Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kama ungepewa leo uraisi ewe mwana JF ungekuwa na sera gani?

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by nitonye, Dec 27, 2011.

  1. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #1
    Dec 27, 2011
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 462
    Trophy Points: 180
    Namini asilimia kubwa ya waJF ni wapiganaji walioko mwituni katika nchi yetu hii iliyojaa machungu na mateso kila siku. Kama ingetokea ukapewa nafasi ya kugombea au ya kuwa raisi ungekuja na sera zipi. Nawasilisha
     
  2. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #2
    Dec 27, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    1. Mafisadi wote ndani ya serikali yangu watahukumiwa Kifo
     
  3. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #3
    Dec 27, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    sheria msumeno
     
  4. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #4
    Dec 27, 2011
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 462
    Trophy Points: 180
    Wewe huogopi kukatwa na huo msumeno
     
  5. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #5
    Dec 27, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Napiga risasi mbili mbili za kichwa kwa kila aliyeiibia inji hii.
     
  6. Erickb52

    Erickb52 JF-Expert Member

    #6
    Dec 27, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 18,533
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Najijengea bonge la jumba pale WASHINGTON DC then watz ndo ntawafikiria
     
  7. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #7
    Dec 27, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    • katiba mpya
    • tumehuru ya uchaguzi utawala wa sheria
    • utawala wa demokrasia
    • mikataba mipya ya migodi
    • kufuta tax holiday
    • kureplace vx na suzuki
    • uteuzi wa wakuu wa idara nyeti kuthibitishwa na bunge
    • kupunguza wizara
    • kufuta ruzuku za vyama
    • adhabu kali kwa rushwa
    • elimu ya uraia
    • kuimarisha elimu na afya
    • kusimamiakilimo na uvuvi
    • kufufua na kuimarisha reli
    • kuimarisha bandari
    • kuimarisha tanesco
    • kureform tourism
    • kurudisha nyumba nyeti za govt
    • kureform tanzania police force
    • kuondoa kero za muungano
    • kufuta rc's na dc's
    • kufuta chaguzi ndogo
    • kufuta viti maalum
    • ukiwa waziri ubunge unakoma
    • kuboresha qualification za ubunge
    • kuimarisha huduma za maji
    • incetive kwa kazi za wito
     
  8. trachomatis

    trachomatis JF-Expert Member

    #8
    Dec 28, 2011
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 3,552
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Nitatumia mahakama kuprove wote walioliibia Taifa. Nitapunguza matumizi yasiyo ya lazima,kuanzia marais wenzangu wastaafu,mimi mwenyewe,mawaziri,kushuka,hadi ngazi ya tarafa! Magari,posho,nitavilima. Ntaweka katika katiba ukomo wa madaraka,posho kwa viongozi na viongozi wastaafu,katika katiba ntaweka wizara za kudumu,si kila rais atakayekuja baada yangu aongezeongeze,katika katiba pia ntaweka kipengele cha kila wilaya na halmashauri asilimia 50 ya wanachozalisha kibaki kwenye halmashauri husika,zile halmashauri chovu itatafutwa mbinu nyingine kuzisaidia... Mfano kuna h'shauri kama Tandahimba huko Mtwara inashindana na manispaa ya Ilala kwa mapato kila mwaka lakini yenyewe inakaa kichovu! [huwa top three kila mwaka,wana zao la biashara la korosho]Katika siku 100 za mwanzo ntafanya hayo. Mengine yatafuata.
     
  9. mpoleeee

    mpoleeee JF-Expert Member

    #9
    Dec 28, 2011
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 310
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    face book ifungwe.
     
  10. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #10
    Dec 28, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Duh! baba ,mama,watoto wote facebook! hatari
     
  11. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #11
    Dec 28, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    nitaanda ratiba ya kusafiri dunia nzima na kubembea kimataifa
    nitanunua vitu vya madizaina tu
    nitapiga dili za kufa mtu
     
  12. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #12
    Dec 28, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    NITAFILISI VIGOGO WOTE WA SERIKALI (*) J.k na genge lake wataenda jela (*)
     
  13. Mr.mzumbe

    Mr.mzumbe JF-Expert Member

    #13
    Dec 28, 2011
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 745
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mitihani yote nitafuta,ukianza darasa la kwanza lazima ufike chuo labda ufe.
     
  14. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #14
    Dec 28, 2011
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,311
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Nafanya a complete overhaul ya nchi. Vijana wataongoza nchi
     
  15. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #15
    Dec 28, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Kwani vijana wanaishi nchi gani?
    Labda uwatoe watz wote ulete wayugoslavia

     
  16. Consigliere

    Consigliere JF-Expert Member

    #16
    Dec 28, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 6,423
    Likes Received: 3,276
    Trophy Points: 280
    Nitaanza kwa kushughhulika na mambo matatu ambayo naamini ndiyo eyes, brain na muscles ya nchi:

    Nitafanya maboresho makubwa jeshini, pia nitasimamia uanzishwaji wa Police service ili tuwe na Police force and service.

    Nitavunja idara ya usalama wa Taifa na kuiunda upya ili tendaji uwe huru na usioathiliwa na politicians interests, bali maslahi ya taifa na utaifa mbele.

    Kubadili mfumo wa elimu ili uendane na mahitaji halisi ya kinyakati, na changamoto tulizonazo na kuwaandaa wahitimu kuyakabili maisha popote kwa kutumia taaluma zao, badala ya ilivyo sasa ambapo elimu waliyonayo inawajengea hofu na kukimbilia mijini kutafuta kuajiriwa.
    Ni hayo kwa uchache ila mengine yapo.
     
  17. D

    Du Bois Member

    #17
    Dec 28, 2011
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ~Dictatorship government,
    ~Socialist economy is the best soln for Tanzania,
    ~Nationalization of all major means of production
     
  18. n

    ngararumo Senior Member

    #18
    Dec 28, 2011
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 173
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kama ningekua raisi ningefanya yafuatayo...
    -kufufua viwanda vyote vilivyo kufa.mfano viwanda vya pale moshi,hii itasaidia kupunguza tatizo la ajira pia kupunguza reliance on imported goods.
    -kuvunja muungano baina ya tanzania na zanzibar,hii inaokana na kutofaidika na muungano na pia kutowanufaisha wazanzibar ambao huu mungano unawanyonya
    -kupunguza mishahara ya viongozi na kuongeza ile ya waalimu na madakari
     
  19. Angel Nylon

    Angel Nylon JF-Expert Member

    #19
    Dec 28, 2011
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 4,199
    Likes Received: 626
    Trophy Points: 280
    mawaziri na manaibu waziri wote naweka wazungu.
     
Loading...