Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kama haumo humu wewe si Fisadi!!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kigarama, Apr 25, 2012.

  1. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #1
    Apr 25, 2012
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kama kwenye Orodha ya mambo haya au matendo haya wewe haumo basi jua wewe si fisadi bali ni mtu safi!!!

    1. Kama hujawahi kununua mtihani ili ufaulu
    2. Kama kwenye fomu ya maombi ya kupata mkopo wa elimu ya juu hujaandika kwamba wewe kwenu mna nyumba ya Udongo (wakati ya kwenu ni ya matofali tena imeezekwa bati) au wewe ni Yatima wakati wazazi wako wako hai
    3. Kama hujatoa rushwa ili upate kazi uliyo nayo sasa
    4. Kama hujachukua hela za mradi unaousimamia na kujengea nyumba au kununulia gari
    5. Kama unalipa Kodi kwa kila pato unalolipata.
    6. Kama hutumii madaraka uliyonayo kwa manufaa yako binafsi.
    7. Kama hujaomba rushwa ili utoe huduma unayoistaili kuitoa kwa mujibu wa kazi yako
    8. Kama hujaghushi jina unalotumia kupatia ajira
    9. Kama ulipojenga si eneo la kijamii ila wewe umelipora
    10. Kama hutumii vifaa vya ofisi ya umma kwa shughuli zako binafsi
    11. Kama huzidishi thamani ya gharama ya vitu unavyonunua kwa ajili ya ofisi ya umma unayofanyia kazi
    12. Kama hupati mgao kutokana na ufisadi unaofanywa kwa jamii
    13. Kama wakati wa kazi za umma wewe uko kwenye supu au shughuli zako binafsi.
     
  2. D

    DOMA JF-Expert Member

    #2
    Apr 25, 2012
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 935
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Dah nimepona simo!
     
  3. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #3
    Apr 25, 2012
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,057
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    Mhhh napita tuu hapa nitarudi baadae maana duh kuna vingine vinanigusa ila sio wizi wa mtihani wala kusema kudanganya kwenye form ya mkopo wa chuo au kutoa rushwa kupata ajira au kughushi jina ninalotumia ila no tano hiyo ni noma sana
     
  4. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #4
    Apr 25, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mkuu naona kama umeamua kunishambulia mimi. Itakuwaje katika vipengele vyote 13 nikidhi 10?
     
  5. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #5
    Apr 25, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,548
    Likes Received: 910
    Trophy Points: 280
    Kati ya hivyo vyote mimi nimo na zaidi ya hayo_hivyo ninaweza kuwa nimevuka viwango wa ufisadi na kwa maana hiyo mimi sio fisadi.
     
  6. Prince Nadheem

    Prince Nadheem JF-Expert Member

    #6
    Apr 25, 2012
    Joined: Feb 25, 2012
    Messages: 880
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    mh!hiyo ya 13 ndugu umenuiua kabisa.
     
  7. Mu-sir

    Mu-sir JF-Expert Member

    #7
    Apr 25, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 3,639
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    Duh na mie simo.
     
  8. saragossa

    saragossa JF-Expert Member

    #8
    Apr 25, 2012
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 2,093
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    Dah! Mi nimepona, sipo popote hapo!
     
  9. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #9
    Apr 25, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,634
    Trophy Points: 280
    "Man is conceived in sin and born in corruption and he passeth from the stink of the didie to the stench of the shroud. There is always something." - Robert Warren Penn, All The King's Men.
     
  10. magosha

    magosha JF-Expert Member

    #10
    Apr 26, 2012
    Joined: Apr 25, 2012
    Messages: 638
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    haponi mtu hapo!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!11
     
  11. M

    Mkatakiu Member

    #11
    Apr 26, 2012
    Joined: Oct 28, 2011
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wewe ni gamba na fisadi mkubwa unayetaka kuonyesha jamii kwamba we are all sinners na hivyo tuachane na kupinga ufisadi. Shame on you
     
  12. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #12
    Apr 26, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Ikiwa hayo uliyoyasema ndiyo ufisadi basi hakuna asiye fisadi. Kila mtu anaweza kuwa fisadi kwa mfano,

    Ni watu wangapi mpaka leo hii wamesomeshwa na bodi ya mikopo lakini wamefight ili wasilipe?
     
  13. kabanga

    kabanga JF-Expert Member

    #13
    Apr 26, 2012
    Joined: Dec 12, 2011
    Messages: 26,856
    Likes Received: 2,110
    Trophy Points: 280
    kaka mbona wagusa watu weye...
     
  14. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #14
    Apr 26, 2012
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    Dah!namba 2 inanihusu.
     
  15. Lord K

    Lord K JF-Expert Member

    #15
    Apr 26, 2012
    Joined: Feb 17, 2012
    Messages: 213
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    napita tu,niko bize kidogo.
     
  16. Brown ad

    Brown ad JF-Expert Member

    #16
    Apr 26, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 346
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    10 na 11 nipo sana ila sina imani kama na mimi ni fisadi
     
  17. B

    BG baba Member

    #17
    Apr 26, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 42
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    14. Kama haujadanganya binti wa watu utamuoa wakati unamtongoza alpokupa ukasepa.
     
  18. s

    sugi JF-Expert Member

    #18
    Apr 26, 2012
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,248
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    Duu nimo nyavuni
     
  19. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #19
    Apr 26, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Wewe si huwa unasema hakuna Mungu? sasa neno sin umelitumia kwa misingi ipi?.
    .
    "WASIOSOMA NI CHAKULA CHA WASOMI".
     
  20. Graph Theory

    Graph Theory JF-Expert Member

    #20
    Apr 26, 2012
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 3,448
    Likes Received: 413
    Trophy Points: 180
    Kwani ufisadi ni nini?.
    .
    "WASIOSOMA NI CHAKULA CHA WASOMI".
     
Loading...