamuzi ya ujanani hata kutegemea kibarua hadi miaka 56.
     
  2. Uhalisia Jr

    Uhalisia Jr Senior Member

    #2
    Sep 18, 2012
    Joined: Sep 10, 2012
    Messages: 134
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    FEAR OF THE UNKNOWN hunts poor minded persons.
     
  3. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #3
    Sep 18, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,765
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Hiyo itakuwa Promotion ama demotion?
     
  4. Uhalisia Jr

    Uhalisia Jr Senior Member

    #4
    Sep 18, 2012
    Joined: Sep 10, 2012
    Messages: 134
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Motivation kaka
     
  5. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #5
    Sep 18, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,872
    Likes Received: 5,271
    Trophy Points: 280
    Duuuuh! Hii ndio serikali sikivu bhana , wakurugenzi wakiharibu hapa wana hamishiwa pale hili wakaharibu tena. Kamanda kaharibu iringa badala ya kuwajibishwa analetwa makao makuu!

    Huu uwoga wa kuwawajibisha watu ni kutoka na kuwatuma watekeleze matakwa yao. Kamanda alitumwa atekeleze ilani ya kuchafua cdm ndio maaana hawawezi kumuwajibisha,

    sishangai sana hata yule askari mtuhumiwa(kiini macho) alipewa ulinzi mkali na akapakiwa kwenye shangingi utafikiri yeye ana haki kuzidi wengine kumbe inabidi wamlide maaana wlimhaidi na alikuwa anatekeleza ilani ya kuichafua cdm kwa kuuwa raia wasio na hatia!

    "Sijui kwanini watanzania ni maskini-jk"
     
  6. K

    KANA KA NSUNGU J Member

    #6
    Sep 18, 2012
    Joined: Jul 18, 2012
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jeshi letuu la Polisiiiiiii
    Ni chombo cha wananchiiiiii
    Kukamataaa waharifuuu ndiokazi yajeshiletu.
     
  7. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #7
    Sep 18, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Kwa polisi ukipelekwa makao makuu ni kama demotion!
    Ila huyu ilibidi apigwe chini!
     
  8. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #8
    Sep 18, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,765
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Huo si Utamaduni wa Serikali yetu kaka..
     
  9. Azipa

    Azipa JF-Expert Member

    #9
    Sep 18, 2012
    Joined: Mar 19, 2012
    Messages: 1,068
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Makao makuu panaitwa kijiweni.

    Nilisoma ushuhuda wa Abdallah Khamisi nikawa na maswali mawili
    1. Kwanini yule 0CS peke yake ndo aliumia?
    2.Je wakati bomu linalipuka RPC alikuwa ameshaondoka?

    Ushuhuda wa Senga umejibu maswali yangu.
    1.OCS hakujua mchongo ndo maana alikuwa akimtetea marehemu Mwangosi. Hivyo baada ya kufyatua lile bomu wauaji kwa haraka wakakimbia wakijua kuna mlipuko wa pili. OCS hakujua habari ya bomu it caught him unawares you can even tell by his scream "wananiuwa hawa"

    2.Kamuhanda alishuhudia harassing ya marehemu lakini hasa alikuwepo hapo kuhakikisha watu wake wanatimiza lengo pamoja na kuhakikisha clean up of the crime scene ili aje kupotosha ukweli kwenye ripoti tofauti na kama angeondoka mapema

    My point is, we must demand Kamuhanda prosecution. In jail is where he belongs
     
  10. MWANAMTAA

    MWANAMTAA Member

    #10
    Sep 18, 2012
    Joined: Sep 15, 2012
    Messages: 42
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    huko sijui ata muuwa nani.........................
     
  11. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #11
    Sep 18, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,176
    Likes Received: 3,444
    Trophy Points: 280
    mimi nilijua anafikishwa mahakamani kwa kuhusika na mauaji ya Mwangosi.!?
     
  12. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #12
    Sep 18, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,046
    Trophy Points: 280
    kama akihamishiwa daslmamu basi tutegemee damu nyingine hasa ya pale chuo cha naniliu kumwagika...si unajua tena haipiti mwaka wale jamaa wako barabarani......
     
  13. LESIRIAMU

    LESIRIAMU JF-Expert Member

    #13
    Sep 18, 2012
    Joined: Feb 12, 2008
    Messages: 3,098
    Likes Received: 848
    Trophy Points: 280
    Mimi sielewi naona rangi rangi th kwa yatendwayo na hili jeshi la intelijensia ma serikali yake. Yaani huyi rpc nk wa kuhamishwa au ni wa kuvuliwa madaraka aliyo nayo na kupandishwa kizimbani kujibu kesi ya mauaji? Jamani, jamani watawala ole wenu siku yaja mtajibu kwa Mungu haya muyafanyayo
     
  14. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #14
    Sep 18, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    dah siamini masikio yangu anahamishiwa makao makuu, so mission accomplished!!
     
  15. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #15
    Sep 18, 2012
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Nilijua atahamishiwa Segerea, hii ndio serikali ya JK
     
  16. Mwanaukweli

    Mwanaukweli JF-Expert Member

    #16
    Sep 18, 2012
    Joined: May 18, 2007
    Messages: 4,275
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Anapandishwa cheo kwa kuua mwandishi wa habari aliyejihusisha na mkutano wa Chadema
     
  17. eumb

    eumb Senior Member

    #17
    Sep 18, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 149
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Demotion hiyo, anakuja kusoma magazeti tu, hapo Makao Makuu wapo wengi Wa level yake!
     
  18. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #18
    Sep 18, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kama ndio hivyo sitoshanga na yule askari mkatili aliyelipua bomu ndio anakuwa RPC wa Iringa!
    [​IMG]
     
  19. HUGO CHAVES

    HUGO CHAVES JF-Expert Member

    #19
    Sep 18, 2012
    Joined: Mar 25, 2011
    Messages: 1,550
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Jeshi letu la polisi lina kosa uwajibikaji na utawala bora ,ila tuna ofisi na waziri anayehusika na utawala bora cha ajabu hatuoni huo utawala bora .kimsingi hapa utawala bora ulikuwa uanzie hapa .watazamaji tunaoangalia tunaona bora utawala na si utawala bora .
     
  20. M

    Man 4 Move Member

    #20
    Sep 18, 2012
    Joined: Sep 3, 2012
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Anayemhamisha na anayehamishwa one day they will be going to their home"the hague"
     
Loading...