Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kama mimi ningekuwa kiongozi wa cdm ningefanyia nini 90 millions?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Goldman, Feb 15, 2011.

  1. Goldman

    Goldman JF-Expert Member

    #1
    Feb 15, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 927
    Likes Received: 294
    Trophy Points: 80
    My take, kama mimi ningekuwa ni kiongozi wa cdm ktk hizo 90 mil, ningewaamuru wabunge wote wa chama changu wanunue magari yasiyozidi 40 mil (yapo mengi new & used, nami ningewashauri wanunue used) maana gari ni muhimu kwa mtu yeyote, pia mwenye kutamani gari la anasa bado wabunge wana mishahara & marupurupu mazuri atajiongezea anunue hata (hummer) akitaka! Hela nyingine inayobaki 50 mil, wafungue ofisi za chadema saccos watoe mikopo kwa wajasiriamali yenye riba ndogo na endelevu.
    Mimi naamini viongozi wa cdm ni makini na wana uwezo wa kupata wafanyakazi makini ktk hizo cdm saccos zitazoanzishwa kila jimbo waliloshinda, 50 mil siyo hela nyingi lakini mkiwa na wafanyakazi makini lazima mtaendelea. Ni kitu kinachowafanya tujue kwamba nyinyi si kama ccm, maana wananchi wataona matokeo japo kwa mtaji kidogo ila tatizo kubwa ktk hili kusiwepo na bureaucratic. Ni kitu ambacho kikiwa well handled ni kitu endelevu, hela itaendelea kuwepo kuliko kuinunulia gari ya anasa wakati wananchi wana hali ngumu kimaisha. Ni mradi unaoweza kukua sana mkaja baadae mkaziunganisha! Lakini kwa kuanzia ni vizuri zikawa independent. Cha msingi ni watu wenye nia ya kuwatoa wananchi japo kwa uchache kutoka hali waliyopo kuwa endelevu. I was thinking aloud out of the ccm box, if you have progressive ideas post them. Sijataka kuzungumzia fedha za ruzuku etc, nimezungumzia hela wanayopewa ya kununulia magari tuu, Nawakilisha.
     
  2. Rwamuhuru

    Rwamuhuru Member

    #2
    Feb 15, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ni ushauri mzuri na wa kijamaa zaidi. mabepari wa zama hizi watathubutu kweli? anyway, hope wamekupata maana wapo humu
     
  3. W

    WildCard JF-Expert Member

    #3
    Feb 15, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Kwenye matumizi ya pesa hakuna "mwalimu" wa mwingine. Tuendelee tu na michapo.
     
  4. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #4
    Feb 15, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Hebu fanya utafiti kwanza kabla ya kuzungumza. Hizo sio ruzuku kwa wabunge, ni pesa za mkopo ambapo hukatwa kwenye mishahara yao kila mwezi. Sasa hapo ana hiari kwani hizo ni pesa zinatoka kwenye jasho lake mzee
     
  5. D

    Domo Zege JF-Expert Member

    #5
    Feb 15, 2011
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 687
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Umefikir kitu amacho ni unique sana. Nafikiri wakikaa na kujadiliana vizuri hili linawezekana kabisa.
    Sababu baadhi yao ni wadau wa hili jukwaa nafikiri ujumbe utakua umefika
     
  6. Halfcaste

    Halfcaste JF-Expert Member

    #6
    Feb 15, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 955
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 45
    Hizo Saccoss unajua jinsi zinavyoendeshwa au umekurupuka? uhasama wa saccos na wateja unaujua? confiscation!nimefanya kazi za mikopo for more than 3years kwenye kampuni moja kubwa hapa nchini,acha its not a joke.Kukopa si tatizo kulipa mkuu!Disbursement is not an issue but loan realization.kwanza kabisa Watanzania wengi hawajui nn maana ya mkopo,mtu anakopa hela za Vibiashara(micro-credit) anaenda kununulia nguo,sofa,kabati...etc.mwisho wa siku lazima umfilisi tayari uhasama kati ya Mbunge na wapiga kura wake.uliza wapi Mabiloni ya JK???????

