Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kahama wamtaka Zitto; Mbunge wao Lembeli yuko kwenye malumbano ya kisiasa na chama chake

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Mar 16, 2011.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Mar 16, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    BAADHI ya wananchi wa Jimbo la Kahama wamemuangukia Mbunge wa Jimbo la Kigoma Kaskazini, Zitto Kabwe, kufika jimboni kwao ili ajionee kero na changamoto za kimaisha zinazowakabili.

    Wananchi hao wamedai kuwa wamefikia hatua hiyo baada ya kubaini mbunge waliomchagua ameendekeza malumbano ya kisiasa yasiyo na tija kwa maendeleo ya wilaya yao.

    Wakieleza sababu za kumhitaji Zitto wananchi hao wakiongozwa na wazee kwa nyakati tofauti walisema wanatambua uchapakazi wa mbunge huyo unaolenga maslahi ya taifa, tofauti na Mbunge wa Jimbo lao James Lembeli, waliodai kuwa ameishajipambanua kuwa hana muda wa kushughulikia matatizo yao zaidi ya kujiingiza katika malumbano ya kisiasa na viongozi wake wa Chama Cha Mapinduzi.

    Walisema kuwa wanasikitishwa na Mbunge wao Lembeli ambaye anatambua fika kuwa msimu huu wa kilimo kuna hatari ya wapiga kura wake kukabiliwa na janga la njaa kutokana na baadhi ya maeneo mbalimbali katika jimbo lake kukabiliwa na upungufu mkubwa wa mvua ilihali mbunge wao akishindwa kuchukua hatua stahiki.

    " Tunashangaa toka miaka mitano iliyopita kwa mbunge wetu kukalia mambo haya haya haya ya marumbano huku wananchi wa jimbo lake tukikabiliwa na changamoto nyingi za maendeleo zikiwemo barabara mbovu, huduma za msingi za kijamii haziridhishi katika maeneo mbalimbali ya jimbo hili; sasa sijui tukimbilie kwa nani? Labda kwa Zitto Kabwe aliyeonyesha uzalendo kwa kujali maslahi ya Buzwagi," alisema.

    Walizitaja changamoto nyingine zinazowakabili ikiwamo wakulima kupatiwa pembejeo za ruzuku zisizo na ubora ambazo pia haziwafikii kwa wakati.

    Hali kadhalika mzozo wa bei ya tumbaku ambayo licha ya uzalishaji kuwa mkubwa lakini makampuni yamegoma kununua zao hilo kwa bei ya msimu uliopita tena yakisisitiza kutonunua kiwango cha uzalishaji uliofikiwa msimu huu.

    Pia wananchi hao wamelalamikia tatizo la ajira katika mgodi wa Buzwagi. Kwa upande wa elimu, wamelalamika baaadhi ya walimu wa sekondari za kata katika jimbo hilo ambao waliajiriwa Januari 31 mwaka huu kutolipwa posho za kujikimu pamoja na nauli zao huku wakicheleweshewa mishahara yao, hali ambayo inawafanya maisha yao katika shule wanazofundisha vijijini kuwa magumu.

    Walisema badala ya mbunge huyo kushughulikia kero hizo amekalia malumbano ambayo hayasaidii kuleta maendeleo katika Jimbo la Kahama na ustawi wa taifa zima.
     
  2. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #2
    Mar 16, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,050
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Tutaebndelea kulialia mpaka lini tuwango'e tu.........
     
  3. I

    IPECACUANHA JF-Expert Member

    #3
    Mar 17, 2011
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 1,609
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Aendelee kuufuata ushauri wa Sitta wakati ule aliyemwambia aendelee hukohuko Kigoma na aachane na mambo ya kahama hata kama anaasili ya huko.... na hii ni kwa usalama wake kisiasa
     
  4. tsar

    tsar Member

    #4
    Mar 17, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 75
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    isije kuwa story ya kupika maana humu kwa tetesi napakubali
     
  5. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #5
    Mar 17, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Prove me wrong... dont just say, be realistic...
     
  6. tsar

    tsar Member

    #6
    Mar 17, 2011
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 75
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    huoni namna hoja inavyoelea hewani? hao wazee ni kina nani,labda hata jina moja litatosha.wameenda kumuona lini na wapi na majibu yake yalikuwa ni nini.
     
  7. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #7
    Mar 17, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,043
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    Imetokea mtaa gani na lini? Majengo, Mhongolo, Nyasubi, Nyakato, Nyahanga? Usituletee habari za mti wa siasa nje ya ofisi za ccm! Hii habari si kweli.
     
  8. MWAKATA KWETU

    MWAKATA KWETU JF-Expert Member

    #8
    Apr 6, 2015
    Joined: Mar 25, 2015
    Messages: 252
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45
    Huku kwetu tofauti sana na sehemu nyingine,mtu anaweza toka kokote kule na kutawala wenyeji ijapo wanasema Tanzania hakuna ukabila wala ukanda lakini kwetu ndivyo ilivyo.

