Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kama una mpenzi aliyeathirika na VVU usihofu kwani ipo kinga..............

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Rutashubanyuma, Jul 14, 2011.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Jul 14, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,330
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    Utafiti uliofanywa katika nchi za Botswana, Kenya na Uganda zimebaini ya kuwa wapenzi wanaoishi na waathirika wa vvu wanaweza kujikinga kwa maambukizi ya vvu kwa kumeza kidonge kimoja kila siku cha kuzuia maambukizi tajwa.

    [​IMG]
    Antiretroviral drugs can help the partners of people with HIV protect themselves from infection. Photograph: Susan Sterner/Associated Press

    matumizi ya mipira ya uzazi yaelekea kugonga ukuta kutokana na mila na desturi kuchochea kujaamiana asilia.................

    Hivyo matumizi ya vidonge tajwa yaelekea kutoa matumaini ya kuzuia maambukizi kwa wapenzi wasioathirika ambao wanaishi na wathirika kwa angalau asilimia 63.........

    kwa maoni yangu ni vyema hii tiba ya kinga ikachanganywa na matumizi ya soksi ili kuongeza kuzuia maambukizi tajwa.....................asilimia 63 ni kubwa lakini hazitoshi..............................
     
  2. kisukari

    kisukari JF-Expert Member

    #2
    Jul 14, 2011
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 3,307
    Likes Received: 503
    Trophy Points: 280
    kama ukitembea na muathirika,kuna dose ya dawa unapewa ya kukinga maambukizi,ila isizidi 24 hours.ni kama morning after pill.{sijui kama tz wanafanya hivyo}ila hizo dawa zina side effect mbaya,utaumwa kiasi fulani,jee na hizo dawa zina side effect gani?
     
  3. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #3
    Jul 14, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kweli kabisa.
     
  4. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #4
    Jul 15, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,330
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    hizi mpya wenyewe wansema hazina madhara makubwa kama hii midabadwa iliyopo kwenye soko la madawa.............
     
  5. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #5
    Jul 15, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,330
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    labda niwanukuu wenyewe tuone wanasemaje.....................

     
  6. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #6
    Jul 15, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,330
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    na hapa wamejigamba........................

     
  7. K

    Kidzude JF-Expert Member

    #7
    Jul 15, 2011
    Joined: Jul 14, 2011
    Messages: 1,774
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Ok je ni kwa muda gani toka umeze inaweza fanya kazi. Mi najua kuna dawa amabayo mtu aweza pewa ndani ya masaa 24 toka apate exposure au ahisi amepata exposure ya VVU. Lakini dawa hiyo sharti upimwe ili wajue kuwa umeathirika kabla ili wajue kuwa unatakiwa uanze kutumia dawa au Lah.
     
  8. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #8
    Jul 15, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 160
    Nimesikiliza hii habati na kuifuatilia kwa ukaribu... from what i understand ni kua hizo ARVs mara nyingine hua chache na ni very expensive as much as zinagaiwa bure.... sasa hapa kwa kutangaza hili walioathirika... wasio athirika watataka... imagine the demand!! I am really hoping wamejipanga vya kutosha maaana isije kukuwa na ukame wa ARVs hali wagonjwa ndio wanahitaji... Na itakuaje? kwamba watatumia vigezo gani? woote bure walioathirika na wasio athirika?
     
  9. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #9
    Jul 15, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,267
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Nani atamfunga paka kengele?

    Sorry, nilimaanisha ni mtanzania gani asie na maambukizi umwambie afanye mapenzi na mwenye vvu kisa unafanya majaribio ya kidonge?
     
  10. Mawenzi

    Mawenzi JF-Expert Member

    #10
    Jul 15, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,268
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ahsante sana Ruta kwa kuleta hii info humu ndani. Ila hizi dawa siyo mpya, ziko sokoni miaka mingi tu na kuna wagonjwa wengi tu ambao wanazitumia kwa matibabu. Sababu ya kuwa na side effects chache ni kwamba mtu anatumia kidonge kimoja au viwili kwa siku. Kumbuka kwamba kwa kutibu mgonjwa anatumia vidonge siyo chini ya vitatu mara mbili au tatu kwa siku, na hivi vidonge ni aina tatu au zaidi tofauti. Ndiyo maana wagonjwa wanapata side effects nyingi kuliko hawa wanaovitumiia kwa kinga. Natumaini nimeeleweka
     
Loading...