Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kama hivi ndivyo ilivyo muda wowote dr. Ulimboka atatutoka duniani, baba yake aangua kilio.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mbaga Michael, Jun 30, 2012.

  1. Mbaga Michael

    Mbaga Michael Verified User

    #1
    Jun 30, 2012
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 2,826
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    BABA wa Mwenyekiti wa Jumuiya
    ya Madaktari, mzee Steven
    Mwaitenda amejikuta akiangua
    kilio kwa uchungu mbele ya
    wanaharakati ambao
    walimtembelea mwanae, Dk.
    Steven Ulimboka kumpa pole
    kufuatia tukio la kutekwa na
    kujeruhiwa vibaya na watu
    wasiojulikana.
    Hali hiyo ilitokea jana jioni katika
    Taasisi ya Tiba ya Mifupa
    Muhimbili (MOI), ambapo
    wanaharakati kutoka taasisi na
    asasi mbalimbali za utetezi wa
    haki za binadamu walifika kwa
    lengo la kumpa pole Dk. Ulimboka
    kufuatia kitendo kilichomfika.
    Mzee Mwaitenda alijikuta
    akibubujikwa na machozi na
    kushindwa kuendelea
    kuzungumza alipokuwa akitoa
    shukrani kwa wanaharakati hao,
    kwa niaba ya mwanaye ambaye
    wanaharakati hao walishindwa
    kumuona wote kutokana na hali
    yake ilivyo sasa.
    “Niseme wazi nimefarijika sana
    kwa ujio wenu kumwona
    mwanangu dhidi ya mambo ya
    kikatili aliyofanyiwa akitetea haki
    za wengine…,” alisema mzee
    Mwaitenda kabla ya kushindwa
    kuendelea na kuangua kilio mbele
    ya wanaharakati.
    Baada ya tukio hilo baadhi ya
    wanaharakati walimshika
    wakishirikiana na wanafamilia ya
    mzee Mwaitenda na kumbebeleza
    kisha kumtoa mbele ya
    mkusanyiko huo wa
    wanaharakati na kumrudisha
    wodini huku wakimfariji.
    Wakizungumza mara baada ya
    tukio hilo wanaharakati
    wameelezea kusikitishwa na
    vitendo vinavyoendelea MOI eneo
    ambalo amelazwa kiongozi huyo
    wa madaktari ambavyo
    vimeendelea kutishia usalama wa
    Dk. Ulimboka.
    Akifafanua zaidi mwakilishi wa
    wanaharakati hao, Markos Albania
    alisema taarifa walizozipata usiku
    wa juzi kuna wagonjwa ‘feki’
    ambao walijitokeza MOI huku
    wakitaka kulazwa wodi ya
    Wagonjwa Mahututi (ICU)
    alipolazwa Dk. Ulimboka lakini
    baadaye waligoma kuingizwa
    wodini.
    “Wapo wagonjwa ambao
    waliletwa na kutaka kupelekwa
    ICU moja kwa moja…kuna watu
    wanakuja usiku wa manane
    wakitaka kumtembelea Dk.
    Ulimboka…matendo
    yanayoendelea kutokea
    ukilinganisha na kauli za Serikali
    zilizotolewa bungeni yanatishia
    usalama na uhai wa mgonjwa,”
    alisema Albania.
    Aidha amesema kitendo cha
    vyombo vya usalama kuendelea
    kumuhoji Dk. Ulimboka akiwa hoi
    hospitalini si vya kiungwana
    kwani tayari muhusika amewataja
    hadi kwa majina watu ambao
    anawashuku lakini hadi sasa
    hakuna aliyechukuliwa hatua
    yoyote.
    Pamoja na hayo wanaharakati
    hao wameitaka Serikali kuunda
    tume huru mchanganyiko na raia
    ambayo itachunguza kiundani
    suala hilo, kwani hawana imani
    na Jeshi la Polisi ambalo limedai
    kuunda timu ambayo
    inachunguza kwa kina suala hilo.
    Dk. Ulimboka ambaye ni kiongozi
    wa madaktari ambao
    wanaendelea na mgomo wan chi
    nzima kuishinikiza Serikali
    kutekeleza madai yao alitekwa
    juzi na watu wasiojulikana na
    kupigwa na kuteswa kikatili kabla
    ya kutelekezwa katika msitu wa
    Mabwepande.
    *Habari hii imeandaliwa na
    kuletwa hapa na Mtandao wa
    Thehabari.com
     
