Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kama Tunauza Dhahabu Nje na Alumas kwa nini Tusiuze Maindi na Sukari Nje

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mgt software, Oct 26, 2011.

  1. mgt software

    mgt software JF-Expert Member

    #1
    Oct 26, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 9,799
    Likes Received: 938
    Trophy Points: 280
    nikiwa katika hali ya wasi wasi ya kauli mbiu ya kilimo kwanza na kilimo ni uti wa mgongo naaishangaa nchi kama tanzania kuona inashupalia watu kuuza mazao nje ya nchi kama kenya na uganda, hata malawi, ni kilimo kwanza kipi ambacho akina mshiko ikiwa ni pamoja na kukosa ruzuku na pembejeo, ni kilimo gani kinaitwa uti wa mgongo wakati wazee wetu wanabaki kuinamisha migongo kwa ajili ya uzee wakati wengine wakiishi mijini kwa kuwategemea wao kwa kununua mazo yao kwa bei ya kutupwa na ahadi kedekede kuwa arizaidi na kasi zaidi baadaye wanaelezwa kuwa wawe na akili kama za mbayu wayu, ni kilimo kipi ambacho kitaijenga tanzania kwa kutumia jembe la mkono huku tukiagiziwa mafisadi wakina shimbo na Jitu Tapeli wakileta power ya kulia ambayo hata uwezo wa kupanda uwele haiwezi, nilkimo kipi ambacho kinategemea mvua za masika na vuli huku maji ya mto kagera na ziwa victoria vikitumika kuwakomboa wamisri na uganda, nikilmo kipi ambacho kinategemea wahindi yaaani mabwanyeye waende mtwala kupanga bei ya korosho , yani wakina MO na wengine, wamejaza miroli mibovu kuendeleza ulanguzi zidi ya ufuta na korosho , ni uti wa mgongo upi wa kulipizana visasi kwa kuamisha maendeleo kwa kuua zao makusudi kama vilr Kilimanjaro Kahawa na Kagera eti kwa kuwa wote wako upinzani zaidi, ni kilimo kipi cha kutonyunyiziwa madawa kwa kuwaendekeza wamerekani kwa kuwa MBU ni Mradi wa Taifa na Marekani kwani wakati watu wanalima kwa kunyunyiziwa dawa ya kuua wadudu mbu haukuwepo umekuwepo baada ya upeo mdogo wa kuzuia DDP ambayo iliua mbu sana nchi za tropical, hivyo serikali inahusika sana kueneza mbu maralia kwa kuleta vyandarua feki vya nchi meta mbili kwa sita huku wnanchi wakivitumia kwa kuvua samaki . mwisho nashauri serikali iwe makini na marekani kwani shujaaa aliowaambia ukeli alishauliwa
     
Loading...