Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kama huna jambo jema la kuzungumza, basi kaa kimya…!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mtambuzi, Oct 7, 2012.

  1. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #1
    Oct 7, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    [FONT=&amp] [​IMG]
    [/FONT]
    [FONT=&amp][​IMG]
    [/FONT]
    Ukimya si mzuri hususan pale wanandoa au wapenzi wanapotofautiana. Wapo baadhi ya wanawake pale inapotokea wametofautiana na wenzi wao hutarajia kuwaona wakipandwa na hasira na kuonyesha hisia zao.. Kitendo cha mwanaume kuongea kwa hasira na kuonyesha kuchukizwa na jambo fulani, mwanamke huamini kwamba, ni hasira za muda tu na baada ya hapo yatakwisah na maisha yataendelea.

    Lakini pale inapotokea kuna jambo ambalo linaonekana limemkera mwanaume lakini akakaa kimya bila kusema neno, au inawezekana mwanamke kafanya kosa ambalo anaamini mume akijua kutazuka balaa, na ikatokea akajua, lakini akabaki kimya, jambo hilo linaweza kumnyima raha mwanamke kwa kiasi kikubwa.

    Inawezekana pia mwanaume akawa amekosea au kuna jambo amefanya ambalo halijampendeza mwenzi wake, lakini pale mke anapokuja juu, mwanaume akabaki kimya bila kuomba radhi wala kusema neno, jambo hilo pia linaweza kuwa tatizo. Hakuna mwanandoa anayependa ukimya wa aina hii… kwani kitakachokwenda kichwani mwa mtendewa ni kwamba atahisi amedharauliwa kwa kiasi kikubwa.

    Lakini wakati mwingine kukaa kimya ni jambo jema. Kuna wakati inaweza kuonekana mwanandoa anayekaa kimya pale anapoudhiwa na mwenzi wake ni utoto na ni njia dhaifu ya kutatua migogoro katika mahusiano, lakini kukaa kimya wakati mwingine kunaweza kusaidia kuzuia mzozo kuwa mkubwa kwani kutofautiana nakutupiana maneno kwa wanandoa kunachukuliwa kama vita ya kuviziana ambayo mwishowe inaweza kusababisha kuzuka ugomvi na wanandoa kushikana.

    Kumbuka kwamba inapotokea kutupiana maneno kwa wanandoa, kuna uwezekano mkubwa wa kila mmoja kutumia fursa hiyo kueleza udhaifu wa mwenzie kwa sababu ya kutawaliwa na hasira kupita kiasi. Jambo hilo linaweza kuzusha ugomvi mkubwa sana kwa wanandoa. Kama unataka kuepusha shari, basi ni vyema ukafunga mdomo wako na kukaa kimya japo kwa muda mfupi itasaidia sana kuleta amani kwa wapendanao.
     
  2. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #2
    Oct 7, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 13,131
    Likes Received: 399
    Trophy Points: 180
    pata beer mbii na nyama choma nakuja!
    ukimya lakini saa nyingine unazidisah ugomvi unajua!mi kwa kweli ili nisikie raha ya hasira nata mtu ninayemconfront anijibu sio anitazame kama sanamu tu!hapo natamani kupasuka!au mtu unamuuliza kitu ye huyo anafngua mlango anatoka nje !kha!cha kuniacha na mihasira yangu nini?yani ukirudi unalikuta bado bichi!BORA TUONGEE YAISHE TUSONGE MBELE!
     
  3. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #3
    Oct 7, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280


    [​IMG]
    snowhite
    nimeelezea uzuri na ubaya wa kukaa kimya na ndio maana nikasema, "kama huna jambo jema la kuzungumza, basi kaa kimya." Nilikuwa namaanisha kwamba si lazima wapenzi kutunishaiana msuli wa kubishana, kwani kuna uwezekano wa kukuza ugomvi na kuwa mkubwa kutokana na wapenzi kutumia maneno makali pale wanapobishana, ni vyema mmoja kukaa kimya kama anaona ugomvi unapoelekea sipo itasaidia kuleta amani......

    [​IMG]
     
  4. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #4
    Oct 7, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 13,131
    Likes Received: 399
    Trophy Points: 180
    sa Mtambuzi mi nitakaaje kimya wakati nina hasira na nimeudhika jamani si lazima niongee ili hasira ziishe?well tunatofautiana kwenye kutatua misunderstandings lakini mimi kwa kweli napenda kumaliza ugomvi mapema sana ili niwe na amani manke hasira huwa zinanitafuna ile mbya!na ili saga liishe mapema we nijibu tu maswali yangu jitetee kidogo omba msamaha yanaisah fasta,na ikiwa ni mimi nimekosea napenda zaidi nihojiwe tena na nikuone umekasirika na unimind kweli kweli nijisikie vibaya kwa nilichokifanya,then nijitetee,unisamehe na liishe hapo hapo maisha yanasonga mbele!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #5
    Oct 7, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    [​IMG]

    snowhite suppose unaongea na mwenzi wako halafu anakuangalia kwa jicho la namna hii na hajibu kitu, hajitetei wala haombi msamaha.... wewe utamuelewaje hapo.... anakiri makosa yake? au anakupuuza?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. Asabaya

    Asabaya JF-Expert Member

    #6
    Oct 7, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 1,319
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Kweli unko ukimnya dawa.....wakati mwengine....
     
