Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kama uchaguzi ungelifanyika wiki jana matokeo ni..

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Rutashubanyuma, Sep 29, 2010.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Sep 29, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    KAMA UCHAGUZI UNGELIFANYIKA WIKI JANA MATOKEO NI..

    Tetesi ndani ya chama changu tawala kulingana na kura ya maoni waliyoigharimia wao wenyewe kama uchaguzi ungelifanyika wiki iliyopita matokeo yangelikuwa kama ifuatavyo:-

    A. URAISI


    JINA ASILIMIA

    1.0 Dr. Slaa…………………………50
    2.0 JK……………………………….35
    3.0 Prof. Lipumba………………….14
    4.0 Wengineo………………………. 1


    B. UBUNGE


    CHAMA IDADI YA VITI

    1.0 CHADEMA……………………………101

    2.0 CCM………………………………… 66

    3.0 CUF……………………………………30

    4.0 WENGINEO………………………………...5

    5.0 TOO CLOSE TO CALL…………….. 8


    C. MADIWANI

    1.0 CCM……………………..52%

    2.0 CHADEMA…….. 38%

    3.0 CUF……………. 9%

    4.0 WENGINEO……. 1%

    USIBANDUKE KITUONI LINDA KURA YAKO SIKU YA UCHAGUZI

     
  2. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #2
    Sep 29, 2010
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    matokeo hayo yana ukweli fulani hivi.
     
  3. K

    Keil JF-Expert Member

    #3
    Sep 29, 2010
    Joined: Jul 2, 2007
    Messages: 2,214
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ni nani walioendesha hiyo tathimini?

    Synovate wamenishangaza sana, wanafanya tathimini Kenya ambako uchaguzi ni mwaka 2012, halafu wanadai eti hawajafanya tathimini Tanzania ambako uchaguzi unafanyika mwezi ujao. Kaazi kweli kweli!

    Kwa sasa hizo tathimini si muhimu sana, muhimu ni kuongeza kasi kwenye kampeni na kusambaza habari njema kwa wengi.

    Tathimini ina impact mijini ambako sometimes turnout huwa ni poor kwa kuwa kuna watu wana hisia ambazo ni negative kwenye uchaguzi na hivyo inawakatisha tamaa wasiende kupiga kura.
     
  4. M

    Malunde-Malundi JF-Expert Member

    #4
    Sep 29, 2010
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,287
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyu jamaa bwana anaelekkea mtalaam
     
  5. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #5
    Sep 29, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    aisee inaweza kuwa kweli!
     
  6. Ng'azagala

    Ng'azagala JF-Expert Member

    #6
    Sep 29, 2010
    Joined: Jun 7, 2008
    Messages: 1,239
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    viti vya ubunge ni vingi zaidi ya hivyo unavyoweka (210) na ujue kuwa kati ya hivyo CCM wana vya bure
     
  7. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #7
    Sep 29, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Unajua kitakachotokea Synovate watamtimua kazi mkurugenzi wao ataajiriwa na serikali, watatoa tamko kwamba utafiti uliofanyika mwanzo ulikuwa na utata ( Science will be blamed here). Watagoma kufanya utafiti mwingine!!!!!!!
     
  8. PayGod

    PayGod JF-Expert Member

    #8
    Sep 29, 2010
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 1,254
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    haya , matokeo yana kana ukweli.
     
  9. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #9
    Sep 29, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    KWA NG'AZAGALA

    Idadi ya vitu vya ubunge ni 315 kama ifuatavyo:-

    a) VMajimbo ni 210

    b) Viti maalumu 95-mgawanyo wake kwenye vyama kutegema asilimia ya wabunge wa kila chama Bungeni

    c) Uteuzi wa Raisi 10

    Shukrani sana hata hivyo.
     
  10. Rutunga M

    Rutunga M JF-Expert Member

    #10
    Sep 29, 2010
    Joined: Mar 16, 2009
    Messages: 1,406
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145

    Kabla ya uchaguzi CCM imekwisha jihakjkishia viti zaidi ya 80 ambavyo wagombea wao wamepita bilka kupingwa,Je navyo vitafutwa.

    Tafiti nyingine ni za kujiliwaza tu,Wewe hamasisha watu wajitokeze kupiga kua kwa wingi siyo kutoa takwimu za kupotosha watu
     
  11. Ntemi Kazwile

    Ntemi Kazwile JF-Expert Member

    #11
    Sep 29, 2010
    Joined: May 14, 2010
    Messages: 2,144
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kweli kabisa... at best tegemeo kubwa la Chadema ni urais. Ubunge wanaweza kutoka pasu na CCM. Inabidi tujitahidi kuwahamasisha watu wapige kura na wamchague Slaa na wagombea wake
     
  12. K

    Keil JF-Expert Member

    #12
    Sep 29, 2010
    Joined: Jul 2, 2007
    Messages: 2,214
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Check hiyo figure yako, haiko sahihi. Waliopita mwanzo bila kupingwa walikuwa 10, then wakaongezeka (through mapingamizi) na kufika 17 au 20 hivi, baadaye kuna rufaa kama nne au tano hivi za CHADEMA zilikubaliwa na NEC, mojawapo ikiwa ya Masha, halafu kule mitaa ya Maswa, pia Handeni kwa Dr. Kigoda.
     
  13. Profesy

    Profesy Verified User

    #13
    Sep 29, 2010
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 380
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Sielewi kwanini tunapoteza mda hapa kungojea watu watoe matokeo ya kura za maoni badala ya kwenda kuwashuku watu na kuwaaomba wampe kura Doctor.
     
Loading...