Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kama hii habari haikuengezwa chumvi, Basi wa Tanzania Tutateketea wengi.

Discussion in 'JF Doctor' started by Babylon, Dec 28, 2009.

  1. Babylon

    Babylon JF-Expert Member

    #1
    Dec 28, 2009
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 1,341
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    4000 waambukizwa Ukimwi Kinondoni ndani ya miezi mitatu
    Monday, December 28, 2009 1:11 PM
    IMEDAIWA kuwa ndani ya miezi mitatu kati ya Julai hadi Septemba mwaka huu watu wapatao 4072 wameambukizwa virusi vya ukimwi katika Manispaa ya Kionodnoni jijini Dar es Salaam Hayo yalijulikana baada ya kamati ya Kudhibiti Ukimwi katika Manispaa hiyo kutoa takwimu hiyo.

    Kati ya watu hao, 1,165 ni wanaume na 2,911 ni wanawake ambapo wote walipewa rufaa kwenda katika vituo vya kupatiwa dawa za kupunguza makali ya VVU nchini.

    Katika taarifa iliyotolea na kamati hiyo imesema watu hao wataanza tiba ya huduma ya kutumia dawa za kupunguza makali ya VVU na katika Manispaa hiyo kuna jumla ya vituo 17 vya kupata vidonge hivyo.

    Imesema kwa sasa katika vituo hivyo wameshafikia wagonjwa 12,829 ambao wamejiandikisha.

    Pia taarifa hiyo ilidai kuwa kwa sasa wagonjwa wanaotumia dawa hizo ARVs ni 7,033 huku wengine wakiendelea na huduma za uchunguzi na ufuatiliaji na endapo CD4 zitashuka chini ya 200 wataanzishiwa dawa.

    Taarifa hiyo iliendelea kusema kuwa manispaa imetenga kiasi cha Shilingi. milioni 109.9 ili kuimarisha vita dhidi ya kuenea ugonjwa huo katika kipindi cha mwaka wa fedha unaoishia Julai mwakani.
     
  2. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #2
    Dec 28, 2009
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Sidhani kama ni maambukizi yaliyotokea ndani ya miezi hiyo mitatu, bali ni watu waliokuwa nao tangu huko nyuma lakini wamegundulika katika kipindi cha miezi mitatu. Anyway! sijui ni nini kifanyike, manake hata udhibiti wa mambo haya ni mgumu sana. Labda guest house zote zifungwe, manake wengi tunagawana ukimwi huko.
     
  3. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #3
    Dec 29, 2009
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    that's too much huh!
     
  4. c

    cosha Member

    #4
    Aug 30, 2011
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani, kwanza nawasalimuni wote, mimi mgeni (new comer).

    Kwa hili tatizo la UKIMWI, nashauri tu tuache njia zetu mbaya (matendo maovu) na kumrudia Mungu. Kama upo kwenye ndoa tulia na mwenzi wako huyo huyo, tuache tamaa za kutaka huku na kule, tutakwisha!!!
     
  5. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #5
    Aug 30, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,440
    Trophy Points: 280
    amen mpendwa
     
  6. HekimaMoyoni

    HekimaMoyoni Member

    #6
    Aug 30, 2011
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 55
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Buji Unamaanisha au umesema Amen tu kama desturi?
     
  7. k

    kipakaMwitu Senior Member

    #7
    Aug 30, 2011
    Joined: Feb 19, 2009
    Messages: 159
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    wakuu hiyo idadi ni ndogo ukilinganisha na idadi ya watu waliopo katka chuo kimoja mjini mosh, na maambukiz yanayorekodiwa kila mwez kupitia hospital kadhaa! Taarifa zinatisha,hasa baada ya wale watoto wa mama kik kuletwa pale kwa wing mwaka juz na jana!. Yaan inasemeka kila watu 5 walipo 3 wamepata kitu! Mazee tujal afya zetu! Tujal wanaotuzunguka.
     
  8. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #8
    Aug 30, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ama kweli tumwombe Mungu kwa sana kwa sababu ukimwi utatumaliza ee Mungu tuongoze kukabiliana na hili janga
     
  9. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #9
    Aug 30, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,440
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    nilidhani una hekima ya Suleiman kumbe una hekima moyoni, na moyo wa mwqanadamu ni machukizo machoni pa Mungu
     
  10. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #10
    Aug 30, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,053
    Likes Received: 382
    Trophy Points: 180
    <br />
    <br />
    we unaweza kukaa ndoani?
     
  11. msani

    msani JF-Expert Member

    #11
    Aug 31, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 1,252
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    guest mitaani kwetu ni zaidi ya nyumba za kawaida za watu,hii inshu ni ngumu sana,madanguro kila sehemu na sio siri tena kwa mambo yanafanyika waziwazi
     
  12. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #12
    Aug 31, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,502
    Likes Received: 9,270
    Trophy Points: 280
    Wacheni Zinaa!
     
  13. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #13
    Aug 31, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Ngoma isikie tu kwa mwenzako!!
     
  14. W

    Wemba Member

    #14
    Aug 31, 2011
    Joined: Jul 14, 2011
    Messages: 59
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Tuepuke Mipango ya kando! Tule "chakula" mezani tena nyumbani tu!
    Biashara ya kando imekuwa noma Mazee
     
  15. Kaunga

    Kaunga JF-Expert Member

    #15
    Aug 31, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 12,582
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Aliyeambukizwa last month anaanza dawa next month? Sema wamepimwa na kukutwa na maambukizi!

    Nani alisema humu ndani kuwa HIV haileti Ukimwi?
     
  16. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #16
    Aug 31, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Hatari sana!!
     
  17. m

    mbweta JF-Expert Member

    #17
    Aug 31, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 600
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Hatari hatari acha sasa usiseme mpaka nimpate flani.
     
  18. n

    ngangali Member

    #18
    Aug 31, 2011
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 98
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kama hizo takwimu za miezi mitatu ni sahihi tumekisha ndugu zangu.
     
  19. HAZOLE

    HAZOLE JF-Expert Member

    #19
    Aug 31, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,314
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    watafiti wa kitanzania hao. duh
     
  20. Mchaka Mchaka

    Mchaka Mchaka JF Bronze Member

    #20
    Aug 31, 2011
    Joined: Jul 20, 2010
    Messages: 4,532
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    Kwani kuna mtu hafi? Ngoma ni kisingizio tu! Sema isikie kwa jirani tu! Walaji Tujipe moyo hivyo
     
Loading...