Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kama baba wa taifa angekuwepo angesemaje kuhusu mtandao wa jamii forum

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by rodrick alexander, Jun 23, 2012.

  1. r

    rodrick alexander JF-Expert Member

    #1
    Jun 23, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,298
    Likes Received: 754
    Trophy Points: 280
    KAMA BABA WA TAIFA ANGEKUWEPO ANGESEMAJE KUHUSU MTANDAO WA JAMII FORUM
    Nafikiri mnakumbuka kauli ya baba wa taifa mwaka 95 juu ya vyombo vya habari ambavyo vilikuwa msitari wa mbele kukosoa maovu na ufisadi wa serikari wakati huo ndio mfumo wa vyama vingi ulikuwa umeanza na vilikuwa bado havijaleta changamoto ya kutosha.

    Baba wa taifa alivisifu vyombo hivyo na kusema vinafanya kazi nzuri kuliko vyama vya upinzani ingawa vyombo hivyo kwa upande mwingine vilionekana kama maadui wa serikali na hiyo ilichangiwa kwa kiasi kikubwa na waandishi wa wakati ule kuzingatia maadili na taalima yao.

    Natamani leo hii angekuwepo na kushuhudia mtandao wa jamii forum ambao unafanya kazi kubwa ya kufichua maovu wakati vyombo vyetu vingi vimetafunwa na mdudu wa rushwa na wamiliki wao kulinda maslahi yao.

    Ingawa Jamii forum imekuwa ikipingwa na viongozi wengi wa Chama Tawala na hata baadhi wa upinzani naamini yeye angetoka na msimamo tofauti angewasifu na kuwataka viongozi wao kukabilia na changamoto zinazotolewa na mtandao huu na vilevile angeweza hata kuwa mwanachama na kutoa michango mbali mbali ukichukulia alikuwa bingwa wa kujenga hoja.

    Mwisho hayo ni mawazo yangu binafsi ingawa wengine mnaweza kuwa na mtazamo tofauti
     
  2. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #2
    Jun 23, 2012
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,681
    Likes Received: 4,384
    Trophy Points: 280
    Angeifagilia saaana
     
  3. KOMBESANA

    KOMBESANA JF-Expert Member

    #3
    Jun 23, 2012
    Joined: Jun 18, 2009
    Messages: 832
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ni vigumu kumhukumu Nyerere kwa kauli ya kama angelikuwepo! Hukumu sahihi ni iwapo yeye kwenye utawala wake wa miaka takribani 25,yaani robo karne aliruhusu uhuru wa kufikiri tofauti naye na kumpinga hadharani, uhuru wa kumkosoa kwa maamuzi ya kiutawala aliyoyafanya na uhuru wa Vyombo vya HABARI kukosoa, hata kuifurahisha jamii.

    Cha msingi kila mchezaji aliyeko nje ya uwanja huweza kuukosoa sana uchezaji wa walio uwanjani ilhali hata yeye aliboronga akiwa uwanjani pia
    Natoa hoja kwamba UHURU niliotaja hapo juu ulififishwa mno wakati wa UTAWALA wa Nyerere,kuliko wakati mwingine wowote hapa nchini
     
  4. J

    JACADUOGO2. JF-Expert Member

    #4
    Jun 23, 2012
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 931
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kwa mawazo yangu naona kuwa kama Baba wa Taifa angekuwepo kwa kiasi fulani tusingefika hapa tulipo leo kwani naamini kwa dhati kabisa kuwa asingemruhusu huyu jamaa DHAIFU kuwa mkuu wa hili Taifa akiwa na huo UDHAIFU wake!

    Vile vile, ni wazi kuwa Baba wa Taifa angekuwepo na kuendelea kuwa mwana CCM na hali ikawa kama ilivyo leo, angeiponda jf vibaya sana kwani hakuna mwana CCM yeyote mwenye ubavu wa kuitetea JF.

    Huo ndo mtazamo wangu.
     
  5. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #5
    Jun 23, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kiongozi yeyote FISADI wa Mali ya Umma, Wake za Watu au kodi zetu hizi za kuungaunga, awe ndani ya upinzani au Chama Tawala, kamwe hawezi kuipenda Jamii Forums katika maisha yake!!!
     
  6. N

    Nikupateje JF-Expert Member

    #6
    Jun 23, 2012
    Joined: Dec 22, 2009
    Messages: 1,172
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Nyerere alisoma kipindi cha ukoloni wa waingereza, masters akasomea Endiburgh hukohuko Scotland ambako nashindwa kupaita kama ni Uingereza au vipi maana kuna waswahili wengi wakitaja neno "Uingereza" basi maana hiyohiyo wanamaanisha "England" au "UK" wakati ni vitu viwili tofauti na hadi leo sijajua ni kipi hapo ni Uingereza.

    Nyerere alikuwa mmoja wa wataalamu wazuri wa history hapa duniani. Ukiwa mtaalamu wa history maana yake unajua kwamba cartoon kama zile za gazeti la Punch lilianzishwa July 17 1841 yaani miaka 81 kabla hajazaliwa. Alilijua ni gazeti la vichekesho lakini limejaa mafumbo ya ukweli ambao yaliwalenga watawala na wanajamii wajirekebishe maana ujumbe ulikuwa unakwenda moja kwa moja kwenye jamii.

    Kumbuka gazeti hilo liliwahi kuchora picha ya Cecil Rhodes akiwa amekanyanga ncha mbili za Africa yaani Tunisia na Cape Town wakimaanisha kwamba Kampuni yake imetawala Africa yote.