  7. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #7
    Oct 7, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 13,131
    Likes Received: 399
    Trophy Points: 180
    uuuuwih hili jicho hili kha!yani atazidi kuspark hizo hasira manake najua hapo ananidharauje ?thubutuuu!
     
  8. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #8
    Oct 7, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
    Asabaya
    kama hivi...., ndio mpango mzima..... hapo hata tunda haliliki mwanawane
     
  9. Asabaya

    Asabaya JF-Expert Member

    #9
    Oct 7, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 1,319
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    hapo full kujuta kwanini nimeolewa au nimeoa kisirani huyu............
     
  10. Mao ze dong

    Mao ze dong JF-Expert Member

    #10
    Oct 7, 2012
    Joined: Aug 28, 2012
    Messages: 539
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Psychological punishment is always more than a punishment
     
  11. Cheche Mtungi

    Cheche Mtungi JF-Expert Member

    #11
    Oct 7, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 2,451
    Likes Received: 118
    Trophy Points: 160
    Ambao hamjaoa,haya ni mambo ya kawaida sana,tena ni madogo,kuna makubwa zaidi ya haya!Ndoa bwana!
     
  12. T

    Tetra JF-Expert Member

    #12
    Oct 7, 2012
    Joined: Oct 5, 2012
    Messages: 1,522
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Silence is the true friend that never betrays.
     
  13. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #13
    Oct 7, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,321
    Likes Received: 3,124
    Trophy Points: 280
    asante mtambuzi....
     
  14. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #14
    Oct 7, 2012
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,572
    Likes Received: 692
    Trophy Points: 280
    Bora umejua, uache tabia yako ya nagging kwa mwenzio......

    [​IMG]
     
  15. data

    data JF-Expert Member

    #15
    Oct 7, 2012
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 11,685
    Likes Received: 1,571
    Trophy Points: 280

    kweli mkuu.!? Always?

    I dont thnk so.
     
  16. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #16
    Oct 7, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,679
    Likes Received: 992
    Trophy Points: 280
    Halina ubishi kuwa kukaa kimya (hata kama wewe si mkimya) ukiwa na hasira ni dawa. Lakini tusisahau kuwa kuongea pia ni hulka. Hivyo ni ngumu sana kwa muongeaji kukaa kimya.

    Na kwa experience yangu mtu mwongeaji akikaa kimya utatamani aongee maana huo mnuno utakuwa una speak louder than voice.

    Kukaa kimya ni one thing...ku pretend as if nothing happened ni another; mimi mume wangu anapenda niongee nikiwa na kitu maana nikikaa kimya namuona anavyohangaika...nyumba inakuwa ndogo...anaweza asile hata kula. Utasikia 'mbona umenuna?; Mi: 'Kwani nimenuna?' Yeye sasa ndio anaanza kununa mara mbili yangu, kisa mimi nimemnunia; inabidi nianze kujiongelesha mwenyewe.
     
  17. Madame B

    Madame B JF-Expert Member

    #17
    Oct 7, 2012
    Joined: Apr 9, 2012
    Messages: 22,755
    Likes Received: 1,861
    Trophy Points: 280
    Mtambuzi umenishtua na Heading yako.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #18
    Oct 7, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,573
    Likes Received: 662
    Trophy Points: 280
    asante sana Mtambuzi, ngoja nii-save hii thread for fyucha use!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  19. Wi-Fi

    Wi-Fi JF-Expert Member

    #19
    Oct 7, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 1,828
    Likes Received: 271
    Trophy Points: 180
    Haya makutano yenu yatakua wapi? kama ni pale Maryland Bar nitakuwepo kushuhudia Mtambuzi anavyo timua vumbi kama jamaa. :lol:

    :focus: Sometimes yes, it helps a lot.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  20. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #20
    Oct 7, 2012
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,971
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    kuna wakati unatamani mtu aongee au akae kimya. sasa jinsi ya kuupangilia huo muda ni ngumu.

    mimi napenda kuongea yaishe, siku nikikaa kimya mjamaa anahisi natunga sheria au bado nakisirani.
     
Loading...