Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kama Ungekuwa Mchumi Mkuu wa CCM kwa mwaka mmoja uliokaa ofisini ungefanya nini?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Fitinamwiko, Sep 7, 2012.

  1. F

    Fitinamwiko JF-Expert Member

    #1
    Sep 7, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 4,605
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ndugu wana JF, tumezidi sana kumkosoa Ndugu yetu, Ist Class Economist, bila ya kumsaidia kimawazo na fikra. Mh kama alivyosema Bungeni,"nilipata alama za A+ under/graduate school, lakini tangu alipochukua Office, CCM bado inategemea ruzuku kujiendesha. Wafanyakazi wa CCM wengi hata wa Ofisi ya Lumumba wamesikika kulalamika kukosa mishahara yao ya mwezi.Sasa wanaJF wakati ni huu kumsaidia kimawazo Kijana mwenzetu kazi ambayo huenda inamshinda. Nitaanza kwa maoni yangu binafsi jambo la kwanza kabisa ningefanya:-

    Kuacha kupoteza muda kwa kufanya kazi za NAPE; kuongoza Kampeni za Chaguzi na kuendeleza Propaganda za Chama
     
  2. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #2
    Sep 7, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,841
    Likes Received: 896
    Trophy Points: 280
    CCM kama kawaida ya wajamaa wengine kwa miaka zaidi 50 hajaweza jaza nafasi za kazi kwa kutumi watu sahihi. Kama jamaa alipunguza au kuondoka kabisa micro-economics au hata alisoma tuu kufauli halafu siku liyofuata akasahau.Ni ngumu kumtumia katika micro- economy.Yaani kuvikuza na kufanya vitega uchumi vya ccm viwijitegemee na baadaye kutegemewa na chama,kunategemea sana micro economics.Kwam tu asiyeelewa sana tools za kazi hawezi jua tatizo lipi linahitaji kifaa, na kifaa gani katik list kinafaa.Pia kama mtu hajui vifaa vya kazi husika si rahi kujua wakati tatizo linakosa kifaa na hivyo kubuni njia ya kutumia vifaa vilivyopo na kuweza fanya kazi inayohotajivifaa tofauti.Hapa vifaa ni principals zinongoza micro economy

    Pengine ni wa macro- na sio micro- economy.Ukiachilia mbali tatizo la kuelewa jinsi alivyopata hiyo first class.Kuna hali inayo prove kwanini tumekuwa tukifail sana katika idara zetu, tena zenye watu wenye vyeti vilivyotakata.Ndio napata picture kwanini wageni wabaguzi wamepata mwanya wa kutoajiri degree holder wetu na kuweka watu wa certificates na diplomas wanazoziongoza wao au kuzijua.
     
  3. F

    Fitinamwiko JF-Expert Member

    #3
    Sep 7, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 4,605
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mkuu labda haujanielewa! naomba mawazo yako tumsaidie vipi Mh katika kuigomboa CCM kutoka Uchumi tegemezi
     
  4. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #4
    Sep 7, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,841
    Likes Received: 896
    Trophy Points: 280
    hivi kule ulaya timu ikipigwa bao mfululizo inakuweje kwa kocha?Au timu ikianza fulia na kukaibia kuingi akatik mufilisi inakuweje?
     
  5. k

    kasimba123 JF-Expert Member

    #5
    Sep 7, 2012
    Joined: Apr 18, 2010
    Messages: 1,160
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    naona SSM wanazidi kukusanya maoni walianza na raisi sasa chama
     
  6. Zinedine

    Zinedine JF-Expert Member

    #6
    Sep 7, 2012
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 1,189
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ningetoa mawazo yangu lakini hapo uliposema "ungekuwa mchumi mkuu wa ccm" kamwe sitakuwa kwa sababu ccm haina haja na wachumi kama tanzania isivyokuwa na haja nao, tuna haja na mamis wa kupiga makofi bac enough! kwa hivyo nikitoa mawazo yangu tu najihisi ndo nishakuwa "mchumi mkuu wa ccm" yaani mi ccm? Never ever.
     
