Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

"Kaka yake na mke wangu?" Kiswahili gani hicho?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Uloi nga Machi, Jan 26, 2012.

  1. U

    Uloi nga Machi Member

    #1
    Jan 26, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimekuwa nikiwasikia baadhi ya watu wakiwatambulisha shemeji zao kwamba " huyu ni kaka yake na mke wangu" Kimsingi Kiswahili hicho siyo Sanifu kabisa na wanaokitumia ni bora wakaachana nacho maana ni aibu!

    Kiswahili sanifu na fasaha ni; " James ni kaka wa mke wangu! Ukisema James ni kaka yake na mke wangu unazungumzia uwepo wa watu wawili yaani "kaka yake"( kaka wa nani?) na mke wangu. au "His brother" and "my wife"! Kwa mantiki nyingine hapa wanatajwa watu wawili yaani kaka yake mtu fulani na mke wangu> Sentensi hii haioneshi uhusiano wa watu hao wawili bali inataja tu kwamba kuna Kaka yake( mtu fulani) na (mke wangu) mahali hapo! Wala sentensi hiyo haifafanui wanafanya nini mahali hapo! UTATA MTUPU!

    Acheni kuharibu Kiswahili!
     
  2. k

    kotinkarwak JF-Expert Member

    #2
    Jan 26, 2012
    Joined: Aug 5, 2010
    Messages: 386
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kaka yake mke wangu
     
  3. U

    Uloi nga Machi Member

    #3
    Jan 26, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    angalau unaelekea kuliko sahihi mkubwa!
     
  4. mjombo's

    mjombo's JF-Expert Member

    #4
    Jan 26, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 495
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Great teachings mkuu, tupe tiba tupone:rain::rain:
     
  5. Donnie Charlie

    Donnie Charlie JF-Expert Member

    #5
    Jan 26, 2012
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 5,934
    Likes Received: 130
    Trophy Points: 160
    kaka wa mke wangu
     
  6. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #6
    Jan 26, 2012
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Uko sahihi kabisa mkuu. Shida kiswahili cha mitaani kimetawala sana. Na pengine huko shuleni pia walimu hawazungumzi na hawafundishi lugha fasaha ktk ukamilifu wake.
     
  7. Ziltan

    Ziltan JF-Expert Member

    #7
    Feb 12, 2012
    Joined: Aug 20, 2011
    Messages: 1,251
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kweli,japo imenifikirisha
     
  8. data

    data JF-Expert Member

    #8
    Feb 17, 2012
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 11,675
    Likes Received: 1,560
    Trophy Points: 280
    Ok..nimeelewa.. "Kaka yake mke wangu" yani mke wangu ni kaka wa mtu fulani..
     
  9. data

    data JF-Expert Member

    #9
    Feb 17, 2012
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 11,675
    Likes Received: 1,560
    Trophy Points: 280
    Ok..nimeelewa.. "Kaka yake mke wangu" yani mke wangu ni kaka wa mtu fulani..
     
  10. Tumaini Jipya

    Tumaini Jipya JF-Expert Member

    #10
    Feb 17, 2012
    Joined: Jan 25, 2011
    Messages: 380
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Swadakta!!!
     
  11. Negrodemus

    Negrodemus JF Gold Member

    #11
    Feb 17, 2012
    Joined: Dec 30, 2010
    Messages: 2,020
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    shemegy
     
Loading...