Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kafulila akamatwa 'uchawi' NCCR-Mageuzi; MBUNGE wa Kasulu M.Machali yuko tayari kujiuzulu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Nov 11, 2011.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Nov 11, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    [TABLE="width: 879"]
    [TR]
    [TD="bgcolor: #ffffff"][TABLE="width: 599"]
    [TR]
    [TD]

    na Betty Kangonga

    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [TD="width: 140, bgcolor: #FFFFFF"]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD][TABLE="width: 599"]
    [TR]
    [TD]
    MBUNGE wa Kasulu Mjini, Moses Machali (NCCR-Mageuzi), amesema kuwa yuko tayari kujiuzulu nafasi ya ubunge na uanachama iwapo mbunge wa Kigoma Kusini, David Kafulila, atafanikiwa kuwa mwenyekiti wa chama hicho.

    Mbali na kutoa kauli hiyo, Machali alisema Kafulila alidhihirisha kuwa ni mtu mwenye wivu pale alipohoji sababu ya mbunge wa Hai na kiongozi wa Kambi ya Upinzania Bungeni, Freeman Mbowe (CHADEMA), kupewa nafasi za kuuliza na kuchangia bungeni mara nyingi akiwa kama nani.

    Akizungumza na Tanzania Daima Jumatano jana kwa njia ya simu, Machali alisema kuwa iwapo Kafulila akifanikiwa kuwa mwenyekiti wa chama hicho atalazimika kujivua wadhifa wake wa ubunge kwa kuwa kiongozi huyo hana uwezo bali ni bingwa wa kuanzisha migogoro.


    "Kamwe siwezi kuwa mbunge chini ya uongozi wa Kafulila ambaye anataka nafasi hiyo kwa muda sasa kutokana na kumshikia kigogo mmoja na hakika nina ushahidi wa hilo na wakati ukifika nitamtaja ila kwa sasa siwezi kufanya hivyo kwa vile nimemrekodi...pia amedhamiria kupambana na mwenyekiti wetu hadi mwisho," alisema.


    Alisisitiza kuwa Kafulila hawezi kupata kura za uenyekiti kutokana na kukosa uadilifu na kuwa chanzo cha migogoro kila kukicha na ni mtu anayependa chokochoko.


    Alisema kuwa Kafulila iwapo anataka uenyekiti hapaswi kuanzisha migogoro bali anachotakiwa kufuata ni kanuni na sheria zilizowekwa na chama hicho ili aweze kufanikiwa.


    Mbunge huyo, alisema kuwa Kafulila ana ajenda ya kutaka kuua upinzani usifanikiwe nchini jambo ambalo linaonyesha kuwa halitaathiri chama hicho pekee bali linaweza kuathiri hadi vyama vingine kikiwemo Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA).


    Machali alisema kuwa kutokana na tabia yake hiyo umma unapaswa kufahamu umuhimu wa kauli iliyowahi kutolewa na Katibu Mkuu wa CHADEMA Dk. Willibrod Slaa kwa kuamua kumuita Kafulila sisimiza kwa ile tafsiri ya kutokuwa na uwezo wa kufikiri sawasawa.


    "Kafulila alishanifuata kwa nyakati tofauti akiniomba nishirikiane naye katika harakati zake za kutaka kupata uenyekiti ndani ya chama chetu lakini nilimpuuza kwa kuwa namfahamu ni mtu wa migogoro," alisema.

    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #2
    Nov 11, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Kama Kafulila akifanikiwa NCCR Mageuzi kitakuwa Chama cha Vijana

    Na Vijana wengi hawana kazi na Maisha yao sio Mazuri
     
  3. KING COBRA

    KING COBRA JF-Expert Member

    #3
    Nov 11, 2011
    Joined: Nov 10, 2011
    Messages: 2,783
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Hiv nimakosa kafulila kugomba??
    Kwa nini mbatia asiruhusu uchaguzi??
    Kama wajumbe hawamtaki kafulila si waamue kwenye uchaguzi??
     
  4. KING COBRA

    KING COBRA JF-Expert Member

    #4
    Nov 11, 2011
    Joined: Nov 10, 2011
    Messages: 2,783
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Kati ya kafulila na mbatia nani anaua upinzani??
     
  5. king'amuzi

    king'amuzi JF-Expert Member

    #5
    Nov 11, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 612
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    tunamjua kitambo ni kibaraka wa ccm huyo hana tofauti na mrema tena naonaga wanakaa karibu bungeni nahisi mzee anamfundisha strategy za kuua chama
     
  6. Ben Saanane

    Ben Saanane Verified User

    #6
    Nov 11, 2011
    Joined: Jan 18, 2007
    Messages: 14,605
    Likes Received: 3,510
    Trophy Points: 280
    Demokrasia tanzania hii na njaa zetu ni kazi kweli kweli,na yeye huyo Machali anatumwa na nani?
     
