Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kama iko hivi ! Iweje iwe vile ?

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Judgement, Aug 12, 2012.

  1. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #1
    Aug 12, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Wana wa bodi, habari zenyu.
    Ni hivi recently nilishusha hoja hapa jamvi, but haikupatiwa enough results.
    Leo nimejiongeza niilete kama hoja "specific"
    Kwakua nilipoileta awali nilikua nimeichanganya na vitu vingine.
    Nilitaka kujua kwamba :-
    Ikiwa jamii (si hapa tu Tanzania, takriban kidunia) inachukulia tendo la ku'sex kabla ya ndoa si kitu kinachokubalika. Ikaenda mbali zaidi na kuitwa ZINAA, kwingineko ikaitwa MAPENZI YASIYO RASMI, sometimes NGONO NZEMBE n.k n.k
    Nachotaka kujua kama hivi ndiyo ndivyo, ikawaje biologia ikatubalehesha kabla ya ndoa ?
    Ilhali hakuna atakaenibishia kwamba , mara tukishabalehe demand ya ku'sex being available ?
    Nawasilisha.
     
  2. Catherine

    Catherine JF-Expert Member

    #2
    Aug 13, 2012
    Joined: Jun 30, 2012
    Messages: 1,264
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kwahiyo shem ulitaka uoe kwanza ndio ubalehe? Mi naona hayo mapitio tu, mbona sometimes tunak.u.nya kabla ya kula na hushangai!
     
  3. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #3
    Aug 13, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Shem Catty!
    Sina hakika kama utakua umenikidhia jibu mahsusi.
    Mf. Uliyonipa unafanana na ingekua tunakula dawa kwanza tuumwapo, then ukafata ugonjwa uliokwishaulia dawa!
    Tuendapo w.c kisha tukala chakula it means una dischurge transaction iliyokwishafanyika nna maana haiwezekani binadamu akenda toilet ikiwa hapo kabla yake hajala !
    Hapa nna maana methods ingekua tunabalehe siku ya ndoa.
    Na maadamu nikisemacho (yaani kua hivyo) ni kitu kisichowezekana basi tendo la ku'sex society ingelipa baraka zote hata kabla ya ndoa!
    Unasemaje ?
     
  4. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #4
    Aug 13, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,474
    Likes Received: 388
    Trophy Points: 180
    Biology imekubalehesha? kivipi mkuu?
     
  5. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #5
    Aug 13, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Forexample! Nikiambiwa niandike biography ya YM sidhani kama itatikidhi if niwe sijamueleze YM gender yake, age n.k.
    Naposemea biology inabalehesha naamini kwamba human's organs body changes pertaining for growth, biology inahusika.
     
  6. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #6
    Aug 13, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    Hizi mambo zilianzana na dini, afu si unajua Mungu haulizwi maswali mob joh?
     
  7. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #7
    Aug 13, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,474
    Likes Received: 388
    Trophy Points: 180
    Is it nature ndio inabalehesha au biology? Maana kwa ufahamu wangu Biologyis the study of living things and not a tool for kubalehesha.
     
  8. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #8
    Aug 13, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    It's hardwork to differentiet between natural & biology!
    Nasema hivyo kwa sababu so many years past Scientists and Researchers have been tryin to develope a way how human organs grown up.
    Na haiwezekani kufanya hayo as if huto'deal na living/none things ambavyo ndiyo vyenye factors za kuitwa Natural things.
    Biography is to analyse and write your or someone's life, from birth to death .
    Na pia this terms included an accounts of series of events making up a person's life, ambapo kubalehe kunahusika.
    Au hapa we unaonaje ? If am in wron view tell me .
     
  9. j

    jumalesso Member

    #9
    Aug 13, 2012
    Joined: Jul 5, 2008
    Messages: 84
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Siyo wote wanaobaleghe huwa wanaweza majukumu ya ndoa kwa sababu mbali mbali. Kwa hiyo ni muhimu watu wabaleghe kwanza wajiandae na mabadiliko hayo ya kimwili baada ya muda watajipima kama wanaweza kuingia kwenye majukumu ya ndoa. Qualification ya ndoa lazima uwe baleghe Mkuu.
     
  10. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #10
    Aug 13, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,811
    Likes Received: 2,229
    Trophy Points: 280
    iko hivi.....wewe unajua kabisa....ili ummiliki mbuzi....inatakiwa umuone.....umpende.....na umnunue.....hutaelewa pale unapoletewa mmbuzi upo kwenye gunia unaambiwa uununue bila kuuona.....
    sasa ndio hivyo....huyo aliyesema tusishake well b4 use ni kilaza.....
     
  11. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #11
    Aug 13, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Kwa mara nyingine nitambue uwepo wako hapa!
    Napia nitamke, naipendaje hii mashake well bifoo yuzi !
     
  12. beibe nasty

    beibe nasty JF-Expert Member

    #12
    Aug 13, 2012
    Joined: Apr 11, 2012
    Messages: 1,648
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Hun imiss uu
     
  13. ummu kulthum

    ummu kulthum JF-Expert Member

    #13
    Aug 13, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 2,792
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    ninachofahamu mimi kama mimi ni lazima uingie katika mabadiliko ya kutoka utoto kwenda ujana,vile vitu huwezi tamani ukiwa mtoto labda uwe na mapepo,utatamanije kitu wakati huna hisia?af wanaosema kufanya mapenzi nje ya ndoa ni zinaa,uzinzi,uasherati,umalaya wanasababu zao na hawajakurupuka japo huwa napingana nao
     
Loading...