Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kama kweli wabunge wa CCM ni wazelendo kwa hili muungeni mkono Zitto

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by M'Jr, Apr 19, 2012.

  1. M'Jr

    M'Jr JF-Expert Member

    #1
    Apr 19, 2012
    Joined: Jul 8, 2011
    Messages: 3,511
    Likes Received: 121
    Trophy Points: 160
    Wakati akihitimisha mjadala wa taarifa ya kamati mbalimbali hasa za Serikali za mitaa, mashirika ya umma na ile ya wakubwa, Mwenyekiti wa kamati ya serikali za mitaa Mh. Zitto Zuberi Kabwe ametoa pendekezo la kupiga kura ya kutokuwa na imani na waziri mkuu kama njia ya kuwawajibisha mawaziri ambao wamekuwa wakipatikana na makosa mbalimbali lakini hawachukuliwi hatua.

    Mh. Zitto amesema kwakuwa mamlaka ya kuteua na kuwaondoa mawaziri ni ya rais pekee, na kwakuwa wao kama bunge hawana mamlaka yoyote juu yaom basi wao watumie rungu waalilonalo ambalo ni kumwajibisha waziri mkuu ambapo kwa kufanya hivyo wataanza kwa kukusanya sahihi za wabunge 70 ili kufikisha idadi ya wabunge wanaotosha kuunda hoja ya kupigwa kwa kura hiyo kwa mujibu wa kanuni na zaidi ya asilimia 50 ya kura kumwondoa waziri mkuu.

    Kwa mtazamo wangu nadhani kumekuwa na kubebana kwa kiasi kikubwa kwa mawaziri na nashauri kama kweli wabunge wa CCM wana machungu na wanachi wanaowawakilisha, kama kweli wana mapenzi ya kweli kwa nchi hii na chama chao, basi waungane mkono na hili kwa moyo mmoja ili tuweze kuendelea kama nchi.
     
  2. K

    Kipara kikubwa Member

    #2
    Apr 19, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 95
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Zile kelele za wabunge wa CCM kwenye uchangiaji wa taarifa za kamati kumbe ulikuwa unafiki mkubwa baada ya mkakati mzito kusukwa juu ya namna ya kumwokoa mh Pinda kutompigia kura ya kutokuwa na imani naye.

    Taarifa za kiintelijensia ambazo zimepatikana kutoka Dodoma zinaeleza kuwa wabunge wa chama tawala wanaona kuwa hilo litakuwa jambo la fedheha na hivo wanahaha kuitisha kikao cha kamati ya chama ya wabunge wa CCM ili kuweka mambo sawa. Hata hivyo taarifa za baadhi ya wabunge zinaonyesha kuwa Waziri mkuu Pinda amekuwa mpole na anafanyakazi kwa dhana ya bora liende ili muda wake uishe. Kwa vyovyote iwavyo bado mh Zito ameonyesha ukomavu na ataingia katika historia mpya na hili pamoja na kuwa litazimwa lakini ni kifo cha taratibu cha CCM kwani taarifa zaidi zinaonyesha kuwa wabunge wengi wa CCM wameamua kuwa liwalo na liwe na ikibidi watahama chama na ili kujijenga zaidi kisiasa hata wakihamia Chadema watakuwa wamejijenga kisiasa kwa kuibomoa na kuikosoa waziwazi Serikali kuitikia matakwa ya wananchi. Mfano hai ni Godrey Zambi.

    My take: ngoja tusubiri tuone hata hivyo ni aibu kwa serikali na makubwa ni kesho kamati ya nishati na madini yote yataweza kumpindua kabisa Pinda mtoto wa mkulima
     
  3. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #3
    Apr 19, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kupata kura 70 si kazi kwani kwa hesabu zet tayri kuna kura 48, kazi ipo kwenye kupata kura 22.
    CCM hata wasipotoa kura hizi bado wabunge wengine wa upinzani (CUF,UDP, TLP na NCCR wanazidi idani hiyo. Sasa issue ni mkakati wa kuwashawishi hao kwani kambi ya Upinzani haina ushirikiano.

    Cha msingi ni wananchi kuwashinikiza wabunge wao kupitia njia za mawasiliano zilizopo, na wapigakura wake wafuatilie kuona kama aliwasikiliza kwani watakaounga hoja hii Mkono tutawajua kwa majina.
    Tatizo nilionalo mimi ni ile 51% ya kura kama hoja ikipitishwa. Hata hivyo wakulaumiwa ni watanzania, kwani wao ndio waliowachagua wabunge wengi wa CCM, na hili litakuwa ni fundisho tosha
     
  4. s

    sabas matata Member

    #4
    Apr 19, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 34
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Hawathubutu,hawawezi na wameshindwa sasa wanarudi nyuma.ccm oyeee.....!
     
