Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kafulila: CCM imeshindwa kuongoza nchi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by BONGE BONGE, Nov 7, 2011.

  1. BONGE BONGE

    BONGE BONGE JF-Expert Member

    #1
    Nov 7, 2011
    Joined: Oct 19, 2011
    Messages: 1,544
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    Mbunge wa jimbo la Kigoma Kusini (NCCR-Mageuzi), David Kafulila amesema Chama cha Mapinduzi (CCM) kimeshindwa kuongoza nchi kwa sababu kimeshindwa kutambua kiwango cha rasilimali ambazo nchi inamiliki;
    Source: Tanzania Daima
    My take: Karne ya 18, karne tatu zimepita, ni miaka mingi, takribani 300 hivi tangu Chief, yulee wa watu wa Msovero, Mangungo auze kipande cha ardhi kwa wakoloni kwa kubadilishana na shanga. Ni muda mrefu, wengi wamekufa, lakini Taifa bado. Hii ni karne ya 21, Mkuu wa kaya anatuhumiwa "kupewa zawadi ya suti" (Mwanahalisi toleo la 258 uk. 2) na kutoa kazi ya Albwardy chini ya saa 12 tangu atoe maombi; Katika karne hii ya 21, karne iliyojaa wasomi, lakini kama taifa matendo yetu yanafanana na yaleeee, yale ya karne ya 18 ya Chief Mangungo, huku tukisherehekea miaka 50 ya uhuru, kwa uthubutu ule ule wa akina Mangungo, Tutafika?
     
  2. ikizu

    ikizu JF-Expert Member

    #2
    Nov 7, 2011
    Joined: Oct 26, 2011
    Messages: 431
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    nasi tunalijua hilo mpendwa
     
  3. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #3
    Nov 7, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Ni wazi kabisa.
     
  4. the grate

    the grate JF-Expert Member

    #4
    Nov 7, 2011
    Joined: Sep 24, 2011
    Messages: 205
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    me naona ni muda wa kufanya mabadiliko ccm nchi imewashnda
     
  5. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #5
    Nov 7, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,708
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145

    Kwani ****** si ndo Mangungo wa karne ya 21 mbona hiyo iko wazi sana. Mi sijui ubongo wa jamaa una ukubwa gani wakuu!
     
  6. o

    oldonyo JF-Expert Member

    #6
    Nov 7, 2011
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 554
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    12.03cc
     
  7. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #7
    Nov 7, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 135
    Eti Kafulila anasemaje ? Suti imekuwaje ? Heeee mnasema ?
     
  8. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #8
    Nov 7, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    na baaado hadi tulie machozi ya damu na kusaga meno
     
  9. W

    Wababa Senior Member

    #9
    Nov 7, 2011
    Joined: Jul 21, 2011
    Messages: 159
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ngoja cdm ichukue kaya hii, mmoja baada ya mwingine watatueleza utajiri wa nchi mbona hauonekani
     
  10. L

    Lua JF-Expert Member

    #10
    Nov 7, 2011
    Joined: May 19, 2011
    Messages: 705
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    so! nini suluhisho?
     
  11. j

    jigoku JF-Expert Member

    #11
    Nov 7, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,302
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Hakuna kiongozi ndani ya CCM anaeweza kubadili mfumo wa siasa za kifisadi na rushwa wakati wa mchakato wa kutafuta vioingozi wa kuchaguliwa,hakuna kiongozi ndani ya CCM anaeweza kubadili mfumo wa siasa za ukandamizaji na ubakaji wa haki,hakuna kiongozi ndani ya CCM anaeweza kuthubutu kuwashitaki wezi wote wa mali ya umma,kwa mashitaka ya kweli ambayo si ya kiini macho,kama ambavyo imewahi kutokea.mfumo wote umeoza na ndio maana kamati za bunge kila kukicha zinaibua kashfa nzito za ubadhilifu wa fedha za umma,hii inafanywa na kila aliekwenye kitengo kwa kujua nani atakaemkomalia wakati wote wako hivyo?ukiyasema ya mwenzio naye atasema ya kwake.
    Siasa za CCM ni za kujipendekeza,ni za kinafiki na sasa zinaongozwa na roho wa ufisadi wa kila aina,ulafi anasa,ukatili,majigambo na yote hayo yanabebwa na laana ya miaka 50 ya huru wa kufanya ufisadi na wizi wa mali ya umma.Naunga mkono kabisa hoja ya Mh Kafulila ya kuwa CCM imewashinda nchi.hakuna kiongozi ndani ya CCM anaeweza kuinusuru nchi hii.labda awe nje ya mfumo uliokwisha kuoza muda mrefu sasa.
    Solution:NI kuhakikisha CCM inaondoka madarakani kwa njia ya kura,na kwa kuwa huwa hawakubali kushindwa na mfano ni Jimbo la Arusha basi silaha kubwa ya ving'ang'anizi ni NGUVU YA UMMA.
    Tuikomboe nchi yetu kwa kuukubali ukweli na kutafakari tulipo na tulichonacho kama taifa.
     
  12. f

    firehim Member

    #12
    Nov 7, 2011
    Joined: Oct 10, 2011
    Messages: 94
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Umenena. Utekelezaji sasa !
     
  13. S

    SEAL Team 6 JF-Expert Member

    #13
    Nov 7, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    CCM ilishashindwa kuongoza nchi siku nyingi sana, USALAMA wa Taifa ndiyo wanatuzengua.
     
  14. M

    Madcheda JF-Expert Member

    #14
    Nov 7, 2011
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 415
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Yan ttz ni sisi kukubali kufanyiwa haya sio wao kuuza nchi
     
Loading...