  7. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #7
    Sep 7, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,320
    Likes Received: 418
    Trophy Points: 180
    Labda waendelee kuua Kama wanavyofanya sasa. Idadi ya watu itapungua kitu ambacho kitapunguza matumizi hapo atafanikiwa
     
  8. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #8
    Sep 7, 2012
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,417
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    nINGEOMBA MGAO WA PESA ZA DOWANS
     
  9. 1701

    1701 JF-Expert Member

    #9
    Sep 7, 2012
    Joined: Jun 30, 2011
    Messages: 829
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 45
    kwanza kwa kutambua kuwa ccm ni chama chenye wanachama weng zaid tanzania,ningebadilisha investment policy,nngezirudsha kwa umma mali zote ambazo chama kijimiliksha tang 1991,kama uwanja wa kirumba..next wanachama wangekuwa mtaj,alaf hii ingesaidia kurudsha iman ya watz kwa chama,no way out,chama lazma krud nyuma,na huo ndo utakuwa mwanzo mzuri wa ku-apply economics tools kweny investment decsn,kwa wachumi ni lazma kwanza uweke mazngra ya usawa wa ushindan,then efficiency itategemea maono ya opportnts kutoka kwa viongozi,ccm ilimilksha mali,vyama vngne vkaanza mikono tupu,mfano chadema walikuwa wanatambua vyema kabsa kwamba n lazma kupata wabunge weng il kujiongezea kpato,wakat ccm wao kpato haikuwa tatzo..kwa watz walio weng wataona wapnzan ndo ndugu zao,ni hayo tu
     
  10. 1701

    1701 JF-Expert Member

    #10
    Sep 7, 2012
    Joined: Jun 30, 2011
    Messages: 829
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 45
    kwanza kwa kutambua kuwa ccm ni chama chenye wanachama weng zaid tanzania,ningebadilisha investment policy,nngezirudsha kwa umma mali zote ambazo chama kijimiliksha tang 1991,kama uwanja wa kirumba..next wanachama wangekuwa mtaj,alaf hii ingesaidia kurudsha iman ya watz kwa chama,no way out,chama lazma krud nyuma,na huo ndo utakuwa mwanzo mzuri wa ku-apply economics tools kweny investment decsn,kwa wachumi ni lazma kwanza uweke mazngra ya usawa wa ushindan,then efficiency itategemea maono ya opportnts kutoka kwa viongozi,ccm ilimilksha mali,vyama vngne vkaanza mikono tupu,mfano chadema walikuwa wanatambua vyema kabsa kwamba n lazma kupata wabunge weng il kujiongezea kpato,wakat ccm wao kpato haikuwa tatzo..kwa watz walio weng wataona wapnzan ndo ndugu zao,ni hayo tu
     
  11. t

    thatha JF-Expert Member

    #11
    Sep 7, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Mada haina mvuto, ina hisia binafsi na mada kama hizi huwa zinajadiliwa wakati watu kama wa jinsia yako mnapokuwa saloon mnatengeneza nywele, labda usubiri weekend mkaliongelee huko mama.
     
  12. t

    thatha JF-Expert Member

    #12
    Sep 7, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 15,193
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    mawazo mgando hayo kwa nini ulaya? Kwani hatua unazozifikiria timu zetu za hapa haziwezi kuzichukua zinaposhindwa kujiendesha?
     
  13. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #13
    Sep 7, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,841
    Likes Received: 896
    Trophy Points: 280
    Acha ghadabu,acha ubaguzi na kuwa inferior...kwani hakuna timu uishabikiayo nje?Hao ndio waliowek mpira katik taswira tuionayo.Simba na Yanga mara zote si wanafukuza makocha kwa visa binafsi na kushindwa walipa..jipe jibu.Kama unadhani bongo wanaweza fanya hivyo hivyo basi ungejibu kama maswali yalivyokuwa.Yaani action ambayo ingechukuliwa na si nani anaichukua.Wewe ni kama hao waulizao kwanini manabii wasije kwa rangi yao.Sijue wangekuja kwa rangi yao wengine wasingekuwa na haki ya kuuliza hivyo hivyo?Nadani wewe ndie umeganda zaidi ya mawazo...pengine na ubongo.
     
  14. t

    tenende JF-Expert Member

    #14
    Sep 7, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 6,561
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Thread nyingine zinaletwa kwa msukumo wa bangi!
     
  15. t

    tenende JF-Expert Member

    #15
    Sep 7, 2012
    Joined: Jan 10, 2012
    Messages: 6,561
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    FITINAMWIKO na MOONY ni mtu mmoja au mapacha? ANGALIA THREAD ZAO: ....UNGEFANYA NINI UKIWA "RAIS WA TANZANIA KWA MWEZI MMOJA?????" ( 1st - 30th SEPT 2012)? Started by Moony, 5th September 2012 13:12 6 Pages • ...1 2 3 4 5 ... 6 News Alert: Kama Ungekuwa Mchumi Mkuu wa CCM kwa mwaka mmoja uliokaa ofisini ungefanya nini? Started by Fitinamwiko, Today 00:47
     
Loading...