Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kama EPA!!!!!!!!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mvaa Tai, Jan 21, 2011.

  1. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #1
    Jan 21, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Sentensi niliyo ibold hapo chini nimefananisha na wezi wa EPA, haiwezekani wafanyakazi hewa walipwe mabilioni ya walipa kodi, na solution iwe ni kuwaondoa tu kwenye payrol na si kuwapeleka mahakamani ikiwemo na waliohusika kuwalipa hiyo mishahara feki, kweli Watanzania tuna mzigo wa viongozi.



    SERIKALI imepata hasara ya zaidi ya sh.bilioni saba katika kipindi cha miaka mitano iliyopita, kutokana na kulipa mishara kwa watumishi hewa, imefahamika. Hayo yalisemwa jana mjini hapa na Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma, Hawa Ghasia, wakati wa ufunguzi wa mafunzo juu ya mabadiliko ya utumishi wa umma kwa watumishi wa mkoa wa Kagera.
    Alisema hasara hiyo ya sh. bilioni 7.6 ilitokana na kuwalipwa watumishi hewa katika sekta za elimu na afya, kuanzia mwaka 2005 mpaka mwaka jana.
    “Hii ilibainika baada ya kufanya uhakiki kwa walimu wa sekondari na watumishi wa afya. Kutokana na ugunduzi huo, tulilazimika kuendelea na uhakiki katika idara ya mahakama na tumeshamaliza na sasa tunafanya katika sekta za kilimo na mifugo,” alisema.
    Kutokana na kuwepo kwa tatizo hilo, Waziri aliwataka waajiri mikoani na halmashauri zote kuondoa mara moja watumishi hewa ambao wamekuwa wakipokea mishahara bila kufanya kazi.


    Source: Bilioni 7.6 zalipwa kwa watumishi h
     
  2. Mwana CCM.

    Mwana CCM. Member

    #2
    Jan 21, 2011
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 83
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huwezi ukafananisha hili suala na EPA.
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Jan 21, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Sa wanapoona hakuna udhibiti wowote toka ngazi za juu, ndiyo matokeo!
    Hakuna madhara mabaya kama kiongozi wa juu anapokuwa si mfuatiliaji...Tafiti nyingi zinaonyesha hata watu wazuri katika utendaji wasipofuatiliwa kidogo au kutambuliwa kazi zao wanashusha sana productivity, ambapo mojawapo ni kuanza kufanya kazi ya kughushi!
     
  4. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #4
    Jan 21, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    aina tofauti na epa yote ni ufisadi utafikiri nchi aina wenyewe hii jamani
     
Loading...