  2. D

    Do santos JF-Expert Member

    #2
    Jun 30, 2012
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 470
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    acheni kulalama na kutafuta huruma za watz,huyo hajafa sisi tumefiwa na ndugu zetu kwa mgomo wao hamkuona kugoma kwao ni kitendo kisicho cha kiungwana? hali ya kuwa wapo wagonjwa mahututi? na tena wanataabika.mbona hamkuwahimiza kuwatibu wagonjwa wanaoteseka.Acheni ahojiwe hata kama anaumwa,ili ajue uchungu wanaopata wale wagonjwa wakati wao wamegoma kuwatibia.Pumbav
     
  3. Aleyn

    Aleyn JF-Expert Member

    #3
    Jun 30, 2012
    Joined: Nov 12, 2011
    Messages: 6,992
    Likes Received: 1,314
    Trophy Points: 280
    Nakupa 100%
     
  4. mhalisi

    mhalisi JF-Expert Member

    #4
    Jun 30, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    matendo haya ya serikali ya Kikwete yataleta machafuko.
     
  5. K

    Kiumbo JF-Expert Member

    #5
    Jun 30, 2012
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 561
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Huruma tanzania na simanzi kila kona.
     
  6. franksarry

    franksarry JF-Expert Member

    #6
    Jun 30, 2012
    Joined: Nov 9, 2009
    Messages: 946
    Likes Received: 163
    Trophy Points: 60
    Mwenyezi Mungu alikuwa pamoja nawe Dr Ulimboka ucku ule wa tukio, ataendelea kuwa pamoja kupambana ktk kupona kwako, na yupo pamoja na wale wote wapambanaji dhidi ya hao wapinga Haki kwa Watanzania.

    Tupo pamoja Dr Ulimboka, Wanaharakati wote, Madaktari wote, Family ya Dr Ulimboka na Watanzania wote ktk hizi harakati tufanikiwe ktk Tiba ya Dr, na pia kupambana ktk kuleta Ukombozi wa kweli kwa Taifa la Tanzania dhidi ya Udhalimu wa aina yeyote.
     
  7. Miya

    Miya JF-Expert Member

    #7
    Jun 30, 2012
    Joined: Mar 29, 2011
    Messages: 414
    Likes Received: 179
    Trophy Points: 60
    Kwani hospitali nzima kalazwa Dr.ulimboka peke yake? walizani watamuua kirahisi kaaga kwao huyo hadi awaumbue ndo mkome mmekazana watu wanakufa kwani huwaga hawafi vita ni vita aisee .....serikali imetangaza vita haujui katika kila vita lazima watu wafe...
     
  8. Tetty

    Tetty JF-Expert Member

    #8
    Jun 30, 2012
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 13,443
    Likes Received: 2,627
    Trophy Points: 280
    Msifurahie ya wenzenu,kuna familia yamewakuta haya aliyofanyiwa Dr.Ulimboka wakati wa awamu ya kwanza kwa kisingizio cha uhujumu uchumi,bila hata kufunguliwa mashtaka ,kuteswa na kutupwa tu gerezani.Baada ya miaka yakutumikia kifungo wanaambiwa walikuwa hawana hatia. Hata siye tulio na wagonjwa majumbani bado hatujatoa laana hiyo.Kisasi ni cha mungu.
    Sasa madaktari wamerudi kazini?Je unadhani ni haki kukodisha madaktari wa nje kwa tz.200mil za walipa kodi?Kama wanazo kwa nini wasirekebisha hali za hospitali na kuwalipa hawa watanzania wenzetu vizuri?Kweli ni bora kulipa vizuri mgeni na mwananchi wako kumwacha na njaa?Lazima ziwe ni akili za kichaa.........
     
  9. t

    tocolyitics Member

    #9
    Jun 30, 2012
    Joined: Feb 5, 2012
    Messages: 81
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Acha upuuzi mbona unakuwa fara kama haufikirii. Mwenye kazi ya kuhudumia raia ni hii serikari yenu sikivu inayosikia hata ushauri wa kipuuzi.
     
  10. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #10
    Jun 30, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Walipelekwa mabwepande kung'olewa kucha na meno hao waliokufa?
     
  11. W

    WATANABE JF-Expert Member

    #11
    Jun 30, 2012
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 1,091
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Sisi tumefiwa na vichanga vyetu baada hospitali hapa nchini kukosa vacuum pump ya kuvuta maji machafu ambayo vichanga humeza wakati wa zoezi la mama kujifungua na kuziba njia za hewa. Pampu hiyo huuzwa Shs 5,000/= tu. Posho za kukaa ambazo maafisa waandamizi wa Serikali ya CCM hulipana ya Shs 200,000/= kwa kila kikao, hata kama ni kuhudhuria kikao mlango wa pili toka ofisi zao ingetosha kununua pampu 40 kama hizo na kukoa maisha ya vichanga hizi. Je ni akina mama wangapi wamepoteza vichanga vyao baada ya kubeba mimba miezi 9 kwa kukosekana kifaa hiki?