  7. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #7
    Nov 11, 2011
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Hii habari tuliisoma jana
     
  8. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #8
    Nov 11, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Jana Ulisoma kuwa ZITTO ndio anayetakiwa kuwa Mwenyekiti wa NCCR
     
  9. Gwalihenzi

    Gwalihenzi JF-Expert Member

    #9
    Nov 11, 2011
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 5,067
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Mbatia
     
  10. Chatumkali

    Chatumkali JF-Expert Member

    #10
    Nov 11, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,020
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Kuna bundi mkubwa ndani ya NCCR.
     
  11. R

    Rweye JF-Expert Member

    #11
    Nov 11, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,760
    Likes Received: 1,326
    Trophy Points: 280
    Kafulila anaonekana tu hata kwa nje...lakini hawa watu wa Kg vipi?mbona wako kipopo popo sana wana tatizo gani kisaikolojia ama kibaiolojia?

    Nina mfano hai kwa washikaji wangu kusema kweli wanapenda sana heshima na vyeo (recorginition) hata kama uwezo hana,nabaki najiuliza na naendelea kuamini hawa wenzetu wana tamaa sana
     
  12. KABAVAKO

    KABAVAKO JF-Expert Member

    #12
    Nov 11, 2011
    Joined: Apr 5, 2011
    Messages: 207
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Machali ni mamluki toka CHADEMA, anajifanya mwana NCCR Mageuzi lakini anafanya kazi kwa maslahi ya CHADEMA. Ametumwa kukisambaratisha chama cha NCCR Mageuzi kisha ahamie CHADEMA. Angekuwa mwanachama safi wa NCCR mageuzi asingetoa siri za chama kwa CHADEMA kupitia gazeti lake Tanzania daima. Badala yake angetumia muda wake wote kutafuta suluhu ya migogoro badala ya kuchonganisha watu.
     
  13. k

    kimboka one JF-Expert Member

    #13
    Nov 11, 2011
    Joined: Jan 23, 2010
    Messages: 736
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    acha asema ukweli unafiki utatuua na umasikini eti kisa siri za chama hayo ndyo yameifikisha ccm hapa
     
  14. K

    Kilembwe JF-Expert Member

    #14
    Nov 11, 2011
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 1,102
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hapa umenena mfano mzuri ni Walid Kaborou, Nzwansungwanko Daniel....
     
  15. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #15
    Nov 11, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    inaumaa eeh, mbona huwa mnafurahia mnaposikia News za CCM, hebu kua mtu mzima na mwenye tabia za kiume
     
  16. P

    Popompo JF-Expert Member

    #16
    Nov 11, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 411
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
     
  17. George Kahangwa

    George Kahangwa Verified User

    #17
    Nov 11, 2011
    Joined: Oct 18, 2007
    Messages: 525
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    'Chatumkali, njoo utusaidie kummeza huyu bundi' - Hii natania.
    Ila ndugu yangu, wala huyu si bundi, ni hali ya kawaida kabisa katika siasa, ambapo wanasiasa hushindana kupata mamlaka ya utawala. katika kushindana kwao hutumia mbinu safi au chafu, husema ukweli na uongo, huzua mambo ama hutumia udhaifu wa washindani wao. Katika Tanzania, tunaye mwanasiasa asiye na tabia hii?
     
  18. Chilli

    Chilli JF-Expert Member

    #18
    Nov 11, 2011
    Joined: Jul 17, 2011
    Messages: 1,635
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Yawezekana Machali yupo sawa lakini mbona kama anavutia upande wa CHADEMA sana. Migogoro ndani ya NCCR inahusishwaje na CHADEMA? Hapo napata uwalakini na naelekea kukubaliana na mjumbe aliesema huyu Machali ni kibaraka wa CDM aliye ndani ya NCCR.
     
  19. Kabembe

    Kabembe JF-Expert Member

    #19
    Nov 11, 2011
    Joined: Feb 11, 2009
    Messages: 1,619
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Mbati is not straight ni Homo,NCCR haipaswi kuongozwa na gay.
     
  20. George Kahangwa

    George Kahangwa Verified User

    #20
    Nov 11, 2011
    Joined: Oct 18, 2007
    Messages: 525
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Ndugu Kabembe,
    Nakushauri ujitahidi kujua chanzo, ukweli na/au uongo wa hii kashfa kwa huyu kiongozi. Hofu yangu usije kuichafua nafsi na roho yako kwa kushiriki dhambi isiyo ya kwako.
    Tunahimizama humu ndani kuwa great thinkers, miongoni mwa sifa za great thinkers ni uadilifu katika mawazo, kauli, na matendo.
     
Loading...