Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kama uwekezaji ndio huu tumekwisha

Discussion in 'Jamii Photos' started by KELVIN GASPER, Nov 15, 2011.

  1. KELVIN GASPER

    KELVIN GASPER JF-Expert Member

    #1
    Nov 15, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 860
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 45
    Dada wa kichina muwekezaji/muajiriwa akimuhudumia mteja saloon ya blue palace sinza mapambano.Wabongo tuko mbali hata kupaka rangi kucha tunawekeza.
     

    Attached Files:

  2. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #2
    Nov 15, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Tunajifunza kutoka wao...hawa wanakuwa mentor wetu!
     
  3. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #3
    Nov 15, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    hivi hapa kwetu hakuna sheria inayolinda kazi za wazawa?
     
  4. B

    BUBE JF-Expert Member

    #4
    Nov 19, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 841
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Rejao

    Most of your comments are cynical....even to issues that matter most. At times I fail to understand what kind of a person you are? Huwa sikuelewi kama ni utanzania au ndo mizaa kwenye mambo muhimu...comment yako imeniuma nikaona nikuulize
     
  5. serio

    serio JF-Expert Member

    #5
    Nov 19, 2011
    Joined: Apr 15, 2011
    Messages: 5,284
    Likes Received: 382
    Trophy Points: 180
    jana nilikua jangwani sea breeze,.the only black servants that i saw ni ma waitress, wamasai na ma baunsa.,counter alikuepo mzungu, cashier mzungu,.ndo nikashangaaaa
     
  6. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #6
    Nov 20, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Sisi watz tumezoea kuquestion vitu ambavyo tuna majibu navyo. Tunajifunza mambo mengi sana kutoka kwa wachina. Huwezi kuongelea construction na mechanics bila kuwagusa wachina, huwezi kuongelea biashara bila kuwagusa wachina. Ni muda wa sisi watz kujifunza kutoka kwao may b na sisi tunaweza kuwa na attitude kama zao za kufanya kazi kwa nguvu na kwa bidii!
     
  7. Makoye Matale

    Makoye Matale JF-Expert Member

    #7
    Nov 20, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 6,276
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Siyo kila king'aacho ni dhahabu, vivyo hivyo siyo kila raia wa nchi nyingine aliyepo hapa Tanzania ni mwekezaji. Kumbuka mtu kama huyu analazimika kufanya kazi yoyote halali ili apate mkate wa kila siku.
     
  8. Richard

    Richard JF-Expert Member

    #8
    Nov 20, 2011
    Joined: Oct 23, 2006
    Messages: 6,862
    Likes Received: 2,377
    Trophy Points: 280
    Wakuu Reajo na wengine, hawa wachina wametapakaa sehemu nyingi sana duniani na Afrika kwa sasa ndio kwao kwani wapo kila pembe.

    Hata katika nchi zilizoendelea hawa wasichana na wavulana wa kutoka China wenye vipaji katika kutengeneza kucha, nyusi na hata kutoa ushauri wa dawa za kienyeji za kichina, ndio wanaofanya shughuli hizi.

    Juzijuzi nilikuwa nyumbani Tanzania kutembea kidogo, na kuna siku nikawa napitapita kutembea maeneo ya Kariakoo. Kuna sehemu mtaa wa Narung'mbe niliona wachina wanafanya usafi na sehemu hio inaonekana panafanyika ujenzi.

    Walikuwa wanafagiafagia na kutumia ndoo za maji kwa kupiga deki eneo linalozunguka jengo hilo. Lakini nikaangalia upande wa pili wa barabara na nikawapona vijana wa kitanzania wamekaa wanapiga soga na wengine wakicheza bao.

    Sasa hapo pana mambo mawili, moja ni kwamba inawezekana mkandarasi anajenga jengo hilo au washirika wake wanatoka China na inawezekana waliamua kuajiri wachina wenzao.

    Pili ni kwamba utandawazi kwa nchi zetu umefungua kila kitu mpaka vitabu vya sheria za kwetu ambapo serikali inalazimika kuwasikiliza hao wawekezaji ambao hudai kuwaleta raia wa kutoka nje ili waje kuwafanyia kazi zao ambazo zingeweza kufanywa na raia wenyeji.

    Au ni uzembe tu katika kila kitu ambapo wageni wanakuwa huru mno katika kufanya watakacho.
     
  9. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #9
    Nov 20, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,528
    Likes Received: 9,326
    Trophy Points: 280
    Halafu watu wanasema hakuna kazi za kufanya, hapo ndipo nnaposhangaa mimi.
     
Loading...