    Ndugu wabunge kama umebakiza viela kwenye hizo 90, nunueni madawati na changieni miradi mingine!nawasilisha mkuu:A S crown-1:
     
  7. Goldman

    Goldman JF-Expert Member

    #7
    Feb 15, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 927
    Likes Received: 294
    Trophy Points: 80
    I was thinking aloud out of ccm box! Ni kweli hela ni ya mkopo na wana uwezo wa kuilipa hiyo mikopo na bado wakawa na maisha bora!. Ccm wamechukua hela kama hizo kwa miongo kadhaa! nachowaza leaders wa cdm wasiwe kama wa ccm! Waje na ideas ambazo ni endelevu, wakaweka ubinafsi wao pembeni kidogo wakatanguliza maslahi ya wananchi (na bado wakaendelea kuwa na maisha bora) pia ni kama umewekeza cdm saccos ikikua ukii mind sana hela yako utarudishiwa. Ni mtaji wa kuanzisha jambo na kusema kwa vitendo, just thinking out loud!
     
  8. F

    Fahari omarsaid Member

    #8
    Feb 15, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 93
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wajibane wawanunulie vi2 vitakavyowasaidia wananchi
     
  9. P

    Paul S.S Verified User

    #9
    Feb 15, 2011
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Kunahitajika darasa pevu hapa kuainisha kazi na wajibu wa mbunge kama tutaanza kupigia mahesabu mapato binafsi ya mbunge kwaajili ya maendeleo ya wananchi, hii ndio maana dawje na rostam ni kazi kuwatoa majimboni mwao
     
  10. S

    Sina pa kwenda Senior Member

    #10
    Feb 15, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 117
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Crap
     
  11. Goldman

    Goldman JF-Expert Member

    #11
    Feb 15, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 927
    Likes Received: 294
    Trophy Points: 80
    Nalo ni wazo zuri na endelevu,
     
  12. MANI

    MANI Platinum Member

    #12
    Feb 15, 2011
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,850
    Likes Received: 864
    Trophy Points: 280
    Ni tegemeo langu kama kila mbunge ataweza kufanya jambo la kukumbukwa na wapiga kura wake kotokana na haya mapendekezo nadhani ni nafasi nzuri ya kurudi tena ifikapo 2015.
     
  13. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #13
    Feb 15, 2011
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mwananchi wa kawaida akitaka huo mkopo atapata?
     
  14. Pukudu

    Pukudu JF-Expert Member

    #14
    Feb 15, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 2,802
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    hv na mawaziri nao si wabunge so it means hiyo mil 90 inawahusu tena! Khaaa na tayari si wana yale mavx au yale si kwa matumizi ya majimbo? Yaani afu wajawazito vibajaj mh huu ni utani. Kwa nini wabunge wasijununulie magari kutokana na posho na mishahara yao wakati ni mikubwa? Na 'wakikopeshwa' hizo pesa mil 90 ka wanavyosema wanarudisha?
    Ukilitafakari hili kwa kina maswali ni mengi kuliko majibu. Hata na sisi walimu wangetukopesha hata mil 1 tununue Toyo coz shule ziko mbali hamna nyumba za walimu na hatunaga transport allowance, this is not fair. Wakati sisi ndo tunafanya proffesional job ambayo ina now and future impact. Haya bana waheshimiwa nyie si mmeshika mpini! Ila iko siku utavunjika wote tutashika kwenye makali afu tuone sasa!
     
  15. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #15
    Feb 15, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    umeona eeh? Halafu jamaa anasema ANGEWAAMURU.
    Utamuamuru vipi mtu na mali yake.
    Hebu wapeni uhuru na nafasi.
     
