Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kama ingekuwa ni wewe......??!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mzee, Nov 23, 2011.

  1. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #1
    Nov 23, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,592
    Likes Received: 1,318
    Trophy Points: 280
    Hebu fikiria, umetoka kazini. Ile unafika nyumbani unamkuta mkeo anamtukana mama yako mzazi i.e aliyekuweka tumboni miezi tisa.

    Anamtukana matusi ya nguoni kama shenzi, mjinga, huna akili, mshamba n.k.

    Je ungeanza kwanza kutafuta chanzo cha ugomvi au ungemfumua mkeo?.
     
  2. Masikini_Jeuri

    Masikini_Jeuri JF-Expert Member

    #2
    Nov 23, 2011
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 6,819
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 180
    Unamfumua kwanza halafu akili ikaa sawa ndo unarudi kuuliza maswali!
     
  3. m

    mzabzab JF-Expert Member

    #3
    Nov 23, 2011
    Joined: Aug 18, 2011
    Messages: 6,787
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    kwanza naanza kijizabua mwenyewe makofi maani ni ujinga wangu ulionifanya nioe mwanamke asie kuwa na adabu.
     
  4. HorsePower

    HorsePower JF-Expert Member

    #4
    Nov 23, 2011
    Joined: Aug 22, 2008
    Messages: 3,617
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Siungi mkono hoja ya kupiga, ila suala la kumtukana mama hata kama mama ni mkorofi namna gani sidhani kama ni la kiungwana. ila nafikiri ni busara kuwasikiliza mmoja mmoja kujua chanzo cha tatizo then kutumia busara zaidi kutatua ugomvi badala ya kutumia nguvu.
    Ila ukikuta hali kama hiyo ujue wazi kuwa huyo mkeo hana adabu hata kidogo, hivyo hatua za makusudi ni lazima zichukuliwe mapema. Ugomvi na mama mkwe si tiketi ya kumtolea matusi ya namna hiyo hata kidogo.
     
  5. Nemo

    Nemo JF-Expert Member

    #5
    Nov 23, 2011
    Joined: Feb 22, 2011
    Messages: 562
    Likes Received: 97
    Trophy Points: 45

    Horsepower
    I halfly agree with what you saying. First thing to do is , try and find out why or what happened. Ila kwa hapo nilipo bold, hapana kwa kweli. Jamani people need to realize that, among all other things mke is a human! and that all human beings have a limit! Most importantly there is no telling the outcome when pushed beyond it!!So just because huyo mwanamke kamtukana mama mkwe does not necessarily mean "amekosa adabu"

    Mzee
    Pole but do find out the reason behind! No one, wants mzazi wake atukanwe for any reason but mama mkwe wengine kwa kweli they do ask for it. Na huu ni wito wangu kwa wanajamii, if you know your mama and your spouse hawapatani pls pls make it your priority to ensure they do not cross paths if they need not be instead of kulazimishia mambo the african way.
     
  6. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #6
    Nov 23, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kumpiga mwanamke hakutokufanya uonekane mwanamme,unamkataza mkeo hata kwa sauti ya ukali ili awache kugombana na Mama,
    halafu ndio unasikiliza kesi,sababu yeye pia mkeo hatopenda wewe ukiwa kama mume umtukanie mzazi wake hata kama mbaya vp,
    hata kosa likiwa nila Mama yeye akiwa kama mke ni wajibu wake kumchukulia mkwewe kama anavyomchukulia mamake....asubiri akija mume walizungumze sio aanze kumsemea mbovu mzazi....
     
  7. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #7
    Nov 23, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,592
    Likes Received: 1,318
    Trophy Points: 280
    nimekupata mkuu.

    Inahitaji ujasiri wa hali juu. Mama atukanwe halafu utumie busara za kusikiliza pande zote.

    Hapo kosa kubwa ni kumtukana mama. Yaani aliyeniweka tumboni.
     