    Hivyo alilijua hilo gazeti la PUNCH. University of D'Salaam ilipoanzishwa wanafuzni wa pale wakaliiga gazeti hilo kwa kuwa wanachora katuni wakisema hizo cartoon ni version ya ya gazeti hilo {PUNCH}. Sanasana UDSM wakaliongezea jina badala ya kuliita tu ggg wakaliita MZEE PUNCH

    Nyerere mwenyewe alikuwa anachorwa kila leo na wenzake kina Kaunda, Obbote na wengi tu. Lakini hata siku moja hakukemea MZEE PUNCH hadi anatoka kwenye utawala wake.

    Lakini mwaka 1990 MZEE PUNCH alipomchora Rais Ali Hassan Mwinyi ikatangazwa nchi nzima kana kwamba hilo lilikuwa jambo geni wakati wale wanafunzi wamefanya vile tangu chuo kilipoanzishwa.

    HUo ni mfano mdogo tu wa uelewa wa Nyerere na kutabiri ambacho angefanya sasa.

    Hivyo, haya mambo Nyerere aliyajua hata kabla hajaanza kupigania uhuru. Hivyo, kitu kama hiki Jamii Forum angeona ni version nyingine tu ya maendeleo ya watu kujieleza.

    Na kama wangetokea viongozi wakakemea JF kama asingekaa kimya basi angewaumbua kama mleta mada alivyosema na ninavyokumbuka alipomsifia Stanslaus Katabalo wa MFANYAKAZI na wenzake walivyoenda kumuuliza Msasani kama ukosoaji wao ni sahihi au la.

    Hivyo, asingekuwa na tatizo kabisa na michango ya JF hata kama angeonana na Moderatprs wa JF. Sanasana angewaambia wajihadhari na watu wanaotaka kuifanya JF ionekane kama genge la wahuni kwa kutoa matusi au kupindisha mada kwa sababu tu wameguswa.
     
  7. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #7
    Jun 23, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Angeiunga mkono na Angekua member wa jf
     
  8. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #8
    Jun 23, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    sidhani kama angeweza kusema lolote kwa kuwa amekufa huku akiwa hajui kutumia kompyuta....
     
  9. Jakubumba

    Jakubumba JF-Expert Member

    #9
    Jun 23, 2012
    Joined: Mar 5, 2011
    Messages: 1,627
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hii thread sidhani kama utatupeleka tunapohitaji, leteni hoja tujadili acheni mambo ya ",kama angekuwepo" huku hayupo na hatakuwepo. Ni bora tumjadili lionchawene aliefumaniwa
     
  10. KALYOVATIPI

    KALYOVATIPI JF-Expert Member

    #10
    Jun 23, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,418
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Angejiunga lazima na jf kwa sababu he was great thinker
     
  11. S

    Sideeq JF-Expert Member

    #11
    Jun 23, 2012
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,417
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    imejaa uchagauchaga?
     
  12. r

    rodrick alexander JF-Expert Member

    #12
    Jun 23, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,298
    Likes Received: 754
    Trophy Points: 280
    (sidhani kama angeweza kusema lolote kwa kuwa amekufa huku akiwa hajui kutumia kompyuta....) Ndio maana nimesema kama angekuwapo kwa nimeona viongozi wengi wanaposemwa humu jamii forum wanashindwa kujibu hoja badala yake wanaamua kuushambulia mtandao wa jamii forumimejaa uchagauchaga? (imejaa uchagauchaga?)
    Mimi sio mchaga nasielewi kwanini unajenga hoja kwa kutumia ukabila
    hayo niliyowasilisha ni mtazamo wangu sio lazima uwe sahihi na silazimishi kila mtu akubaliane na mimi nitaheshimu michango yenu yote bila kujali kama inanikosoa au la
     
  13. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #13
    Jun 23, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,861
    Likes Received: 6,993
    Trophy Points: 280
    nyerere was very unpredictable...angeweza kuunga mkono hii kitu ila angeweza kupinga vile vile...
     
  14. mpinga shetani

    mpinga shetani JF-Expert Member

    #14
    Jun 23, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 3,253
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Philip Ochieng mkenya aliyewahi kufanya kazi Daily News kipindi cha utawala wa Nyerere alibainisha hivi karibuni kuwa enzi hizo gazeti hilo la serikali lilikuwa likimkosoa hadi kumkashifu rais Nyerere na hakuwahi kuwazuia.
    Mwalimu was an advocate of free speech
     
  15. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #15
    Jun 23, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,810
    Likes Received: 5,134
    Trophy Points: 280
    Ange ipa big up!
     
  16. Mlengo wa Kati

    Mlengo wa Kati JF-Expert Member

    #16
    Jun 23, 2012
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 2,734
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Angesema wazo la kuanzisha JF ni zuri ila inahitajika forum nyingine ambayo moderator wake hawata fungamana na mawazo ya ushabiki wa chama cha siasa!
     
  17. T

    Topical JF-Expert Member

    #17
    Jun 23, 2012
    Joined: Dec 3, 2010
    Messages: 5,177
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kuna hii hoja kuna mawili; nyerere akiwa rais au akiwa amestaafu urais

    a. Katika kipindi cha Urais JF na waanzilishi wake wangepotea moja bila kujua wameenda wapi..chezea dikteta wewe???

    b. Katika kipindi alipostaafu angewasifu maana na yeye alikuwa/alibaki mlalamika kama sisi japo tulimpa/alijipa miaka 24 bila maendeleo yeyote zaidi ya maendeleo ya dini yake na kanisa lake (st. nyerere mungu akurehemu)
     
  18. Malunkwi

    Malunkwi JF-Expert Member

    #18
    Jun 23, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 310
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    asingemind chochote zaidi ya kuwaambia ccm wackilize na kutekeleza maoni ya wanajamvi
     
Loading...