Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kafulila afichua siri za watumishi - kuna wanaolipwa 20,000,000/= kwa mwezi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Candid Scope, Feb 2, 2012.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Feb 2, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    [​IMG] [​IMG]
    Kafulila mbunge wa Kigoma Kusini


    Naye mbunge machachari wa Kigoma Kusini (NCCR), David Kafulila, ambaye yuko kwenye mzozo na chama chake kilichomfukuza uanachama, alisema kinachosumbua kwa sasa ni kukosekana kwa mfumo wenye usawa wa ulipaji mishahara na posho ndani ya serikali.

    Kafulila alisema ni aibu kuona daktari akilipwa mshahara wa Sh. 900,000, lakini wapo maofisa wadogo tu katika mashirika ya umma kama Benki Kuu (BoT) au Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA) wanachota hadi milioni saba kwa mwezi.

    "Angalia Gavana wa Benki Kuu analipwa mshahara wa Sh. milioni 20, Mkurugenzi wa NSSF Sh. milioni 18, mbunge Sh. milioni 1.8, daktari Sh. 900,000," alisema na kuhoji hapa haki iko wapi.

    Aliongeza kwamba waziri akisafiri nje ya nchi posho yake kwa siku ni Dola za Marekani 420 (sawa na Sh. 672,000) lakini Mkurugenzi wa Mkuu wa Shirika lililo chini yake anachota Dola za Marekani 800 (Sh. 1,280,000) kwa siku.

    IPP Media
     
  2. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #2
    Feb 2, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    ala! Aliyoongea Ni kweli lakini ajiandae
     
  3. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #3
    Feb 2, 2012
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Huyu kashapotea...sina hata hamu ya kumsikiliza!!
     
  4. TODO

    TODO JF-Expert Member

    #4
    Feb 2, 2012
    Joined: Jul 14, 2011
    Messages: 219
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    uuh.so mchezo.nchi kweli inaliwa
     
  5. M

    Marytina JF-Expert Member

    #5
    Feb 2, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    madaktari kazeni
     
  6. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #6
    Feb 2, 2012
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 481
    Trophy Points: 180
    hivi kwa sasa anahuduria vikao?
     
  7. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #7
    Feb 2, 2012
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    kweli Tanzania kazi ipo
     
  8. I

    Imurumunyungu Senior Member

    #8
    Feb 2, 2012
    Joined: Nov 27, 2011
    Messages: 110
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tujiandae kuingia msituni kwa ajili ya ukombozi wa nchi yetu.Risasi tutaanzia na uongozi w6te wa juu ngazi ya ta4fa na hatuna mchezo na vibaka wa uchumi wa KANANI yetu TANZANIA.Sasa h4vi sisi hatuna huruma na WAZIRI wala PRESDENT anayejiita wa TZ.Wao wasubiri waone kiburi cha (RPG,SMG,AK47 na VIAZI VYA ULAYA) kilivyo.
     
  9. Ngararimu

    Ngararimu Member

    #9
    Feb 2, 2012
    Joined: Nov 30, 2011
    Messages: 94
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 15
    Hili suala la mishahara ya wafanyakazi wa umma pamoja na posho zao halijakaa vizuri hata kidogo pia utaratibu waposho sioni sababu ya mtumishi kulipwa posho anaposafiri kikazi kwani anapokuwa safarini mshahara wake upo palepale. Posho hizi hizi zinawafanya watumishi wa umma ambao ni mabosi kupora hata safari ambazo hawastahili kwenda wao. Napendekeza safari zote za nje na ndani ya nje ziwe bila malipo na badala yake serikali ilipie gharama za malazi na chakula kwa watumishi wake.

    Hili linawezekana KABISA ninafanya kazi kwenye kampuni moja ya kimataifa tangu mwaka 1999 na huwa nasafiri sana nje ya nchi lakini sijawahi kulipwa hata senti moja kama posho ya safari. Niliwahi kuwachomekea hiyo hoja wakati fulani na jibu lilikuwa hivi *Man are yuo crazy! everything is covered in your salary* kama kungekuwa hakuna posho za safari za nje hata idadi ya watu wanaokuwa kwenye misafara ya raisi nje ya nchi ingepungua sana. Nawaapia kwamba kuna watu wanahonga mamilioni ili majina yao yawepo kwenye hii misafara kwa ajili ya posho tuu na wanapokuwa saferini kazi zao zinalala.Naomba kuwasilisha.
     
  10. mgodi

    mgodi JF-Expert Member

    #10
    Feb 2, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,546
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 145
    nchi inawenyewe, keki yetu inaliwa na watu wachache.
     
  11. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #11
    Feb 2, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145

    Hapa patamu, ila bado kuna kigugumizi kutaja vya yule wa magogoni. Ila ipo siku kuna mtu atathubutu kuropoka tu, hapa ni mwanzo tu.
     
  12. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #12
    Feb 2, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Always narrow mind attack personality instead of issues!
     
  13. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #13
    Feb 2, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Naitafuta Tripolitania ilipo nikaishi!
     
  14. W

    WATANABE JF-Expert Member

    #14
    Feb 2, 2012
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 1,091
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Badala ya kulalama baada ya kukwapua posho ya 200,000/= alipaswa kuchukua hatua kama viule kupeleka hoja binafsi ya kurekebisha suala hilo,
     
  15. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #15
    Feb 2, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Jadili hoja hakuna sababu ya kumshambulia Kafulila. We Rajeo unaonaje juu ya tofauti za mishahara ya watumishi wa umma bila kufuata uwiano wa utendaji na uwajibikaji wao katika utumishi?
     
  16. N

    Njele JF-Expert Member

    #16
    Feb 2, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 275
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wizi mtupu. Tunashangaa watu wanaajiriwa muda mfupi tu wanajenga mahekalu, ukifanya mahesabu ya mshara wake kujenga hekaliu hilo angehitaji miaka 20 ya utumishi.
     
  17. k

    kimboka one JF-Expert Member

    #17
    Feb 2, 2012
    Joined: Jan 23, 2010
    Messages: 736
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Gud kafulila! haya ndiyo mambo tunayotaka kusikia watanzania sio hizi siasa zenu rahisi.ili uone gap ilivyokaa vizuri chukua mshahara wa mwalimu wa shahada na mfanyakazi wa BoT Form 4.uone aibu ya hawa majitu yasio na roho ambao siku zao zinahesabika
     
  18. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #18
    Feb 2, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Very sad.
     
  19. F

    FUSO JF-Expert Member

    #19
    Feb 2, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 9,767
    Likes Received: 320
    Trophy Points: 180
    kakugusa nini mkuu?
     
  20. I

    Idofi JF-Expert Member

    #20
    Feb 2, 2012
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 864
    Likes Received: 234
    Trophy Points: 60
    mbunge akisinzia tu bungeni 230,000 kwa siku, tanzania inahitaji mageuzi makubwa
     
Loading...