  8. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #8
    Nov 23, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,592
    Likes Received: 1,318
    Trophy Points: 280
    umejaribu kumkataza kwa akili anazidi kutoa maneno ya ajabu. Anasema ooh unampendelea mama yako?. Imepanda imeshuka.

    Hakyamungu unaweza ukaua. Muombe mungu yasikupate.

    Wanawake wanakera jamani.
     
  9. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #9
    Nov 23, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,592
    Likes Received: 1,318
    Trophy Points: 280
    mi nafikiri hiyo itakuwa ni njia rahisi sana.

    Mkuu, mwanamke mliyekutana ukubwani anaweza kumtukana mama yako mzazi halafu usubirie suluhu.
     
  10. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #10
    Nov 23, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Angekua mkeo anamtukana mama yake mzazi i.e aliyekuzalia mke, ungeona sawa?
    Hata kama mama mkwe ama mzazi amekosea,kumtukana matusi ya nguoni ni makosa. Well,hata kama ni jirani tu. Alotangulia kuona jua si mwenzio
     
  11. K

    Kifulambute JF-Expert Member

    #11
    Nov 23, 2011
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,502
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Nakaa kwanza naandika taraka zote tatu halafu nampa bonge la ngumi na makaratasi na wala simruhusu kuingia ndani
     
  12. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #12
    Nov 23, 2011
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,150
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kuna vitu siwezi fikiria kwa sasa.
    OTIS.
     
  13. A

    Ave Ave Maria JF-Expert Member

    #13
    Nov 23, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 10,761
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 0
    Pamoja na kwamba kamtukana mama yako, kumtia mkong'onto ndo kutayafanya hayo matusi yafutike?? Anyways, mimi kama mimi siwezi sema maneno kama hayo kwa mamkwe, ila kumbuka watu tunatofautiana na hasira haiandaliwi kwakweli thats why wengine wanadiriki kuprovoke!! Watulize na uzungumze nao as a mediator na sio mume au mtoto wa mama (though waweza mfeva kidogo mama ili kuondoa ile hali ya kufeel kudharaulika)!!! Ila mmh.......hayo maneno mazito sana aseee, kumwambia mama mkwe wako hivo, assume kama ni mama yako! Dah.......ladies kwani ni lazima tushindane na mama wakwe zetu??
     
  14. kashengo

    kashengo JF-Expert Member

    #14
    Nov 23, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 2,534
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Kwa kweli uamuzi ni mgumu but mimi nitampatia mbata za hatari hata nikimkuta anamtukana matusi ya nguoni beki 3 siwez kuyanyamazia ila sitampiga ila la mama nitamkomesha huo mdomo
     
  15. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #15
    Nov 23, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    asante
     
  16. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #16
    Nov 23, 2011
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Utanidai koka msisimko 1

     
  17. kashengo

    kashengo JF-Expert Member

    #17
    Nov 23, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 2,534
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    hii kali kwa kweli
     
  18. Cyclone

    Cyclone Member

    #18
    Nov 24, 2011
    Joined: Nov 19, 2011
    Messages: 71
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hata kama mamayangu amekuudhi kiasi gani niache mwenyewe nitaongea naye na wewe pia nitakuachia mama yako ushughulike naye mwenyewe, mimi hapa nitakuadhibu siyo kukupiga bali bora yaishe nitapata mke mwingine ila siyo mama mwingine.. Kwa hyo kosa lako nikuto kushitaki kwangu kuwa mama yangu mpendwa amekukosea nini wewe mke wangu mpaka ufikie hatua ya kujichukulia sheria mdomoni. daaaah, mungu aniepushe, na ukifanya hivyo , ujue Ni huyo mama uliye mtukana ndo aje akuombee msamaha kwangu otherwise kushinei
     
  19. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #19
    Nov 24, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    Kumnyamazisha mkeo na kujua tatizo ni nin?
     
  20. B'REAL

    B'REAL JF-Expert Member

    #20
    Nov 24, 2011
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 3,040
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    dah!!!mambo mengine uwamuzii wake hujaa papo kwa paooo....kitu cha kuombea uowe mwanamke apende ndugu zako
     
Loading...