    Sisi tumefiwa na ndugu zetu kwa kukosekana sindano ya kuingiza maji ya dripu mwilini inayouzwa shs 250/= tu.

    Jana katika tarifa ya habari ya ITV akina wawili waliopata ajali ya pikipiki na kukanyagwa na gari kubwa wametelekezwa katika vitanda vya hospitali ya Bombo Tanga wakingoja kupoteza maisha kwa sababu hospitai hiyo haina kifaa cha kupiga picha za X-ray, madakatari walikuwepo lakini hawakuweza kuwapatia huduma kwa wagonjwa wanalazimka kuwa na fedha za kuhamishiwa katika hospitali binafsi kupiga picha hizo. Gharama ya shangingi moja wanalopanda maafisa waandamizi wa CCM na Serikali yake zingetosha kuzipatia hospitali 3 vifaa vya aina hiyo. Je ni watanzania wangapi hupoteza maisha kila siku kwa kukosekana vifaa vya X-ray, Ultra sound, CT scan n.k katika hospitalia ilihali mashangingi yanannunuliwa kila mwaka na fedha Serikali ya CCM hutenge mabilioni kwa ajili ya kulipana posho za kukaa na safari zisizo na tija?

    Katika madai yao madakatari wamesema wamechoka kuwaona watanzania wenzao wakipoteza maisha kimya kimya kwa kukosekana vifaa muhimu vya matibabu ilihali nchi ikisamehe Dola Bilioni kama kosi. Kuanzia sasa ni vyema idadi ya watanzania wanaopoteza maisha ikaanza kuwekwa wazi na sababu zake,
     
  12. m

    mamajack JF-Expert Member

    #12
    Jun 30, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 1,163
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    unahaki ya kuilalamikia serikali na sio madaktali maana wewe mwananchi huna mkataba nao.wewe kama umefiwa lia na sserikali yako na wala sio madaktari maana mkata upo kati yako na serikali kwa kula yako ya ndiyo.lakini mkata wa serikali na daktari ni wa ajira.pole kwa kufiwa na sababu ya serlikali dhaifu.
     
  13. CHEMPO

    CHEMPO JF-Expert Member

    #13
    Jun 30, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 369
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    huyo dokta ulimboka akipoteza uhai serekali na ccm mtapitia kwenye wakati mgumu ambao hamjawahi pitia tangu kuumbwa kwa tanganyika
     
  14. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #14
    Jun 30, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,872
    Likes Received: 5,271
    Trophy Points: 280
    hoja zako ni kama za watoto wadogo! Ndio maana humepandwa na hasira ukatukana kwaajili ya kukosa cha kuandika.

    Sasa umefiwa na nduguzo kwa hiyo una halalisha wengine wauwawe?
    Jaribu kufikiri kwa kina kama wewe unaweza kufanya kazi isiyo endana na malipo?

    Unatakiwa utumie busara unapo ongea kitu, dr ulimboka alikuwa anatetea hata haki zako za kupata huduma bora.

    Halaf hoja yeyote haimalizwi kwa kutukana ni aibu sana.

    NB: Nothing goes for nothing
     
  15. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #15
    Jun 30, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    we punguwani nini?sasa ndugu zako wanatuhusu nini sisi?
     
  16. D

    Do santos JF-Expert Member

    #16
    Jun 30, 2012
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 470
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    hapo kwenye red ni kichaga au lugha gani dogo,unajifanya unahasira kama kweli jisaidie haja kubwa tuone.
     
  17. mgomba101

    mgomba101 JF-Expert Member

    #17
    Jun 30, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 1,771
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    dos santos umevurugwa kwa kuhemewa ,paka jike wewe
     
  18. r

    reformer JF-Expert Member

    #18
    Jun 30, 2012
    Joined: Jul 22, 2011
    Messages: 387
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Watu kama nyie you deserve to die and burn in hell.
     
  19. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #19
    Jun 30, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kufa kila mtu atakufa na Dr. Ulimboka si mtu wa kwanza kulazwa Icu sababu iliyofanywa alazwe icu haifanani na sababu iliyofanya hao ndugu zako kufa.Kwahiyo mkimuua ulimboka ndiyo itatuliza machungu yako na wenzio?
     
  20. d

    dguyana JF-Expert Member

    #20
    Jun 30, 2012
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 426
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ukweli ahata mimi nikiiumwa leo na nikakosa huduma sitawalaumu Madokta kwani sina Mkataba nao. Mimi najua serikali yangu ndio yenye jukumu la kunihudumia. Kila la kheri Tanzania.
     
Loading...