Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kafulila na Zitto wanaivuruga NCCR - Moses Machali

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Molemo, Nov 9, 2011.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. M

    Molemo JF-Expert Member

    #1
    Nov 9, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Gazeti la mwanahalisi lina habari nzito tena za kushtusha.

    Mbunge wa Kasulu mjini Moses Machali amemshutumu vikali David Kafulila kwamba anatumiwa na Naibu Katibu mkuu wa Chadema Zitto Kabwe kukivuruga chama hicho.

    Mbunge huyo wa Kasulu anadai lengo kubwa la Kafulila ni kumwondoa mwenyekiti wa chama hicho James Mbatia ili yeye awe mwenyekiti.

    Pili Machali amedai kwamba baada ya Kafulila kuwa mwenyekiti atamkaribisha Naibu Katibu mkuu wa Chadema Zitto Kabwe ili awe mgombea Urais kupitia NCCR.

    Moses machali ameendelea kudai kuwa baada ya mpango huo kukamilika watatumia mbinu mbalimbali kuivuruga Chadema kwa kuhama na kundi kubwa la wanachama wake.

    Mbunge huyo ameendelea kudai kuwa kamwe hatakubali mbinu hiyo kwani Zitto na Kafulila wanatumika kuua upinzani.

    Alipoulizwa kwanini watake kumuondoa Mbatia kwanza amesema hiyo ni kutokana na sababu kwamba kamwe Mbatia hatamkubalia Zitto kugombea urais kupitia NCCR.

    Source: MwanaHalisi
    Toka MwanaHalisi:
     
  2. Chasha Poultry Farm

    Chasha Poultry Farm Verified User

    #2
    Nov 9, 2011
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 5,080
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160
    hapa kuna ukweli ndani yake, huyu moses machali mimi namkubali sana hata kule bungeni waga yuko bega kwa bega na wabunge wa chadema
     
  3. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #3
    Nov 9, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Good news..Kwa mtindo huu kuiondoa serikali ya CCM madarakani itakuwa ni ndoto!
     
  4. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #4
    Nov 9, 2011
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Kafulila na Zitto iko kazi mbele yao.

    Lakini huyo Mbatia tumesikia muda mrefu akitakiwa na wajumbe wa chama chake aachie ngazi, akitajwa Hashim Rungwe kuongoza huo mkakati, sikuwahi kumsikia Kafulila akihusishwa na huo msukumo.

    Au kafulila anacheza mpira nje ya uwanja.
     
  5. Donyongijape

    Donyongijape JF-Expert Member

    #5
    Nov 9, 2011
    Joined: May 28, 2010
    Messages: 1,397
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    Niliwahi kucoment kuhusu suala hili katika moja ya posts kwa facebook wall ya Zitto kipindi cha October - January wakati sakata lake likifukuta ndani ya CDM..alifuta comments zangu zote ambazo zilikuwa liked na watu kadhaa na kuni-block from friendship..!

    I can bet..90% of this news is TRUE.

    Unafikiri kwa nini alisema kwenye kampeni zake za ubunge mwaka jana huko Kigoma Kaskazini kwamba 2015 atarudi kama mgombea urais wakati huo huo chama chake kina mgombea wa urais na yeye bado hajajihakikishia kugombea kupitia CDM 2015!!!???

    Wait and see.
     
  6. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #6
    Nov 9, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Chanzo cha habari kwa machali ni kipi? Inawezekana ikawa na ukweli au isiwe na ukweli lakini tusubiri time will tell. Machali ni mtu makini namkubali sana.
     
  7. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #7
    Nov 9, 2011
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mbomoa nchi ni Mwananchi mwenyewe na ndiye mjenga nchi, ZITTO hawezi kuibomoa NCCR katu hizi ni chuki binafsi dhidi ya ZITTO maana hapo awali walisema anampango wa kuhamia NCCR kisa, kumfuata rafiki yake Kafulila.

    Hiki chama hakieleweki mara tatizo ni M/kiti leo ZITTO mara Kafulila asingekuwa Kafulila wangepata hata huo ushindi wanao uona leo wa 4mps. Tatizo ni nini ? kama hawalioni wafanye uchaguzi mpya chama kisukwe upya kuanzia juu hadi chini
     
  8. B

    Bundajo JF-Expert Member

    #8
    Nov 9, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 244
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mbona kila kitu kiko wazi mkuu? Usibishane na ukweli
     
  9. KALYOVATIPI

    KALYOVATIPI JF-Expert Member

    #9
    Nov 9, 2011
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,418
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Inawezekana magamba yametengeneza habari hii kupunguza nguvu ya zitto na kafulila
     
  10. B

    Bundajo JF-Expert Member

    #10
    Nov 9, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 244
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hilo nalo nenooo
     
  11. Mchaka Mchaka

    Mchaka Mchaka JF Bronze Member

    #11
    Nov 9, 2011
    Joined: Jul 20, 2010
    Messages: 4,532
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    Kuna ukweli asilimia 95 kwenye hii habari, zitto na kafulila wanatumika!
     
