Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kama matokeo ya f4 2010 yamechakachuliwa je? Ni matokeo ya vijana ku-support upinzani

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Lu-ma-ga, Feb 2, 2011.

  1. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #1
    Feb 2, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,415
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kwa kuwa uchakachuaji umekuwa ni mtaji kwa serikali iliyopo madarakani ya JK,
    • Kuna baadhi ya watu wanajaribu kuhisi kuwa huenda matokeo mabaya ya mwaka huu ni mkakati uliowekwa makusudi wa kuwakomoa vijana wengi kwa kuwa hawakuwa upande wa CCM?
    • Pia kuna baadhi ya watu wanahisi kuwa, kwa kuwa serikali iko taabani kifedha imebidi kupunguza ufaulu wa wanafunzi hawa makusudi ili kuepuka kusumbuliwa na utitiri wa wanafunzi wanaojiunga vyuo vikuu kila mwaka? Na wengine wametoa matajrajio ya matokeo ya F6 mwaka huu yatakuwa mabaya pia ili kupunguza idadi ya wanafunzi watakaojiunga varsity kwa kuwa serikali haina mapesa
    Tujadili sote hili janga la kitaifa
     
  2. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #2
    Feb 2, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,464
    Likes Received: 2,464
    Trophy Points: 280
    Illiteracy analysis
     
  3. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #3
    Feb 2, 2011
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,312
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Wasahihishaji walipunguziwa muda wa kusahihi kwa madai Necta haina hela. Walichofanya ni kulipua kwa hasira . Matokeo yale sio ya kweli ,jamaa wameonyesha hasira zao tayari .Na hii ni nchi nzima .... Tunasubiri kuingia mitaani .
     
  4. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #4
    Feb 2, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160

    Hoja ya kwanza haina mashiko. ni propaganda. Kwani mitihani inatungwa na CCM?

    Tutasapoti upinzani ama kwa kufeli mitihani au kwa kufaulu mitihani.
     
  5. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #5
    Feb 2, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    walikuwa wanasahihisha mitihani ya private na shule za kata mchana kuanzia saa nane wakiwa wamemaliza kusahihisha shule zilizo chini ya wizara ya elimu na si tamisemi.
     
  6. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #6
    Feb 2, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Kila kukicha nchi hii linaibuka jambo.
    Mi nishachoka bana liwalo na liwe tuu.
     
  7. coscated

    coscated JF-Expert Member

    #7
    Feb 3, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 1,184
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    hilo nalo neno
     
  8. nsimba

    nsimba JF-Expert Member

    #8
    Feb 3, 2011
    Joined: Oct 7, 2010
    Messages: 785
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    "hoja na hitimisho lisilo makini". Mtihani hautungwi na ccm na wala usahihishaji haulipuliwi kama wadaivyo wasema ovyo. Usahihishaji na matokeo hufuata miongozo na uhakiki mzito kila hatua. Ukweli uko wapi? wewe unategemea vije mwanafunzi afaulu wakati hakuwa na mwalimu zaidi ya nusu ya muda wake wote wa masomo miaka 4? Afaulu vipi, wakati mtihani wa F. 2 uliondolewa hadhi yake ya kuchuja baada ya serikali kuona wameshindwa zaidi ya 80%, kwamba shule za kata zingekuwa na double madara sa ya F. 2 (wakariri na wapya) na kwamba kidato cha nne cha intake hiyo kingekuwa na watu wachache hakuna mfano wake tangu nchi ipate uhuru!!! Intake hiyo ndo F. 4 ya mwaka huu inaanza. F.4 na F6 ni mitihani usiyo wa kisiasa, unapima uhalisia bila kujali makunyanzi ya mtu, ndo matokeo hayo unayaona. Upanuzi wa shule zetu za msingi (PEDP) na sekondari (SEDP) bila mikakati mizuri zimetufikisha hapa. Tuache kujadili siasa na uongo wakati ukweli uko machoni kwetu jamani! Tunapoteza muda, au tunajifurahisha tu???!!!
     
  9. Juma Contena

    Juma Contena JF-Expert Member

    #9
    Feb 3, 2011
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Embu tuwe wakweli kidogo watanzania tunajua sana bila ya kujua, matokeo yake mtihani unapokuja ndio umbumbu wetu unapo jionyesha. Si katai kuna suala la quality of education offered si nzuri. Lakini watanzania wa sasa ni wavivu especially vijana wa sasa, wao starehe na mambo ya miss, na kujifanya ma-celebrity.

    Kabla ya kulaumu serikali kwanza inabidi na wazazi wabebe part of the blame, and if i'm honest blame which is enough to be spread into other parts of our society. Yule binti tulie muona hapa, Mh.Kapuya kamkamata kwa fujo si ndio staili ya watoto wa sasa.

    Sasa kwanini wazazi, sehemu za starehe, vyombo vya dini kuto achiwa lawama kiasi kwa kuona hawa watoto wanavyo kuwa corrupted early in life na kubakia kimya. Kila nikifingua blog ya watanzania ni mamshindano ya ma-miss, party ya kampuni ya bia, na sherehe za harusi. Halafu mnategema wanafunzi wa faulu embu tuache kulaumu watu wengine hata kwa makosa yetu.
     
  10. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #10
    Feb 3, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    Baseless imagination.

    Watoto wamefeli, tujipange upya sisi kama wazazi. Shule bora zipo ila tunang'ang'ania shule za TShs. 20,000 ili tubakie na mipesa mingi ya kuchangia harusi, mazishi, kuchoma nyama baa n.k.

    Tuwekeze kwa watoto bila kujali gharama.
     
  11. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #11
    Feb 3, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    nakuunga mkono kabisa asilimia 99
     
Loading...