  16. Halfcaste

    Halfcaste JF-Expert Member

    #16
    Feb 15, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 955
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 45
    Umenigusa mkuu.Wakati kikwete anamnadi Rostam Aziz kwenye uchaguzi wa october 2010 alisema "Huyu hahitaji Budget" "anajitosheleza" Hivyo basi bado hata Rais wetu hajui au anapotosha kuhusu majukumu ya msingi ya mbunge ili siasa ya Tanzania imilikiwe na Mafisadi.

    Hii yote ni Justification ya Zanzibar Revolution versus Azimio la Arusha.
     
  17. M

    MsandoAlberto JF-Expert Member

    #17
    Feb 15, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 1,019
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Masharti ya mkopo yanamruhusu kutumia kwa shughuli tofauti na ile ya kutolewa? Ninachojua ni kwamba Mbunge anatakiwa kununua Hard Top ambayo bei yake inasemekana haizidi milioni 90.
     
  18. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #18
    Feb 15, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,341
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    milioni 90 ni pesa ndefu,na ni kweli unaweza kupata 4X4 for 40mil.
    Tukumbuke kupata ubunge walitumia pesa binafsi ktk kampeni,juhudi binafsi,kulipa matangazo,kulipa wapambe,na gharama za kafara na waganga ili kufacilitate kupata ubunge.
    hiyo 90million ni kurudisha gharama kwa awamu ya kwanza,then zinakuja posho za milioni 1 moja moja za vikao,posho za safari na ukaguzi wa miradi ktk hizo kamati za bunge.
    Siyo siri kila mtanzania anajua wabunge walikopa na kutumia vyanzo binafsi kupata huo ubunge,sasa tunalalamika nini kuona wanalinda maslahi yao.

    at the end of the day, Chadema,CCM ,cuf,UDP,NCCR wote ni kitu kimoja ktk swala zima la ulaji na kukomba pesa za walala hoi na wafadhili.na tukae kimya tuone mwenyekiti wa upinzani atasema nini juu ya hili la Millioni 90,hatosema wasichukue pesa,atalikalia kimya
     
  19. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #19
    Feb 15, 2011
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Ni kweli kabisa these are interest free loans, Ila hizi pisa wanazolipwa wabunge si jasho lao ni jasho la walipa kodi. Kwa kazi gani hasa wanayofanya ya kuwatoa jasho?, Kulala, kupiga makofi, kusema ndiyo et al. Baada ya miaka mitano tutajua ni wabunge wepi waliotoka povu kwa kutetea masilahi ya wananchi waliowachagua. Nina uhakika wabunge wote wa upinzani wamechaguliwa na hivyo wanapaswa kusemea waliowachagua, ila majority ya wabunge wa CCM ni wakupitishwa na tume ya uchaguzi.

    Ila ni jinsi gani watazifanyia hilo hela hiyo mipango ya mbunge binafsi na chama hakina haki wala sababu ya kutoa mwongozo kwenye hilo. Kikubwa ni kwamba wawe transparent, watuambie kila kitu siyo kama wale wa chama tawala ambao wao wanadai kila kitu ni siri. Tunaka Transparency kwenye governance ili kuondoa mianya ya rushwa na wizi wa mali za umma. Na CDM kwa kusema kuwa wamelipwa TZAS 90M ni mwanzo mzuri wa kuwa wa kweli kwa watanzania
     
  20. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #20
    Feb 15, 2011
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Tshs. 90,000,000 / (5yrs X 12 Moons) = Tshs 1,500,000/= kila mwezi anakatwa kulipia mkopo! Mshahara wa Mwalimu wa kawaida wa miezi zaidi ya saba. Kakopeshwa hivyo halafu anapewa pesa ya mafuta ya gari hilo la mkopo, wao wakifika petro station wananunua kwa Tshs. 2,500/= kwa lita-ndiyo bei waliopangiwa! Ukipiga hesabu pesa ya mafuta kwa mwezi wanayopewa, utaona kwanini watu wenye professional zao wana kimbilia kwenye ubunge!
     
Loading...