    Maeneo ya Wanyamwezi na Wakamba wa Kahama anakotokea Maige na Lembeli,ni moja ya sehemu ambazo zinaegemea upande wa koo na kabila.

    Ukitangaza nia Kahama lazima wakuulize unatoka ukoo wa nani?wewe ni nani?kama hawakujui sahau kuwa mbunge.

    Sijui kwenu kama wageni wanatawala nashangaa kusikia Zitto anataka kuja kugombea Kahama kwenye Uchifu wa Kitemi.

    Hapo asahau huku siyo Kigoma.
     
  9. m

    mwinukai JF-Expert Member

    #9
    Apr 6, 2015
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    ZZK hata akiwa Raisi kwa jinsi anavyofanya kazi akimaliza miaka mitano anaweza akaenda kugombea Uraisi Mali,wenzako wameshamuomba hivyo
     
  10. N

    NCHAGWA JOSEPH JF-Expert Member

    #10
    Apr 6, 2015
    Joined: Sep 15, 2014
    Messages: 804
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Zitto anakimbia nn kwao.
     
  11. Donyongijape

    Donyongijape JF-Expert Member

    #11
    Apr 6, 2015
    Joined: May 28, 2010
    Messages: 1,397
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    Hahahahah You made my day. Undumilakuwili hatari sana
     
  12. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #12
    Apr 6, 2015
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,753
    Likes Received: 1,911
    Trophy Points: 280
    Ataenda Kahama, atapewa uchifu then atagombea ubunge na kushinda, simply like that!
     
  13. M

    Mr. VYAGUSA Member

    #13
    Apr 6, 2015
    Joined: Aug 25, 2014
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Nikupe kwanza pole kwa yale yote yaliyotokea hapo nyuma. Kahama ya sasa siyo ile ya zamani. Kwa sasa Kahama ina mchanganyiko wa watu, hivyo atakaye gombea hapo hategemei kura za upande mmoja tu.
     
  14. c

    chiborie JF-Expert Member

    #14
    Apr 6, 2015
    Joined: Sep 24, 2011
    Messages: 415
    Likes Received: 79
    Trophy Points: 45
    Huyu anatafuta kick tu, mwaka 2010 alikua anaongea ngonjera hizo hizo,:matokeo yako alirudi Kg Kaskz, usishangae pamoja na kusema ameshaaga jimboni akatengeneza drama nyingine na kurudi kugombea jimbo hilohilo!
     
  15. SoNotorious

    SoNotorious JF-Expert Member

    #15
    Apr 6, 2015
    Joined: Sep 11, 2011
    Messages: 2,427
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Zitto ni master of deception
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. MWAKATA KWETU

    MWAKATA KWETU JF-Expert Member

    #16
    Apr 11, 2015
    Joined: Mar 25, 2015
    Messages: 252
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45
    Nashangaa sana naposikia kwamba zitto anakubalika kahama,hivi kahama ipi?au siku hizi kigoma kuna kahama?au kahama ya buzwagi aliyohongwa na maccm afu akakaa kimya?nani anajua kilichoondelea baada ya kuibuka hoja ya buzwagi chini ya zuberi zitto kabwe?anasena aliwatetea watu wa kahama kuhusu mgodi wao,je alipotetea nini kilichoendelea buzwagi tofauti na yeye kunafaika na mgodi huo?zitto kwanini unapenda kuibua hoja afu mwishoni unakula kona?kahama ukija usizani tutakupokea kama kipindi kile ulipokuwa mpambanaji.zitto ulikuwa paka mtiifu kwa mwenye nyumba ila sasa ni paka poli(kimburu)umekimbia ndani na kwenda polini na kazi yako sasa ni kula vifaranga...na mbwa haitwi jina ukubwani...akiitwa haitiki.
     
  17. Elungata

    Elungata JF-Expert Member

    #17
    Apr 11, 2015
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 24,546
    Likes Received: 3,888
    Trophy Points: 280
    watu wa kahama nao siku wamejua post jf?..dah..!...! kumbe nchi imeendelea jamani
     
  18. u

    uaminifukazi JF-Expert Member

    #18
    Apr 11, 2015
    Joined: Oct 22, 2014
    Messages: 1,231
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Huyo mlevi wa ufipa tu wala hajui hata kahama ipo mkoa gani.
     
  19. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #19
    Apr 11, 2015
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,024
    Likes Received: 3,865
    Trophy Points: 280
    Kama wewe ndiyo msemaji wa watu wa Kahama basi Kahama kuna tatizo la uelewa.
     
  20. Echolima

    Echolima JF-Expert Member

    #20
    Apr 11, 2015
    Joined: Oct 28, 2007
    Messages: 2,800
    Likes Received: 206
    Trophy Points: 160
    ZZK Kumbuka KAHAMA si KIGOMA jaribu uone mwenyewe yatakayokupata hutasahau maana una chapa na NEMBO ya USALITI usoni kwako.
     
Loading...