Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kafiwa au kafiliwa?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Crucifix, Mar 28, 2011.

  1. Crucifix

    Crucifix JF-Expert Member

    #1
    Mar 28, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 1,618
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Nimekutana na hili neno kufiliwa katika gazeti moja la Kiswahili. Sasa nini neno sahihi, mtu kafiwa au mtu kafiliwa?
     
  2. K

    KAPONGO JF-Expert Member

    #2
    Mar 28, 2011
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,278
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Yote ni sawa lakini kama utayatumia eneo mwafaka. Ukiwa kule Unguja wanasema 'kafiliwa', kwa mujibu wa lahaja yao, lakini kwa bara ni kafiwa! kufiliwa du! hutaeleweka na ukitamka kwa wakwe utanyang'anywa mke kwa utovu wa nidhamu.
     
  3. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #3
    Apr 2, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Haya maswali mengine, duh!
     
  4. Nelly

    Nelly Member

    #4
    Apr 5, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 35
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kaka upo sahihi kabisa na naamini mlengwa ameelewa barabara
     
  5. Crucifix

    Crucifix JF-Expert Member

    #5
    Apr 6, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 1,618
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    Si ndio maana kukawa na jukwaa ili yajibiwe, ama?
     
  6. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #6
    Apr 6, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,065
    Likes Received: 14,304
    Trophy Points: 280
    hata mimi nilitaka kuuliza...
     
  7. Askari Kanzu

    Askari Kanzu JF-Expert Member

    #7
    Apr 6, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,496
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Nakubaliana nawe, lakini mara ya kwanza niliposoma swali haraka haraka nilipatwa na mshtuko hapo kwenye "kafiwa, kafiliwa" Mawazoni nilikuwa nimeshaona kuna "r" katika hayo maneno hadi niliposoma mara ya pili kwa utulivu na kujuwa kumbe nimekurupuka!!!
     
Loading...