Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kama Mnataka Rais kutoka Zanzibar, Tupeni Dr Salim

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by ibange, Feb 5, 2012.

  1. i

    ibange JF-Expert Member

    #1
    Feb 5, 2012
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 1,545
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kuna watu wanajaribu kupiga debe kwamba rais ajae atoke Znz. Ni kweli ili kudumisha muungano rais anaweza kutoka Znz lakini isiwe ni issue ya kisiasa. Ukweli katika wazanzibar wa sasa, hakuna mwenye uzoefu, hekima na maono kama Dr Salim. Wazanzibar kwa chuki zao hawamuungi mkono lakini hii ni lulu au jiwe walilolikataa waashi. Otherwise, bado chadema waweza ku compromise na CUF akapatikana mgombea mzuri kutoka znz halafu mwenza akatoka bara. Pamoja na kwamba ni kama ndoto, bado naamini CUF na Chadema wanaweza kufanya kazi pamoja na kushirikiana katika uchaguzi ujao
     
  2. B

    BMT JF-Expert Member

    #2
    Feb 5, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 560
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    safi sana,namkubali sana hvyu mzee
     
  3. chuki

    chuki JF-Expert Member

    #3
    Feb 5, 2012
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 2,690
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    vp ile kashfa imesahaulika?
     
  4. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #4
    Feb 5, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,842
    Likes Received: 3,007
    Trophy Points: 280
    Itawachukua waZanzibar zaidi ya miaka 50 kumpata mwanasiasa mwenye uwezo wa Dr Salim A Salim.
     
  5. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #5
    Feb 5, 2012
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,542
    Likes Received: 423
    Trophy Points: 180
    Hilo nalo neno SAS arudi,asije akwa Wade
     
  6. Kilasara

    Kilasara JF-Expert Member

    #6
    Feb 5, 2012
    Joined: Dec 21, 2008
    Messages: 578
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Uwezekano wa Tanzania kuwa na utaratibu wa Tanzania Bara na Tanzania Zanzibar kupeana zamu za kutoa Rais, ulitoweka wakati Katiba iliporekebeshwa na kuwa na vyama vingi vya siasa mwaka 1992.

    Hata hivyo utaratibu wa sasa ambao unahakikisha kwamba, Zanzibar wanakuwa na Rais au Makamu wa Rais kila wakati ni upendeleo tosha kwa Wazanzibari. Ikumbukwe kwamba idadi ya Wazanzibari ni chini ya asilimia 5 ya population ya Tanzania; na wengi wetu tunatetea demokrasia ya kweli tungetaka Tanzania Bara ipate ma-Rais hata zaidi ya kumi kabla Zanzibar kupata zamu ya kutoa Rais.

    Licha ya kwamba Dr Salum ana sifa za kuwa mgombea, anaweza tu kuchaguliwa Rais kama vyama vyote vya siasa vitakubaliana kumteua. Uwezekano huo haupo; na CCM watakuwa wanajidanganya kudhani wataweza kuendelea kuchakachua kura ili mteule wao wa 2015 achaguliwe na Watanzania.

     
  7. h

    hargeisa JF-Expert Member

    #7
    Oct 4, 2012
    Joined: Jun 19, 2011
    Messages: 551
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    si mtasema muarabu.labda KAMBARAGE angekua hai.but huyu mzee ni mzalendo kweli
     
  8. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #8
    Oct 4, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 22,809
    Likes Received: 883
    Trophy Points: 280
    walomuita muarabu hawakukosea kwani walikuwa wote katika siasa zilizomuibua Ghaddafi na zilizoifanya africa ikiwepo tz kuvunja mahusiano na Israeli kwa upendeleo wa wapiga mabomu wa kipalestina.Ndio maana naye alishindwa jitetea.Na hiyo pia ndio ilimnyika kura UN.

    Kwa ujumla ni mdini na mbaguzi wa rangi akifichwa na ujamaa.

    Mkiendekeza story za vijiwe vya wavaa vinjiwa mtapata watu wenye busara wazee wa busara.Akina kinana,diria, salimu, dhaifu, karamagi,kigoda,Prf. kigoma malima, kagasheki, akina idrissa Rashid,Kova , manumba, shimbo Na wengine wengi waliotafuna nchi kwa kwenda mbele ila kwa walio wao wanaonekana kuwa wokozi wa nchi.

    Weka Lissu ujinga wa kufagilina kijinga ukatwe mizizi.Wajinga wote wanaitwa raia wanatetemeka wanasema sasa Lissu kaingia choo cha Kike ghafla unaona mzee wa busara ananywea huku akiomba ulinzi kwa speaker au kwa polisi.Hizi network za watu wa imani moja wanaoweza ongea mambo ya nchi kwenye hitma ni mbaya kwa afya ya taifa.Ndio huko uamsho wanapata nguvu kwani habari wanapata hukohuko.
     
Loading...