Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kama Wewe Ni Mzalendo, Usifungue Hapa: Utahuzunika - Haki Elimu!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Superman, Dec 28, 2009.

  1. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #1
    Dec 28, 2009
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    [​IMG]


    Plan (PEDP) popularly known as Mpango wa Maendeleo ya Elimu ya Msingi (MMEM) 2002-2004 was a massive support to boost primary school education in Tanzania. it aimed at enhancing the both quality and quantity (structures to increase enrolment and enhance quality as well).BUT IN SOME PLACES OF THE COUNTRY - PEDP only came to pass!!

    Photographed are the pupils of Juhudi Primary School in Kigoma Rural – district in Kigoma region- Tanzania in the ‘modern and enhanced' learning environment as a result of MMEM!!!!! God forbid!

    Rev. Emmanuel Bwatta of Anglican Church who took the fotoz, August this year (2009) reported that teachers at Juhudi primary school were reluctant to allow him to take the fotoz!! what do you think was the reason for their reluctancy??

    Photos: Kind courtesy from Rev. Emmanuel Bwatta

    Source: http://upolesana.blogspot.com/
     
  2. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #2
    Dec 28, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Waalimu wakuu wa shule za misingi wanahusika sana kwenye ulaji wa pesa za MMEM.hili ninalifahamu fika
     
  3. Nono

    Nono JF-Expert Member

    #3
    Dec 28, 2009
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 1,253
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    could it be the reason for such nice classrooms?
    I reserve my comments! Nisijeambiwa nina chuki
     
  4. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #4
    Dec 28, 2009
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mwaga facts na takwimu mkuu!
     
  5. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #5
    Dec 28, 2009
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mkuu kuwa huru. Hili ni jukwaa huru pia. Mwaga comments zako ukweli ujulikane.
     
  6. Waridi

    Waridi JF-Expert Member

    #6
    Dec 28, 2009
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,027
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Virusi vya poverty vikivamia ubongo basi tena! Hao watoto hapo wana wazazi, kuna serikali ya kijiji, kuna walimu, na hata watoto wenyewe, kama ni matofari... udongo ule pale, kuni za kuyachoma zipo, hapo ni akili tu ndio haina akili
     
  7. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #7
    Dec 28, 2009
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mkuu; kama sikosei unamaanisha kuwa tatizo kubwa tulilonalo wakati mwingine ni akili na mitazamo yetu. ATTITUDE.

    Kwa maana hiyo tunaweza kusema kunatakiwa Mapambano ya Kifikra vile vile.
     
  8. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #8
    Dec 28, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    unajua hizi fedha za MMEM zilitolewa mara tu baada ya kuanzisha mradi huo huo wa MMEM!

    MAPUNGUFU-ni kwamba wizara ya elimu(labda kwa shinikizo la wahisani) iliamua kudelegate mamlaka na zile fedha kwenye ngazi ya shule,which means mkuu wa shule ndiye alikuwa na uwezo wa kuzi-allocate zile pesa eidha kwenye ujenzi wa madarasa,au ununuzi wa madawati.

    SWALI-ni kwanini wahisani waliweka hiyo condition ya kuwapa wakuu wa shule mamlaka na zile fedha?(..tutalijadili..)

    UBINAFSI-imeonekana ni ugonjwa sugu wa watanzania wengi.walimu wa shule za misingi (hasa vijijini) waliziallocate zile fedha MATUMBONI MWAO!..kibaya ni kwamba hatua kubwa zilizochukuliwa baada ya ubadhilifu huo ilikuwa ni kuwahamisha vituo vyao vya kazi........!

    mfano halisi:ninawafahamu walimu waliiojenga nyumba zao kutokana na pesa za MMEM

    NITAENDELEA............
     
  9. Brooklyn

    Brooklyn JF-Expert Member

    #9
    Dec 28, 2009
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,452
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Eeeh hapo ni Kigoma????

    Ningekuwa Ngwasuma au Akudo.....ningesikia "wapi Mh. Zitto Kabwe"
     
  10. Waridi

    Waridi JF-Expert Member

    #10
    Dec 28, 2009
    Joined: Mar 30, 2008
    Messages: 1,027
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    yes!!
     
  11. Brooklyn

    Brooklyn JF-Expert Member

    #11
    Dec 28, 2009
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 1,452
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
     
  12. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #12
    Dec 28, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Naomba nihakikishiwe ULINZI!:D
     
  13. Steve Dii

    Steve Dii JF-Expert Member

    #13
    Dec 28, 2009
    Joined: Jun 25, 2007
    Messages: 6,414
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 145
    Gharama ya servants' quarter ya nyumba ya Gavana inatosha kujenga shule nzima:

    [​IMG]
     
  14. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #14
    Dec 28, 2009
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Geoff: Walipue tu. Kama kuna ushahidi wa kutosha mimi najitolea kuwaburuza mahakamani.

    Ebo!
     
  15. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #15
    Dec 28, 2009
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145

    Labda si jimbo lake. Hata hivyo, kuwajibika katika swala hili ni lazima mbunge awakomalie wahusika?
     
  16. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #16
    Dec 28, 2009
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mkuu vipi Uzalendo wako uko wapi? Unawaogopa mafisadi au tatizo letu ni lile lile na kuwajibika?

    Come on Geoff: "Tell it to the birds"
     
  17. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #17
    Dec 28, 2009
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mkuu; kwa shule za vijijini Billion 1 ingweza kujenga shule kati ya 2 na 4.
     
  18. Sajenti

    Sajenti JF-Expert Member

    #18
    Dec 28, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 3,677
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Si ndio mambo ya serikali yenu ya Sisiem eti..Hapo unategemea utatengeneza wataalamu wa aina gani???
     
  19. L

    Lampart Senior Member

    #19
    Dec 28, 2009
    Joined: Sep 18, 2009
    Messages: 138
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naomba yule rafiki yangu Ngida1 asije akaona hii, maanake anaweza kupata heart attack na baadae nikamkosa rafiki yangu mpenzi. Nikimkosa yeye nitakuwa sina mtu mwengine wa kumtegemea hapa JF.
    MODS mnaweza kuiondoa hii kabla rafiki yangu hajapata heart attack????
     
  20. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #20
    Dec 28, 2009
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,023
    Likes Received: 5,176
    Trophy Points: 280
    Yaani hela za mieradi ya elimu zinaliwa waziwazi kama vile hakuna sheria ndani ya nchi hii ya kuwadhibiti watumiao vibaya mali za uma
     
Loading...