Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kama mnaweza malezi zaeni, vinginevyo acheni………….!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mtambuzi, Jun 4, 2012.

  1. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #1
    Jun 4, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 688
    Trophy Points: 280
    Leo ningependa kuwaambia wanawake ambao wanafanya kazi, ambao wameajiriwa katika kazi zinazowaondoa nyumbani asubuhi hadi usiku, huku waume zao nao wakiwa makazini kwa muda kama huo au zaidi. Katika familia hizi, wazazi ni watumishi wa majumbani ambao wengine wanalingana na watoto wa matajiri zao. Unapomuuliza mwanamke huyu kwamba inakuwaje wanazaa watoto na kuwaachia majukumu watumishi majukumu ya kuwalea watoto wao, atakupa majibu ya ajabu sana.

    Atakuambia, ‘maisha'. Yaani ni lazima afanye kazi ili aweze kukabiliana na ugumu wa maisha. Mwingine atakwambia anatamani kuacha kazi, lakini akiacha kazi, mumewe anaweza kumbadilikia na kuanza kumnyanyasa. Hayo yote ni majibu yenye makengeza. Ukweli ni kwamba hakuna maisha bora kama kulea mtoto wako mwenyewe ambaye baadae anakuja kuwa mfano wa kuigwa kesho, na kama mume anaweza kumdhalilisha mkewe kwa kuwa hana kazi, basi huyo siyo mume wa kukaa naye hata kama mke huyo ana kazi.

    Huenda nikaonekana nawavunja nguvu wanawake wanaofanya kazi lakini huo ndio ukweli. Imebainika kwamba watoto ambao wazazi wao wote wanafanya kazi zinazowafanya kukosekana nyumbani muda mwingi, huwa na nidhamu mbovu sana. Watoto hao huwa na matatizo mengi ya kisakolojia pia kwa sababu ya kukosa mapenzi ya wazazi, kwa sababu ya wazazi kushindwa kujua matatizo yao na kuweza kuwasaidia na kwa sababu ya watoto hao kukosa mifano ya kuiga, hivyo kuiga ya watumishi wa nyumbani na watu wa mitaani . tukumbuke kwamba kila mtoto ana ‘shujaa' wake anayetaka kumuiga na ‘shujaa' wa awali ni mama na baba yake.

    Kama mwanamke anaamini kwamba hawezi kuwalea watoto wake mwenyewe, hana muda wa saa nne au tano za kukaa na wanaye kila siku, ya nini azae? Watoto wanahitaji mzazi au wazazi katika muda mwingi wa makuzi yao, labda tu pale ambapo hilo haliwezekani kutokana na sababu zisizoepukika.
     
  2. Blaine

    Blaine JF-Expert Member

    #2
    Jun 4, 2012
    Joined: Jan 11, 2012
    Messages: 2,285
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    1st to post, yay!

    i have a working mom and i turned fine. get a good housemaid, ask how school was in the evening and be around on weekends

    edit:
    you can't afford not to work as a woman these days, and malezi is the responsibility of both parents. times have changed and the old gender roles are no longer mutually exclusive
     
  3. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #3
    Jun 4, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 465
    Trophy Points: 180
    Mkuu Mtambuzi, lazima tukubali mfumo wa maisha unapobadilika hata watu waliomo ndani yake hubadilika pia. Kimsingi watu ndio hubadilisha utaratibu wa kuishi kulingana na mahitaji.
     
  4. kisukari

    kisukari JF-Expert Member

    #4
    Jun 4, 2012
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 3,307
    Likes Received: 504
    Trophy Points: 280
    mtambuzi sio kweli,mimi baba angu aliingia mitini kabisa,na mama yangu,alitulea as a single mum,na tulikuwa 4.akiondoka asubuhi kwenda kazini mpaka usiku,nikienda shule nikirudi ni house girl,namshukuru mungu,sina tabia kama hizo ulizoelezea,nimekua vizuri na namshukuru sana mama kwa uwezo wake mdogo,ila alitulea japo kwa shida,na nimejifunza mengi katika maisha
     
  5. kisukari

    kisukari JF-Expert Member

    #5
    Jun 4, 2012
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 3,307
    Likes Received: 504
    Trophy Points: 280
    na wanawake wengine,hawa chagui kuishi hayo maisha ya kuwaachia ma house girl,huachwa na waume zao,au waume hufariki,na hata kama mume na mke wakiishi pamoja na kuweka house girl,maisha ya sasa ni magumu,wote mkifanya kazi,mna saidiana katika maisha.mimi sioni vibaya ila wapo wazazi wengine mwanamme akitoka kazini moja kwa moja bar,na mwanamke na yeye akitoka kazini,atakwambia anaenda kwenye maombi,watoto wao waliowazaa wanawasahau kwa kutegemea house girl amalize kila kitu,ukiangalia hapo ni makosa.kuwe na muda wa kukaa na watoto,au wazazi wengine mtoto miaka 5 anapelekwa boarding,nahisi ni kama kukwepa majukumu yako na mtoto wako
     
  6. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #6
    Jun 4, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 688
    Trophy Points: 280
    Soma hapo kwenye RED, nimebainisha kuhusu sababu zisizoweza kuepukika, mama yako alilazimika kuwalea kama alivyowalea kutokana na sababu zisizoweza kuepukika......................
     
  7. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #7
    Jun 4, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,308
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    mtambuzi nimeamini kweli we babu! yaani kabisa sasa hivi uniweke nyumbani eti nalea! mimi huyuhuyu, na wanaume wenyewe hawahawa! acha bwana liende tu, siachi kazi yangu NG'O!
     
  8. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #8
    Jun 4, 2012
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,326
    Likes Received: 591
    Trophy Points: 280
    Nimependa kifua chako dear.
     
  9. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #9
    Jun 4, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 688
    Trophy Points: 280
    Kwenye RED, nadhani ujumbe umefika..........................!
     
  10. kisukari

    kisukari JF-Expert Member

    #10
    Jun 4, 2012
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 3,307
    Likes Received: 504
    Trophy Points: 280
    thanks
     
  11. Yummy

    Yummy JF-Expert Member

    #11
    Jun 4, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 1,801
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Mtambuzi umenifurahisha,mi naona ungewapigia makofi wapemba maana wao wanajua umuhimu wa mke lol......tuache utani umeongea kitu kizuri lakini kutokana na sababu zisizoweza epukika inabidi tu na wakinamama tuingie makazini kutafuta mkate wa watoto. Hata mm nisingependa mtoto wangu alelewe na house girl sema mazingira hayaruhusu. Inauma sana pale unapomuacha mtoto wa miezi mitatu na dada ni ngumu sana nashukuru sijawahi kuipitia hiyo laaah


    bin
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #12
    Jun 4, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,303
    Likes Received: 3,095
    Trophy Points: 280
    kazi siachi.........
    mama yangu alitulea huku akiwa anafanya kazi(ingawa mahousegirl wa enzi zile walikuwa na adabu)
    mimi nafanya kazi na kulea watoto...

    labda ungewaambia wazazi wahakikishe kila siku wanatenga muda wa kuwa na watoto..
    kuwasaidia homework...
    kuzungumza nao , kucheza nao na kubond....
    nashukuru jumamosi kwangu ni free..
    hivyo najitahidi niwe nao kuanzia saa nane mchana hadi jumapili.....

    mtoto akuheshimu kama mzazi na akuone kama rafiki wa kukufunulia yote na kukuuliza chochote...

     
Loading...