  5. Kasimba G

    Kasimba G JF-Expert Member

    #5
    Apr 19, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,316
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Kulindana kunalimaliza taifa! Yaani nchi itakwisha sisi tunalindana! Kweli sisi ni watu au wanyama?
     
  6. Prishaz

    Prishaz JF-Expert Member

    #6
    Apr 19, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 1,575
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    hapo ndipo tutakapozidi kuthibitisha unafiki wa wabunge wa ccm!
     
  7. n

    nyuki dume JF-Expert Member

    #7
    Apr 19, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 438
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Naamini Lowasa atasaini mzee wa maamuzi magumu
     
  8. K

    Kagalala JF-Expert Member

    #8
    Apr 19, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 2,350
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Chama mbele Taifa nyuma. Hapo kuna tatizo kubwa
     
  9. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #9
    Apr 19, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Wasipomwajibisha waziri mkuu itakuwa mtaji mkubwa wa M4C!
    Lema atajiongezea la kuwaambia wananchi jinsi ccm walivyowanafiki, kwamba hawana lengo la kuwakomboa watanzania, na kwamba kelele zao ni za kuwahadaa watanzania
     
  10. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #10
    Apr 19, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Wamnyime kura Zitto lakini wananchi 2015 ndiyo watakuwa waamuzi wa unafiki wao.

    Najua saizi mpaka Jumatatu hali ya Dodoma itakuwa ni tata, vikao visivyokwisha vitakuwa vikiendela ili kunusuri hali hii.
     
  11. Paul Kijoka

    Paul Kijoka JF-Expert Member

    #11
    Apr 19, 2012
    Joined: Oct 25, 2010
    Messages: 1,397
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Huwajui wabunge wa CCM!!! Tatizo watamzamia tunaugua ugonjwa wa kusahau au tuna vichwa vya panzi. Zito atashangaa anapata za chadema, ya kafurila na CUF hatapata ata moja. Ataishia kati ya 56 tu. Wabunge wa CCM ni nyoka.
     
  12. Judi wa Kishua

    Judi wa Kishua JF-Expert Member

    #12
    Apr 19, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 922
    Likes Received: 443
    Trophy Points: 80
    ivi nyie mnajua adhabu ya uhaini??nyie mpeni kichwa tu uyo zitto mtamponza.
     
  13. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #13
    Apr 19, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Hili halitawabakiza hata mmoja!
     
  14. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #14
    Apr 19, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    wasisign lakini wajue wakirudi majimboni tunawapopoa na mawe
     
  15. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #15
    Apr 19, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hivi kweli, unajua UHAINI ni nini?
     
  16. Sisomeki

    Sisomeki Senior Member

    #16
    Apr 19, 2012
    Joined: Mar 5, 2012
    Messages: 141
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ikifika kesho Mawaziri wa Wizara zilizolalamikiwa Bungeni wasipojiuzulu kwa uwajibikaji na Wabunge tuliowachagua wasipoweka signature zao kumwajibisha Waziri Mkuu kwa kushindwa kuwashinikiza mawaziri hao kuwajibika. Wabunge tuliowapeleka pale tuwahoji kwanini wamekuwa wanapigia kelele kutuhadaa? wakati uwezo wanao?
     
  17. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #17
    Apr 19, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    nadhan inawezekana
     
  18. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #18
    Apr 19, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kwa taarifa nilizozipata sasa hivi ...
     
  19. f

    frenki katto Member

    #19
    Apr 19, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 5
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ikinikipimo tosha kwa wananchi kuwatambua kama kweli wa bunge wa ccm wanapiga kelele bungeni kwania ya dhati kuwa tetea wananchi au wanatuzuga make tumewasikia na sasa tunataka vitendo wavionyeshe kwa kupiga kula ya kutokuwa na imani na waziri mkuu.kama watashindwa hili basi wakae kinya wasubiri 2015
     
  20. mkonomtupu

    mkonomtupu JF-Expert Member

    #20
    Apr 19, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 432
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Kweli forum siku hizi imevamiwa na watoto
    Wa facebook. Hakuna hoja katika kujibu au
    Kujadili hoja. Wengi humu siku hizi ni watu wasio makini
    Katika kujikita katika michango iliyozoeleka
    Hapa jamvini. Hoja ni nyepesi, michango
    Haina mashiko utoto umetawala katika issue
    Sensitive kwa Taifa. Nia aibu kujiita great thinkers kwa kweli kama hali ndio hii.
    Naomba kuwasilisha
     
Loading...