  12. M

    Molemo JF-Expert Member

    #12
    Nov 9, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Anadai awali Kafulila alimshirikisha mpango huo akakataa
     
  13. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #13
    Nov 9, 2011
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,507
    Trophy Points: 280
    Na sisi watanzania tusipende kusema bila kufanya uchunguzi,tujiulize ni kwa nini asemee mwanahalisi.Na yeye anatumiwa na nani.ni mbatia au ni nani hasa.

    Tangu lini Mbatia akawa mpinzani hadi ionekane anayetaka kumpindua ni mhaini asiye na nia nzuri. Ni nani ndani ya hicho chama chao alishawahi kuhoji dhamira ya mbatia hasa pale anaposimamia mstari tata wenye mwelekeo wa mahaba na CCM.

    Tatizo wenyeviti wa vyama vya siasa Tanzanzania hawataki challenge wanandhani uenyekiti ni haki ya kuzaliwa.hizi hulka za do or die political mentality zinadumaza demokrasia. Baadhi ya Wenyeviti wa vyama vya siasa na hasa upinzani wana mawazo ya kijima katika kufanya siasa na imefikia hatua wanaogopa watu wanaowapa changamoto za kweli na hasa vijana.Hili ni pigo kwa demokrasia.

    Sitaki kuingilia mambo ya ndani ya NCCR lakini tujiulize ina maana huko NCCR hakuna mwenye haki ya kupinga mwenyekiti au kugombea nafasi ya juu ya uongozi ndani ya chama hicho...na je ina maana Mbatia ndiye mwenye kauli ya mwisho katika kupitisha nani awe mgombea urais kupitia NCCR....

    WanaJF, ukiona Mbunge anajadili watu bila kuwa na uhakika wa anachosema ujue ni dalili za watu kuwa na ombwe la fikra. Sisi tunaingia mkenge kisa kasema mtu ambaye unamkubali SANA ! ! ! Tunaacha kufikiri kwa sababu mtu unayemkubali sana kasema, tuwe makini yasije yakatukuta yale ya Kibwetere kule Uganda
     
  14. m

    mahololelo Member

    #14
    Nov 9, 2011
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Umeongelea hisia zako, lakini ukweli Zitto ni mtata. Kama CHADEMA ingekuwa kama CCM ya leo ingesambarataratika kwani Zitto amewahi kukituhumu chama kwa udini na ukabila. Kama hiyo haitoshi mara baada ya uchaguzi mkuu 2010 Zitto alitangaza kugombea urais 2015 kinyume na taratibu za chama, kama si hekima za uongozi wa CDM na mama mzazi wa zito tusingefika hapa tulipo. Hii yote ni kwa sababu anaamini ana wapenzi wengi.

    Watanzania tubadilike tuache mapenzi ya mtu kwenye siasa tuangalie sera za chama. Tujifunze KWA JK WENGI WALIMPENDA KWA STAILI KAMA HII YA ZITTO LAKINI NAAMINI LEO JK HATA UKIMPA UKUU WA SHULE YA SEKONDARI HATA FANYA VIZURI
     
  15. M

    Molemo JF-Expert Member

    #15
    Nov 9, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Ben,sidhani kama ni tatizo kusemea mwanahalisi.Kifupi tu ni kwamba NCCR ina mgogoro na sasa kila kundi linaanika kundi lingine.Ifahamike Machali na Kafulila walikuwa marafiki wakubwa.Hatuwezi kupuuzia kila habari.Tufanye utafiti wa kweli.Na lazima muda si mrefu kila kitu kitakuwa hadharani.
     
  16. Selous

    Selous JF-Expert Member

    #16
    Nov 9, 2011
    Joined: Jan 13, 2008
    Messages: 1,305
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    absolutely true Mhe Machali. Endeleeni kutafuta ushahidi. Lakini habari ndo hio hio. Mungu yupo bwana.
     
  17. Selous

    Selous JF-Expert Member

    #17
    Nov 9, 2011
    Joined: Jan 13, 2008
    Messages: 1,305
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Ben nae yumo kweli hilo group, either kwa kujua au kutokujua. Mungu hatawaacha waja wake.
     
  18. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #18
    Nov 9, 2011
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Kaka unachemka!
     
  19. Mbassa

    Mbassa JF-Expert Member

    #19
    Nov 9, 2011
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 228
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    hizo mbinu haziwezi kufua dafu hata kidogo. HATA KAMA ZITTO akiondoka, chadema hakitatetereka wataingia maelfu wenye uwezo hata zaidi ya huyo ZITTO. Ila tusubiri tuone
     
  20. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #20
    Nov 9, 2011
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    sipo kubisha kitu, wao NCCR wamelalamika sana kuwa tatizo lao ni M/kiti wao na wamempa siku 21 ajieleze tuhuma anazotuhumiwa undani wake otherwise aachie ngazi Naweza nikawa sielewi eleza undani wake.
     
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...