Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kagera: Mkoa Usiojua Mgao wa umeme ukoje, wenye viwanda hamieni Kagera!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ta Muganyizi, Feb 15, 2011.

  1. Ta Muganyizi

    Ta Muganyizi JF Gold Member

    #1
    Feb 15, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 4,890
    Likes Received: 154
    Trophy Points: 160
    Pamoja na nchi kulalamikia mgao wa umeme unaoendelea baadhi ya watu walioishi hapa Kagera kwa muda mrefu wanashangaa nikiwemo mimi niliyehamia mwaka mmoja uliopita Kutoona hata siku moja ukiacha tatizo la kiufundi eti umeme wa mgao!! Huku masaa yote umeme upo tu. Ikabidi niulize inakuwaje? Nikaambiwa aaahhh umeme wa hapa unatoka hapo nchi jirani Uganda japo bili unalipia Tanesco. Sasa nikaanza kufikiri kuwa hao wenye viwanda mbaimbali waliosotisha uzalishaji sababu ya kukosa umeme, walete huku mitambo yao maana umeme full time loh!! Kazi yao iwe ni kusafirisha mali ghafi au kufanya taratibu ya kuzizalisha hapa, maana mkoa huu almost kila zao kwa mfano wale wa mafuta, linaota isipokuwa watu wa huku wavivu ile mbaya. Ardhi ina maji kibao lakini loh!! nani alime mpunga, mpaka wasukuma wachache ndo wameshtukia dili wanaanza kulima na wanavuna mpunga mnene kinoma. Ebwanae mwenye Capital aje tufanye business. Huku natoa tahadhari kwa mgombea yeyote katika ahadi zake asiongelee kuwa kuna kero ya umeme labda kuufikisha mahali usipo. Pia nimeshangaa hadi migombani umeme unawaka, nyumba chache tu kwenye kijiji ambacho kuna nshomile aliyeko out au Proffessors, umeme utakwenda tu loh. Haya jamani njooni huku muwekeze maana utadhani sio Tanzania hapa!!!!>
     
  2. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #2
    Feb 15, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    :clap2:
     
  3. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #3
    Feb 15, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    daaa kwani mpo tanzania ninyi si mpo UGANDA!
     
  4. Halfcaste

    Halfcaste JF-Expert Member

    #4
    Feb 15, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 955
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 45
    Kamachumu tayari tushaanza na maji,big up lakin umaskini bado ishu Kagera.
     
  5. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #5
    Feb 15, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Sumbawanga umeme unatoka Zambia, hawajui mgao ni nini
    Mtwara na Lindi wanatumia umeme wa gas wa Artumas, hawajui mgao ni nini
    Ruvuma na wilaya zake wanatumia umeme wa jenerator, hawajui mgao ni nini
     
  6. Mathias Byabato

    Mathias Byabato Verified User

    #6
    Feb 15, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 861
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35

    My take
    Mimi niko Kagera.napenda ujue jambo moja tu,hizo furaha za uwepo umeme wa uhakika kwa sasa katika mkoa huo ni za muda tu,ipo siku tutalia kilio cha kusaga meno na tutawalilia wenzetu wa mikoa ya jirani walioko katika grid ya taifa.
    Kwa nini:Kagera inategemea umeme kutoka uganda ambapo unatokana na mkataba baina ya nchi hizo mbili uliofanywa na Mwl Nyerere miaka hiyo.Hivyo mkataba huo ukiisha basi Kagera itakuwa gizani kwani grid ya taifa haijafika hapa.

    Kumbuka taarifa za karibuni ni kuwa kumeanza chokochoko nchini humo,wakilalama kwamba inakuwaje wao (uganda) wakoe umeme kwa baadhi ya siku huku umeme wanawagawaia watanzania(kagera).Ikitokea mkataba huo ukvunjwa Twafaa!

    Kumbuka "Nguo ya kuazima................................."

    Byabato

     
  7. Mchaga

    Mchaga JF-Expert Member

    #7
    Feb 15, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 1,372
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    watu mliowapiga vitani leo wanawauzia umeme; sisi tumepata ushindi wa kisiasa na wao ushindi wa kiuchumi...
     
  8. P

    PAMBANA Member

    #8
    Feb 15, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 74
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    safi sana Ta Muganyizi nimekupata kukaribisha wawekezaji na wenye viwanda kuja kuwekeza hapo mkoani kagera maana ni kweli kabisa huko hawajui makali ya mgao wa umeme unaondelea na haufahamiki hutaisha lini.Kama mwandishi wa mashairi Shabani Robert katika kitabu chake cha DIWANI YA MLOKA katika moja ya mashiri yake linalosema karibu watanzania kusini nami nasema twende watanzania tukawekeze mkoani Kagera.




    Nimekupata Ta muganyizi - kutoka Iringa.
     
Loading...